Chào mào sinh sản của Hilandwind

hilandwind

Sâu và dế được bỏ vào cái nồi cũ to 25, cao 25cm có gắn cầu đậu cách đáy nồi 4cm, bỏ vào avi chim thíc ăn gì tùy chim chọn.

tinbmt1975

Cách này hay nè, nhưng bỏ vô sợ kiến, ở nhà bỏ từ sáng đến chiều thấy kiến bu đầy.

hilandwind

Cách này hay nè, nhưng bỏ vô sợ kiến, ở nhà bỏ từ sáng đến chiều thấy kiến bu đầy.
Ah avi nhà dưới là bể nước nên không lo kiến. Bác có thể lấy chậu bỏ ít nước rồi bỏ nồi dế vào, kiến hết đường vào.

duongnhiet

Member
Kiếm cái thau, đặt cục gạch vào giữa, đổ nước sấp 2/3 cục gạch, đặt cái nồi đựng dế, sâu trên cục gạch:

chng kin_zpsrxsgavmg.png

cocghe

ý kiến hay nhưng nên buộc cái nồi dế chhoong bị xê dịch khi chim đậu vào, nó mà đổ ra thì chét
Kiếm cái thau, đặt cục gạch vào giữa, đổ nước sấp 2/3 cục gạch, đặt cái nồi đựng dế, sâu trên cục gạch:

chng kin_zpsrxsgavmg.png

lethanh6699

hai con này rất giống nhau, chú bên ngoài thì năng đông hơn chú bên trong. có khi nào một ổ hai trống không bác?
P/S: chim mẹ lại đẻ tiếp 3 trứng rồi, thay lông mà vẫn đẻ luôn pó tay với nó!

Thấy chào mào nhà bác đẻ mà thèm quá , mình cũng ghép đẻ ...lứa đầu 1 trứng sắp nở thì bể , lứa 2 có 2 trứng thì ko nở ....lứa 3 đang làm tổ mới thì con mái bị bệnh và ra đi luôn .
Bác ở Đắc lắc xa quá , ko thì chắc cũng năn nỉ bác bán cho 1 cặp chim con rồi .:D

hilandwind

Thấy chào mào nhà bác đẻ mà thèm quá , mình cũng ghép đẻ ...lứa đầu 1 trứng sắp nở thì bể , lứa 2 có 2 trứng thì ko nở ....lứa 3 đang làm tổ mới thì con mái bị bệnh và ra đi luôn .
Bác ở Đắc lắc xa quá , ko thì chắc cũng năn nỉ bác bán cho 1 cặp chim con rồi .:D
kiếm con mái khác về nuôi đi bạn, mình thấy ghép đẻ cũng không khó mà. bạn mà ở gần mình cho mượn con mái về ghép, nó đẻ liên tục mình nuôi không hết.

hilandwind

update chim con 25 ngày tuổi tập tắm
cho xem chim bố mẹ tắm xong kê lồng vào bay qua tắm luôn.