Chào Mào Sinh Sản Nhà melumeli

melumeli

Mùa sinh sản 2012

Chim hoàn toàn tự làm tổ trên cây không chọn cách làm tổ trong gáo Dừa như mùa trước
[/IMG]

[/IMG]

Chim con đã nở được 1 tuần
[/IMG]
[/IMG]

Sáng nay chim non mới ra ràng
[/IMG]
[/IMG]

Thêm AVR nhỏ kế bên để tách chim con sau khi tự biết ăn
[/IMG]
[/IMG]

Mùa này thêm AVR Choè Than tập tành làm tổ
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Em Phước Tường vẫn cho ra 2 lứa mùa này tổng cộng 5 chú chim con.
Thờ tiết năm nay mưa gió nhiều, các chú chim con yếu đã ra đi lần lần còn lại 1 em duy nhất đang học giọng trong Video dưới đây

Thân

Sửa lần cuối:

xuanhuy008

avary đẹp và bài bản quá bác! cứ đà này ae ta vượt mặt Thái Lan sớm thôi!
dàn chim của bác đi bọng hay quá. hy vọng em chim non sớm thành tài! chúc mừng chủ thớt!

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Nhìn mô hình của bác mà em mê quá, sống chốn đô thành chật chội giờ có muốn cũng chỉ là mơ thôi! Hehe....

N

namkiet

Guest
Với tốc độ sinh sản thế này thì tha hồ mà chọn chim nuôi thoả niềm đam mê.
Mô hình của bác hay quá.
Thân Tuấn

melumeli

avary đẹp và bài bản quá bác! cứ đà này ae ta vượt mặt Thái Lan sớm thôi!
dàn chim của bác đi bọng hay quá. hy vọng em chim non sớm thành tài! chúc mừng chủ thớt!

Nhìn mô hình của bác mà em mê quá, sống chốn đô thành chật chội giờ có muốn cũng chỉ là mơ thôi! Hehe....

Với tốc độ sinh sản thế này thì tha hồ mà chọn chim nuôi thoả niềm đam mê.
Mô hình của bác hay quá.
Thân Tuấn

Tks các Bác ghé qua
Thân

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Wow rất tuyệt chia sẻ thêm kinh nghiệm trong quá trình nuôi sinh sản đi bác, anh em xem có chim quý gửi bác ấy nhân giống giúp nhé, he he:cool:.

Thân, black_fish9402

huathanhlongst

Mùa trước nuôi sống được 2 con:
1 con tặng về Đà Nẵng trong diễn đàn Chimtrungmang, nhưng web này không tồn tại nên không biết em nó bây giờ ra sao.
1 con tặng Công An khu vực, anh ta chăm thời gian rồi bị sẫy.
chim bố mẹ ta nên chon chim non thuần nuôi lên hay sao a hay chim bỗi cung4 được

huathanhlongst

chim bố mẹ ta nên chon chim non thuần nuôi lên hay sao a hay chim bỗi cũng được . Avi rộng 1m cao 2m chắc ok a nhĩ, chế độ ăn có cần bổ sung j thêm ko a, e đang định làm một dự án về 4 loại chim chào mào, hoạ mi, choè than, choè lữa, theo a thì thế nào có thể góp ý cho e được ko ạ

aphu_phonui

em nghe có giọng web trung mang hả bác.chúc bác luôn luôn mạnh khỏe và có nhiều chú chim hay.bác nhương lại cho em 2 con được không bác chim con ấy bác

pepsi47

Moderator
Công nhận bác này có tay nuôi thật, hi vọng thời gian tới mình củng có dịp thử ép đẻ như bác, nhìn cái Avi của bác bài bản quá, thân pepsi47.

yeuchimhue

nuôi chào mào mà sinh sản được là bác mát tay quá rồi đấy , chúc mừng bác chủ

melumeli

chim bố mẹ ta nên chon chim non thuần nuôi lên hay sao a hay chim bỗi cũng được . Avi rộng 1m cao 2m chắc ok a nhĩ, chế độ ăn có cần bổ sung j thêm ko a, e đang định làm một dự án về 4 loại chim chào mào, hoạ mi, choè than, choè lữa, theo a thì thế nào có thể góp ý cho e được ko ạ

Chim thuần dạn người-bổi đã dạn hay non lên đều được cả.
Mùa sinh sản luôn luôn có mồi tươi trong Avr là được.
Mỗi loại 1 Avr riêng, tạo cảm giác tự nhiên trong Arv cho chim là tốt nhất.
Thân

melumeli

em nghe có giọng web trung mang hả bác.chúc bác luôn luôn mạnh khỏe và có nhiều chú chim hay.bác nhương lại cho em 2 con được không bác chim con ấy bác

Hẹn bạn dịp sau, mùa này còn 1 chú giữ lại xem ra ngô khoai gì ko.
Thân

hoangbop

melumeli, lứa này là thứ 2 rồi đúng không? nuôi dc sinh sản vui lắm nhỉ, chúc mừng.

melumeli

Hai Chú Rồng Con

Năm nay mình đã đổi chim trống, chim Quảng Nam nhưng không rõ chính xác vùng nào.
Nhân đây các Bác phân tích giúp em nó thuộc vùng nào.

[/IMG]

[/IMG]

Bình thường thì chúng hòa thuận bên nhau, khi có vài em trống khác gần Avr thì em Mái đuổi đánh em Trống chạy tơi tả. Nhưng với bản năng của giống đực, nó đã chinh phục được em Mái khi cần và vẫn phải bỏ chạy lúc em Mái nổi giận.

Còn tiếp...

melumeli

Sớm hơn mong đợi, đã có 2 quả trứng đầu mùa

[/IMG]

[/IMG]

Hôm 29 Tết hai chú Rồng con kịp nở đón giao thừa-thời khắc quan trọng bước sang năm mới

[/IMG]

[/IMG]