Chào Mào Sinh Sản Nhà melumeli

lenhattan

Em nuôi aviary mà thấy nó âu yếm rỉa lông cho nhau như vậy là hợp đôi,chịu trống rồi phải ko bác nhỉ?

netcom0909

bác melumel mát tay quá, năm nào cũng kiếm được xài lứa chim tơ hết. Chúc mừng bác nhé, lứa chim đầu mùa này hi vọng sẽ trở thành nhân tài nhanh chóng nhé.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Quái nhỉ, chim bác chưa Tết đã có chim con, còn chim em sao giờ mới chịu tha rác, mà cũng chưa kết tổ, tháng 3 - 4 chim ngoài trời mới chuyền, hình như chim bác đẻ sớm, bác có kinh nghiêm gì chia sẻ cho anh em với. Bác có thể cho mình sang học hỏi kinh nghiệm được không :cool: ?

Thân, black_fish9402

sonbt

Ko đâu bạn ơi. Chào mào ngoài thiên nhiên giờ đã có chim non. Một số tiệm chim ở Gia Lai đã bán với giá 300k một chú. Đợt này về quê mà thấy buồn mọi khi chào mào về hót vào buổi sáng ở cây ổi, cây bơ nhiều thế mà nay lác đác vài chú thôi ah; hậu quả của đánh bắt bằng lưới.

melumeli

Quái nhỉ, chim bác chưa Tết đã có chim con, còn chim em sao giờ mới chịu tha rác, mà cũng chưa kết tổ, tháng 3 - 4 chim ngoài trời mới chuyền, hình như chim bác đẻ sớm, bác có kinh nghiêm gì chia sẻ cho anh em với. Bác có thể cho mình sang học hỏi kinh nghiệm được không :cool: ?

Thân, black_fish9402

Năm vừa rồi nhuần, có lẽ năm nay sinh sớm thôi chứ chả có bí quyết gì đâu.
Quan trọng là Avr nhiều cây xanh gần giống ngoài thiên nhiên nên em nó mắng đẻ.

melumeli

Quá đẹp. Chắc anh Khoa chờ mấy em nó nở giống y chờ chị lâm bồn ấy nhỉ.
Nhân ngày lễ tình nhân 14/2 em chấm cặp vợ chồng chú chào mào này là mối tình đẹp nhất 2013

Năm nay đi đánh mở hàng chưa?
Nhớ chọn ngày lành giờ tốt hướng phù hợp đi gặp nhiều may mắn nhé.

Thân

hungbowling

Chim em cũng đang tha rác nhưng không biết chừng nào sinh. Hy vọng có được lứa chim non mùa này như anh Khoa

melumeli

Mồng 6, 2 em nó được 6 ngày tuổi
[/IMG]
[/IMG]

tosudoc

Năm nay đi đánh mở hàng chưa?
Nhớ chọn ngày lành giờ tốt hướng phù hợp đi gặp nhiều may mắn nhé.
Thân
Chọn quái gì anh ơi. Hội trưởng lão thì mùng 6 chọn Hoà Bắc là khởi điểm. Còn em thì theo dự kiến thì mùng 8 ra lại đà nẵng thì mùng 9 làm chuyến Hoà Bắc. Nhưng giờ thì thấy chơi chưa đã nên từ từ tính tiếp haaaaa. công nhận mấy chú chim con dể thương quá

nguyenminhplvnevn

Chào Mào Chí Linh
Chọn quái gì anh ơi. Hội trưởng lão thì mùng 6 chọn Hoà Bắc là khởi điểm. Còn em thì theo dự kiến thì mùng 8 ra lại đà nẵng thì mùng 9 làm chuyến Hoà Bắc. Nhưng giờ thì thấy chơi chưa đã nên từ từ tính tiếp haaaaa. công nhận mấy chú chim con dể thương quá
Chú Trịnh chưa ra quân đầu năm ah ? Chúc chú mồng 9 ra quân may mắn nhé. A mồng 1 về quê tiện xách mồi về làm quả đầu năm cũng đc 1 e. sáng qua cũng thu phục đc e . Hehe mấy võ chú bày a hiệu quả lắm.

sonbt

Bác chụp tổng thể cái avi nhà bác được ko ? Em cũng đam mê lắm, chắc phải làm cái nuôi đẻ thôi ah .

phuochuu

Mình luôn theo giỏi thông tin từ cặp chim của bạn, thật là ngưỡng mộ.....! Giờ 2 chú nó sao rồi bạn chắc lớn lắm rồi hả?

vietgun

Đẹp quá! Mình thấy cái Avri rất tự nhiên, nhiều cây cối, tổ thì ấm áp. Đến mình mình cũng muốn đẻ nữa chứ nói gì đến tụi nó :)))