Chào mào bông đẻ của Dungqn

dungqn

Sáng nay xem tiếp đã thấy nở 2 con, còn 1 trứng không cồ đã được chim mẹ gắp bỏ ra ngoài từ mấy hôm trước. Như vậy đến giờ đã là lứa thứ 3 của 2014.

thai

hóng hình các chiến binh tương lai của bác . chúc mừng bác

Mấy e chim con của bác nhìn kết quá. Nếu B có ý định ngưng cho đẻ thì cứ để cha mẹ nuôi lớn lun dc ko B.

dungqn

Hiện tại mình đã ghép 4 con của 2 lứa đầu nuôi chung trong avi. Chúng tự lập hoàn toàn, mình chỉ cung cấp thức ăn hàng ngày. Chuồng nuôi để gần bố mẹ để chúng học giọng. Chắc lứa nầy nữa thôi, mình ngưng cho đẻ để nuôi bầy con được rồi.

thai

chim con đẹp thật . hy vọng có bông để bác duy trì nòi giống thú chơi chào mào @@

dungqn

Hôm nay 1/6, sau khi nở 12 ngày chim con đã chuyền:

Lứa nầy chim con rất khỏe mạnh, vừa mới chuyền đã bay vèo vèo.

vuphat

Bác mát tay quá. Ngưỡng mộ bác , khi nào rảnh e cũng là cái lồng to nuôi sinh san cho.vui. có gì e xin bác chút kinh nghiệm nhé!

dungqn

6 chú cm con giờ đã lớn, qua nhiều ngày theo dõi thấy 1 vài chú cũng có tí bông, lúc hiện ra ngoài lúc ẩn trong cánh. Dù sao cũng còn tí hy vọng phải ko các bạn. Chim đã lớn nên khó chụp hình hơn lúc nhỏ.

doan nguyen

chúc mừng bác, bác tặng e một chú chim con mái về sinh sản với, e có e có cái lông đuôi trắng về ghép thử xem sao?

g@@c

Mình có e siêu mẫu có 1 cọng lông trắng trên chóp với ở kiềng hơi lem lem , đem cản với trống bình thường vậy có tương lai gì không bạn

dungqn

Mình có e siêu mẫu có 1 cọng lông trắng trên chóp với ở kiềng hơi lem lem , đem cản với trống bình thường vậy có tương lai gì không bạn
Chim cm có lông trắng mang gen lặng do đó dù bạn cản với trống nào thì con lai F1 cũng khó giống mẹ, xác suất giống rất thấp.