Chào mào bông đẻ của Dungqn

thai

bác làm trang trại lun cho rùi @@ thấy bác nuôi dễ đẻ quá . àh mà đến mùa chim mới đẻ hả bác ? hay là chim có thể đẻ quoanh năm ?

dungqn

Đến mùa chim mới đẻ đó bạn. Ở miền Trung chim đẻ vào đầu mùa Xuân, nếu thời tiết ấm sớm thì sau Tết Nguyên đán chim các loại đã ghép cặp và đẻ rồi.

dungqn

Lại một lứa chim con nữa ra đời, chim mới chuyền hôm qua, cha Ba tơ Quảng Ngãi anh hùng, mẹ Huế mộng mơ, chim con đẹp tuyệ vời:

thai

Lại một lứa chim con nữa ra đời, chim mới chuyền hôm qua, cha Ba tơ Quảng Ngãi anh hùng, mẹ Huế mộng mơ, chim con đẹp tuyệ vời:

bác nuôi chim mắn đẻ quá . bác làm chục lồng làm trang trại đi bác àh @@

dungqn

lứa này lứa cuối của năm nay ròi hả bác ??
Tính làm lứa nữa rồi mới kết thúc. Con của cặp bố mẹ nầy mới hy vọng là chơi được, còn cặp trước để theo dõi khả năng di truyền của chim bông thôi.

ca_chep

giờ tháng 7 ròi cho tụi nó nghỉ ngơi lấy sức đi bác ơi :p

hình như lồng ép đẻ bác để trong nhà hả ?? ko để ngoài sân vườn cho có nắng có gió !!

Quyền1

bác cho mình hỏi khi ko ghép đẻ thì tách trống mái ra hay sao ? đến mùa mới thả chung hay là thả chung quoanh năm ?

dungqn

bác cho mình hỏi khi ko ghép đẻ thì tách trống mái ra hay sao ? đến mùa mới thả chung hay là thả chung quoanh năm ?
Khi ko ghép thì tách riêng chúng ra, nhưng bạn có avi riêng cho chúng thì nhốt chung quanh năm cũng được.

thai

bác để ý dùm em xem . khi nhốt chim trong avira thì nhốt riêng con trống nó sung chim hơn hay là hốt chung với mái nó sung chim hơn thế ? tks bác nhé

dungqn

bác để ý dùm em xem . khi nhốt chim trong avira thì nhốt riêng con trống nó sung chim hơn hay là hốt chung với mái nó sung chim hơn thế ? tks bác nhé
Nhốt trong avi cả cặp thì chim trống rất hung, ko con nào đấu lại nó (chắc do sĩ diện!), nhưng tách ra đi trường thì lửa củi ko bằng trống nhốt riêng.

thai

em tính nhốt 1 cặp trong avira . mà ko bít nên để trống trong đó thui hay là nhốt thêm chim mái . vì em sẽ nuôi con trống trong đó mãi mãi ko tách riêng nữa nên muốn chim trống sung . vậy nên thả chung mái hay ko ? và trong nhà nuôi 1 cặp trong lồng to thế có làm ảnh hưởng tới dàn chim đấu dàn hay ko ?> 1 lần nữa xin cảm ơn những chia sẻ của bác rất nhìu . tks bác

chào mào 123

em tính nhốt 1 cặp trong avira . mà ko bít nên để trống trong đó thui hay là nhốt thêm chim mái . vì em sẽ nuôi con trống trong đó mãi mãi ko tách riêng nữa nên muốn chim trống sung . vậy nên thả chung mái hay ko ? và trong nhà nuôi 1 cặp trong lồng to thế có làm ảnh hưởng tới dàn chim đấu dàn hay ko ?> 1 lần nữa xin cảm ơn những chia sẻ của bác rất nhìu . tks bác
mình cũng có thắc mắc tương tự . thớt bít thì giải đáp dùm nhé . hỳ hỳ

dungqn

Nếu bạn ko tách trống ra nữa thì nên cho em mái vào, trống sẽ chơi rất ác khi có chim kè ngoài avi.

Đà Lạt

Nếu bạn ko tách trống ra nữa thì nên cho em mái vào, trống sẽ chơi rất ác khi có chim kè ngoài avi.
vậy bác cho em hỏi ? . kè chim đấu giàn nhìu với cả chim avira thì liệu chim đấu giàn có quen đấu với chim avira mà ra cội đấu yếu hơn ko ? . tks bác

dungqn

vậy bác cho em hỏi ? . kè chim đấu giàn nhìu với cả chim avira thì liệu chim đấu giàn có quen đấu với chim avira mà ra cội đấu yếu hơn ko ? . tks bác
Ko đấu yếu hơn đâu bạn, vì nếu chim bạn đã chịu đấu ở trường (vì có con chỉ đấu ở nhà mà ko đấu ở trường) thì kè đâu nó cũng đấu. Tuy nhiên kè chim nhà với nhau do quen mặt nên sẽ đấu ít hơn, kè nhiều nó sẽ ko đấu, do đó tốt nhất ko nên kè với chim trong avi nhiều.

Đà Lạt

Ko đấu yếu hơn đâu bạn, vì nếu chim bạn đã chịu đấu ở trường (vì có con chỉ đấu ở nhà mà ko đấu ở trường) thì kè đâu nó cũng đấu. Tuy nhiên kè chim nhà với nhau do quen mặt nên sẽ đấu ít hơn, kè nhiều nó sẽ ko đấu, do đó tốt nhất ko nên kè với chim trong avi nhiều.
tks bác nhìu nhé . vì mình sợ chim đấu avira nhìu quen cách chim cặp nhảy nhót ra cội chim ko đấu sung nữa hỳ hỳ