Chào mào bông đẻ của Dungqn

TVC

Tình hình các lứa chim con thế nào rồi bác Dũng ơi, lấu quá không thấy bác cập nhật thông tin với anh em.

Em cũng đang có dự định ghép đẻ, tính hôm nào ghé bác tham quan và học hỏi. Được không bác?

dungqn

Tình hình các lứa chim con thế nào rồi bác Dũng ơi, lấu quá không thấy bác cập nhật thông tin với anh em.

Em cũng đang có dự định ghép đẻ, tính hôm nào ghé bác tham quan và học hỏi. Được không bác?
Năm nay có giữ lại vài con, sắp thay xong lông. Nếu có đk thì ghé anh chơi.

thai

Lâu quá ko có hình ảnh và thông tin gì của mấy chú chim ghép nhỷ @@

Ebola

Mấy lứa chim con thay lông xong trông thế nào rồi chủ thớt ơi?!

dungqn

Chào mào đẻ lứa 2013 mình giữ lại 1 con, năm nay đã vào mùa 2. Chim đã ra dáng nam nhi và chơi trường được. Em nó đây:

TVC

Hoàng tử đẹp trai quá anh Dũng ơi. Làm cái clip giọng em nó cho ae thưởng thức luôn đi anh?

Chào mào đẻ lứa 2013 mình giữ lại 1 con, năm nay đã vào mùa 2. Chim đã ra dáng nam nhi và chơi trường được. Em nó đây:

Chúc mừng anh với một kết quả rất...tuyệt. Em cũng nuôi sinh sản nhưng lứa chim non gặp sự cố khi tách lồng nên không còn. Nên, với một con chim được mình đúc kết nhân tạo như trên, em thấy nó rất tuyệt.

thai

quá đẹp quá tỉnh cho 1 chú chim ghép đẻ . chúc mừng bạn @@

chickenchoac

Bạn cho mình hỏi, cái tổ của nso là bạn làm sẵn hay chim bố mẹ tự làm, và sau mỗi lứa có phải thay tổ không hay là nó vẫn đẻ ở tổ cũ? Cảm ơn bạn! Chúc bạn sức khỏe và có những chú chim như ý.

dungqn

Bạn cho mình hỏi, cái tổ của nsoho là bạn làm sẵn hay chim bố mẹ tự làm, và sau mỗi lứa có phải thay tổ không hay là nó vẫn đẻ ở tổ cũ? Cảm ơn bạn! Chúc bạn sức khỏe và có những chú chim như ý.
Chim tự làm tổ, mình cung ứng vật liệu cho chúng, tổ này chúng sử dụng cho đến hết mùa sinh sản.

TVC

Chim tự làm tổ, mình cung ứng vật liệu cho chúng, tổ này chúng sử dụng cho đến hết mùa sinh sản.

Đề nghị anh Dũng online thường xuyên hơn để kịp thời giải quyết thắc mắc của fan nhé, hỏi từ ngày 7/11 mà đến hôm nay mới trả lời.... :):):)

duongnhiet

Member
Đề nghị anh Dũng online thường xuyên hơn để kịp thời giải quyết thắc mắc của fan nhé, hỏi từ ngày 7/11 mà đến hôm nay mới trả lời.... :):):)
Chắc công việc của anh cũng bận
Mình ở gần nhà anh Dũng đây, để xin phép anh qua cập nhật cái avari hàng tuần cho coi hỉ?

dungqn

Chắc công việc của anh cũng bậng
Mình ở gần nhà anh Dũng đây, để xin phép anh qua cập nhật cái avari hàng tuần cho coi hỉ?
Lúc nào rỗi thì qua Thế kỷ làm ly cafê tán chuyện cho vui, mình thường uống ở đây.

dungqn

Con bổi Tây Trà ngũ đoản em vừa mới bẫy đẹp quá!

TVC

Con bổi Tây Trà ngũ đoản em vừa mới bẫy đẹp quá![/QUOTE

Đính chính anh Dũng ơi, chim em bẫy là vùng Sơn Tây (giáp với Tây Trà và Trà My) chứ ko phải Tây Trà... :).
Cảm ơn anh đã... PR giúp em :):):):)

dungqn

chim con lứa 2014 được 10 tháng tuổi, giờ đã tập tành cùng chim thầy

chickenchoac

không biết nên vui hay buồn, hôm 30 tết đôi của mình đẻ rơi 1 quả , hôm mùng 1 đẻ 1 quả, hôm nay mùng 2 đẻ tiếp quả nữa, nhưng em mái k thấy nằm ấp. lâu lâu thấy nhảy vào tổ tý lại nhảy ra, hay là nó còn đẻ nữa nên chưa ấp nhỉ các bác? lứa này là lứa đẻ đầu tiên, con mái trước bị chết, mình ghép mái này đc tầm 4 tháng là đẻ đúng tết âm lịch. nó mà ấp nở thành công thì quá tuyệt vời.
Kính chúc anh em chaomao.org năm mới nhiều sức khỏe và tuyển tập đc nhiều chú chim hay