Chuyến Bẫy Chim Gặp Yêu Quái (Tường thuật lại của anh archpro)

khổ,em theo dõi mãi mà không dời được mắt ra.cứ ngồi xem từng câu từng chữ.chẳng bỏ chi tiết nhỏ nào,hồi hộp chẳng kém gì bác đi bẫy chim.tại em cũng mê bẫy
chúc bác nhanh thuần được em nó !

Mr Xo

Như là đang đọc truyện ấy. Hay và hấp dẫn quá. Chắc đây sẽ là kỷ niệm đáng nhớ trong cuộc đời chơi chim của bác nhỉ. Hy vọng bác mau mau up clip về e "Yêu Quái" của bác lên để ae chiêm ngưỡng. Góp ý: Bác nên ra ngoài hiệu sách mua lấy một cuốn tập rồi về đặt tên cho cuốn tập đó là "Nhật Ký Hành Trình Chinh Phục". Bác viết tất cả những chuyện về việc đi bẫy từ trước tới nay và sau này nữa vào hết trong cuốn tập đó. Bác lưu giữ nó xem như một kỷ niệm đáng nhớ trong đời. Và chắc hẳn sau này sẽ có rất nhiều người muốn xem cuốn nhật ký của bác lắm đó vì nó rất hay và hấp dẫn. Và còn một điều nữa là chắc nhiều diễn đàn sẽ đăng bài của bác lên để cho mọi người cùng xem như là một câu chuyện và một kinh nghiệm cho mọi người cùng chia sẽ. THANKS!

Em yêu quái mà thuần được thì trên cả tuyệt vời. Đó là niềm vui lớn nhất của người chơi chim. Từ lúc bẩy chú chim về cho đến khi thuần được và ngày em nó thành tài là ngày hạnh phúc nhất của chủ chim.

viet

Chào Mào Diêu Trì
Nếu được, chủ Top cập nhật thông tin chú chim này vào thời điểm hiện tại, đọc xong hấp dẫn quá, không biết giờ tình hình em nó như thế nào, chú chim tướng tá rất chuẩn.

kuli007

bác này cho đi viết truyện được rùi đây, nhưng dù sao mình vẫn phải nể độ mê chim của bác này, chúc mừng bác nha

cmdienkhanh

Chào bác!
Tôi chưa bao giờ đọc một bài viết nào dài như vậy trên diễn đàn mà đọc ko xót 1 chữ 1 câu nào... quả thật bác có tài viết văn hay quá, chắc hồi đó bác học giỏi môn văn phải không?
Mạn phép xin hỏi năm nay bác được bao nhiêu màu xuân rồi? mình đoán chắc bác cũng trên 35t nhỉ...:), ko phải bác đừng trách nhé, mình rất muốn kết bạn với bác, bác có thể để lại sđt cho mình đc không... khi nào có gì khó khăn mình sẽ gọi cho bác nhờ giúp đỡ đó mà..kakakakka chưa chi đã nhờ vả rồi...
Thân chào bác, cmdienkhanh

hvkt_87

Quá hay bác ơi!Thank bác đã chia sẻ cho anh em!Chúc bác trong cuộc sống gặp nhiều may mắn!:D

LamThieuPhong

chúc mừng bác! sau những gian khổ mà bác đã trải qua! chăm nuôi em nó sao cho xứng với cái công mình bỏ ra và sự háo hức mong mỏi nhé !
p/s: cái thú nuôi chim chỉ cần có vậy thôi !
chúc mừng

carochienxu

Chủ thớt điều tra thử con Yêu Quái đó có phải ở cầu bến Giằng, Nam Giang ko. Vì theo mình biết và từng lên đó nhiều lần, đó là con chim thành tinh rồi chứ ko phải yêu quái nữa. Vì theo rất nhiều người tại đó, và gần đó thì ... con này biết dẫn người đi (....)

trantrongthai

rất hay, nhưng em hỏi 1 chút bắc còn học hay đã đi làm ( lúc nghe bác nói xếp đi họp, lúc thì bác nói được nghỉ học) hơi ảo . nhưng ko sao chuyện bác kể vẫn cuốn hút người đọc :D

huyluong

mấy vụ này nếu ai đi bẫy đều sẽ trải qua, tại vì bẫy chào mào nó rất với bẫy các loài chim khác. Chào mào rừng rất khôn , nó về đấu rất lâu hết sổ rồi ché,rồi hăm dọa chim mồi, nhìu lúc nó cứ đứng trên cành thế nhá nhá muốn nhảy vào cầu bẫy làm cho tim mình cũng muốn nhảy ra ngoài theo chim. Sau đó nó lại ko nhảy mà bay đi sau đó lại bay về chơi tiếp, đặc biệt là lúc có em mái đứng gần bên nhìn nó chơi rất dễ ghét nhưng theo mình khi có con mái nó ít khi nhảy cầu chỉ chơi lăn tăn rồi lên dợt le với con mái một tí. Nhưng khi con mái bay đi thì nó chơi rất quyết liệt như muốn ăn tươi nuốt sống con mồi của mình , nếu mình có con mồi hay thì đây là luc em nó dính bẫy. Nếu mình quan sát em nó chơi rồi sập bẫy thì cảm giác thật khó tả giống như mình vừa lừa gạt được nó vậy xen lẫn cảm giác chiến thắng nó nữa, nên mình phải ba chân bốn cẳng chạy tới lồng bẫy chiêm ngưỡng em nó như thế nào mặc dù dưới chân mình là gai góc bụi rậm mình vẫn ban đùng đùng tới chứ ko thì hối hận ko kip hehe( anh em tự hiểu). Đó là em nó dính bẫy còn em nó mà cứ chơi chơi rồi bay đi bay về cứ như trêu ngươi mình thì lúc đó cục tức của mình sẽ lên tới não đã có nhìu người bẫy chim chào mào tức học máu ra ra đi lãng xẹt hehe. Nhìu người kiềm chế đc thì ngủ lại rừng lun mai đấu tiếp với em nó. có khi ở lại 10 ngày lun. Mình đã từng ở lại 1 tuần để bắt một em như em yêu quái nhưng rất tiếc là không thu phục đc em nó mà con mồi của mình cũng hư luôn. Sau đó mình ko nuôi chim nữa phần vì cuộc sống xô đẩy phần vì chim mình bị chim tặc bắt trộm hết, phần vì chim rừng bị bắt hết ko còn thú đi bẫy chim như ngày còn nhỏ nữa, cái cảm giác thật là tuyệt vời. Đi bẫy chim mang tới cho mình những cảm giác và những kỉ niệm đẹp nhất trong cuộc đời xô bồ bon chen này. HiHi CẢm ơn các bạn vì đã đọc bài viết.

trần cường

làm j có con nào 20 tuổi, có lẻ là 20 tháng ấy, tuổi thọ của chào mào nuôi ở lồng tầm 12 năm là cao ngất trời rồi đấy bác