Hình ảnh chào mào con An Lão- Binh Định_HoangHacMo

hoanghacmo

Sáng nay ghé cội chim gặp anh bạn có những chú chim Bông bổi từ miền ngoài gửi vào. Mình đang giữ 1 con trống nuôi cho có lực để tập ghép đẻ. Ghép cũng thấy vui nhưng tốn công nhiều quá, thời gian thì không cho phép...

Than,

hoanghacmo

Chào các bạn,
Trước đây thường mình để chim con ở cùng bố mẹ, khi chim làm ổ lại mình mới tách chim con ra. Hiện nay minh muốn tách chim con ra sớm, mà đi làm không biết ở nhà nó có tự ăn được không. Thường chim ra khỏi ổ bao lâu các bạn tách chim con xa bố mẹ vậy...

Thân,

hoanghacmo

Cuối tuần này mình tính tách 2 chim con khỏi mẹ, chuẩn bị cho chim mẹ đẻ lứa mới.Thời gian này mình mới theo dõi được chim con xa mẹ có thể sông đọc lập được không.
Thân,

hoanghacmo

Mình tách chim con từ 2 hôm trước, có thể nói chúng đã tạm sống được không cần bố mẹ mớm thức ăn nữa. Tuần sau mình sẽ tách con của mái bông ra nữa... cũng an tâm hơn, khi mọi việc bình yên...
Thân,

A Sìn

Đẹp quá bác ơi, mỗi khi cặp chim đẻ trứng bác dùng máy zoom chụp hay đến gần nhỉ? có làm hoảng chim bố mẹ ko vậy

hoanghacmo

Khi mình nuôi chim đẻ thì các ổ mình để gần cửa lồng để thuận tiện chụp ảnh trứng và chim con. Khi chụp thì lầy điẹn thoại chụp thôi. Mình thấy cũng không ván đề gì, khi chụp mẹ nhào tới cắn tay rồi thôi....

Thân,

hoanghacmo

Có điều là chim mẹ có người nuôi ba năm rồi không đẻ minh mua về nuoi thi đẻ, nhưng mấy đợt vừa rồi nóng quá hư hết. Còn con chim con này đầu tiên mà mình nuôi được ở lứa vừa rồi. Không thấy bông gì cả ....

Thân,