Hình ảnh Hội thi chào mào Cafe chim cảnh Thủy Mộc mở rộng lần 4 - 13/1/2013

Leodevincy

Chào mào Việt
Chúc Hội thì thành công tốt đẹp. Cảm ơn anh Tâm - tinatino, Vũ - axnzonegold & đội ngũ AE phóng viên hỗ trợ và tường thuật giải thi lần này.

Chúc toàn bộ AE sức khỏe,
Leodevincy

bemaap

Chào Mào Danh Dự
Rất chi tiết và nhanh chóng.Cảm ơn ban biên tập cùng ae tập thể.org.
thânks

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Cuộc thi đang vào vòng 5 chú chim hay nhất, vì sự cố mất điện nên không thể cập nhật được tiếp. Ace thông cảm bộ phận truyền thông sẽ cập nhật sớm nhất có thể!!! Thank tấc cả ace theo dõi...

laohacrom

Rất chuyên nghiệp !
Góp ý : việc chia nhiều vòng rất tốt , AE có nhiều thời gian thuởng lãm, xong với số lượng 11 vòng thì quá khũng, đến tận 13h mới xong thì lâu quá, người còn mỏi mệt nói gì chim, chưa kể việc sắp xếp xáo trộn liên tục sẽ khiến cho 1 số tài năng trẻ ko thể hiện đc hết thì thật đáng tiếc. Có câu " mỹ nhân tự cổ như danh tướng, bất hứa nhân gian kiến bạch đầu ", cá nhân mềnh cũng ko thích lắm khi các chú chim yêu vào top ko còn thể hiện đc nhiều nữa. Nên chăng rút lại chỉ 5 vòng, thời gian chấm kéo dài ra 1 tí cũng đãm bảo cho việc thưởng lãm.

thuyhoang

Cuộc thi đang vào vòng 5 chú chim hay nhất, vì sự cố mất điện nên không thể cập nhật được tiếp. Ace thông cảm bộ phận truyền thông sẽ cập nhật sớm nhất có thể!!! Thank tấc cả ace theo dõi...

Sao rồi Tuyến ơi , kết quả Sao rồi?

Sửa bởi Amin:

soncao3008

Mình có diễm phúc ngồi ngay em 111 xem em nó chiến từ đâu. Ôi zào, đúng là hàng đỉnh, giải nhất thuộc về 111 hoàn toàn xứng đáng. Chúc mừng chủ chim.

rainbow

Anh Thanh Mộc 108 buồn buồn vì chỉ được giải KK k phản ánh hết những gì mà chiến binh 108 thể hiện

Chim mình vào được vòng 7, chú nó cứ xổ bọng hoài mà k chéc nên k gây được ấn tượng. Nhưng cũng vui rồi

bongdemsg

Một số hình ảnh bên lề khác:

Trao giải và giao lưu giữa các ACE nghệ nhân

Vài hình ảnh bên lề khác...

Sửa bởi Amin:

saosau

Mừng hội thi đã thành công tốt đẹp. Chúc mừng anh Hùng Tiger Lee đã có giải KK cho ORG nhá.

P/s: mà ssao nhìn anh dạo này tiều tuỵ vậy................he he.

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Giờ này chắc các cụ đang cập nhật cho cái bao tử rùi nên hình ae phải đợi thui
Lý do mất điện nên ban truyền thông cũng bối rối nhưg cuối cùng hội thi vẫn cập nhật những hình ảnh và tin tức kịp thời đến tấc cả các ae trên diễn đàn.

netcom0909

ko có cái clip cho a e tham khảo, phóng viên cập nhật cho a e thưởng thức với, nóng lòng quá rồi. hi hi

chuchimchaomao

Cuộc Thi ở Thủy Mộc ngày 13/1/2013 không mang tính chất của 1 cuộc thi nữa... tôi là người tham dự đến khi kết thúc ...cuộc thi này nói thẳng ra là cuộc thi của nhửng chủ chim ....con chim dù có tệ tới mấy nhung đổi lại chủ chim đó có tiếng tăm , sức ảnh hưởng thì sẻ có giải , còn nhửng chủ chim có chim hay nhưng dổi lại người chủ đó chỉ là những nguoi dân bình thưởng thì sẽ bị ban trọng tài thẳng tay ép bằng mọi giá...theo mình nghĩ có lẽ chúng ta nên quay trở vè chơi chim cội , úng cafe là hay nhất , vừa thấy dúng nghĩa là thú vui tao nhã , giải trí lành mạnh mà khong đặt nặng vấn để thắng thua , ganh gét nữa.... chắc có lẻ 100 ý nhầm 1000 năm nữa Việt Nam mới bằng Thái Lan , ngẫm lại mà thấy cứ tình trạng này kéo dài thì còn đâu là những lời hứa đậy mạnh anh em nghệ nhân gần nhau hơn , phong trào chào mào phát triển... Đó chỉ là những lời nói suông ., ảo mà thôi. Và mình thấy rằng hôm nay có 1 nghệ nhân rất nổi tiếng đả nhờ 1 người khác dem chim di thi dùm ... mà chú chim đó chơi rất tệ nhung vì sức anh hưởng của chủ chim đó quá gê gớm nen đã vo được tốp 5 con ...thật là đáng buồn .... cuoc thi chưa diễn ra mà đã biết trước kết quả rùi sao ?????? thật đáng buồn ....

văn quý

cuộc thi hôm nay thật đáng để xem quả thật là rất hay tuy chim mình bị loại ở vòng 3 thôi hixhixhix:mad::mad::mad: nhưng hok sao chủ yếu là cọ sát là chính quyết định ở xem cho hết và cuộc thi đã kết thúc đúng như BTC và mọi người mong đợi. phải nói là tuyệt vời 5 em cuối cùng đã chiến đấu như những chiến binh thật thụ vậy chú nào cũng hay hết và thật đáng tiếc cho chủ chim mang số BD 104 đến từ bình dương nhỉ

chaomaophongdien

Cuộc Thi ở Thủy Mộc ngày 13/1/2013 không mang tính chất của 1 cuộc thi nữa... tôi là người tham dự đến khi kết thúc ...cuộc thi này nói thẳng ra là cuộc thi của nhửng chủ chim ....con chim dù có tệ tới mấy nhung đổi lại chủ chim đó có tiếng tăm , sức ảnh hưởng thì sẻ có giải , còn nhửng chủ chim có chim hay nhưng dổi lại người chủ đó chỉ là những nguoi dân bình thưởng thì sẽ bị ban trọng tài thẳng tay ép bằng mọi giá...theo mình nghĩ có lẽ chúng ta nên quay trở vè chơi chim cội , úng cafe là hay nhất , vừa thấy dúng nghĩa là thú vui tao nhã , giải trí lành mạnh mà khong đặt nặng vấn để thắng thua , ganh gét nữa.... chắc có lẻ 100 ý nhầm 1000 năm nữa Việt Nam mới bằng Thái Lan , ngẫm lại mà thấy cứ tình trạng này kéo dài thì còn đâu là những lời hứa đậy mạnh anh em nghệ nhân gần nhau hơn , phong trào chào mào phát triển... Đó chỉ là những lời nói suông ., ảo mà thôi. Và mình thấy rằng hôm nay có 1 nghệ nhân rất nổi tiếng đả nhờ 1 người khác dem chim di thi dùm ... mà chú chim đó chơi rất tệ nhung vì sức anh hưởng của chủ chim đó quá gê gớm nen đã vo được tốp 5 con ...thật là đáng buồn .... cuoc thi chưa diễn ra mà đã biết trước kết quả rùi sao ?????? thật đáng buồn ....
Đừng khóc đừng buồn nghe anh chỉ làm cho thêm đớn đau. cuộc thi nào củng có sự sai sót mà thôi. em thích nhất là nuôi chim chơi chim đi cội,trường,..ae cà phê nói chuyện là vui rồi. cho em số điện thoại giao lưu cùng anh nhé.
thanks .

tomkid

Tuy không thể góp mặt chung vui cùng Thủy Mộc, nhưng tâm trí cùa anh em HBH luôn luôn dõi theo qua hình ảnh từ ORG cung cấp. Một lần nữa chúc mừng Thủy mộc đã đem đến giải thi thành công ngoài mong đợi. Thân !

jetfar

Chơi chim là để cảm nhận thôi bạn ơi, có thể đối với bạn chú chim ấy không xứng đáng nhưng đối với trọng tài thì chú chim ấy xứng đáng thì sao vì chấm chim có nhiều tiêu chí để chấm, 9 người 10 ý mà. Trước khi thi trọng tài đều có tiêu chí chấm hẳn hoi, bọng, cánh, sàn cầu. Nhiều em ra cánh nhưng bọng ko có, có em ra bọng nhiều nhưng cánh không có.........Nói chung đối với người này con chim đó hay nhưng đối với người khác thì con chim đó dở. Trong tất cả các cuộc thi ko thể nào vừa lòng hết 100% được, chơi mang tính giao lưu thì sẽ cảm thấy nhẹ nhàng và thanh thản hơn. Mình đừng so sánh với Thái Lan, mình ở đây có biết Thái Lan ra sao, so sánh vậy quá khập khiểng, bên Thái nó nói tiếng Thái, nó nói mình cũng chả hiểu, ở đây giỏi lắm là xem được 1 đoạn clip bên đó thi là cùng, mình có biết bên đó nó thi có tiêu cực hay là không tiêu cực, mình cũng cũng chả biết tiêu chí bên đó thi là gì mà vội nói mình ko bằng thằng Thái. Nếu bạn thấy cuộc thi ở đây có tiêu cực thì bạn đừng mang chim đi thi nữa, bạn có thể mang chim đi uống ca phê, chẳng ai bắt bạn phải đi thi. Bạn có chắc chắn 100% nghệ nhân nổi tiếng gì đó nhờ người mang chim thi hộ không, hay bạn chỉ nghe người khác nói lại, nếu chắc chắn 100% thì bạn hãy nói, đừng nói những gì mà mình ko chắc sẽ làm ảnh hưởng đến danh dự người khác, nếu bạn là người mang con chim đó đi thi thì bạn hãy nói, đừng nghe bất cứ 1 ai hết, vì tình hình chơi chim giờ quá phức tạp, không được mấy người chơi vì nghệ thuật, bây giờ chơi là sự ganh ghét, ghen tị lẫn nhau. Ông A có con chim hay thi nhiều người ko thích, chờ con chim đó rớt ở cuộc thi này cuộc thi kia rồi đồn ầm cả lên. Đi thi chim, chim rớt thì nói trọng tài ko ra gì, chim mình mà lấy giải thì nói trọng tài chấm chuẩn......còn rất nhiều cái để nói. Hãy chơi chim vì niềm đam mê, chơi bằng cảm nhận sẽ hay hơn, đừng vì ghen ghét đố kỵ với ông này ông kia làm gì.

Leodevincy

Chào mào Việt
Tiếp theo phóng sự hình ảnh bên lề, giúp ACE nghệ nhân giảm stress sau giờ thi chim căng thẳng :cool:

Và đây là vẻ mặt buồn bã của nghệ sỹ hồng tơ khi đón tin dzữ là chú chim mình đã bị loại (Khuôn mặt này hầu như ACE nghệ nhân nào đi thi chim mà bị loại cũng buồn như vậy, còn nhớ ở giải lần 3 bác Tiger Lee nhà mình cũng có gương mặt thất thần như thế :p)

Ngoài đấng mày râu chơi chim, chị em ta cũng biết chăm chim, chơi chim, cầm chim thi và nhận giải nữa kìa... :eek:

Bác Duy-MC, MC chào mào hiện tại đang rất đắt show và anh xuất hiện ở hầu hết tất cả các hội thi lớn nhỏ tại TP. HCM

Và sau cùng xin cảm ơn toàn thể AE đội ngũ phóng viên của chaomao.org (Tinatino, Tuyen LM, Dauvietha, axnzonegold và bongdemsg). Nhờ các AE mà thông tin và hình ảnh hội thi lần này đã đến được với AE gần xa khắp mọi miền tổ quốc. Xin chúc AE sức khỏe và tiếp tục cống hiến để AE ta còn được xem những hình ảnh đẹp ở những hội thi tiếp theo.

Vài hình ảnh đội ngũ phóng viên được tổng hợp lại

Toàn bộ clip sẽ được cập nhật đến ACE trong thời gian sớm nhất vì cần thời gian để lọc và upload.

Chân thành cảm ơn ACE đã theo dõi hội thi qua kênh www.chaomao.org

Chúc sức khỏe ACE,
Leodevincy