Hình ảnh Hội thi chào mào Cafe chim cảnh Thủy Mộc mở rộng lần 4 - 13/1/2013

chaomaophongdien

Xin thưa cùng toàn thể anh em đang theo dõi Hội thi Thủy Mộc hôm nay qua topic này!
Đầu tiên nhóm phóng viên chúng tôi xin chân thành cám ơn đến tất cả anh em gần xa đã bỏ thời gian xem toàn bộ diễn biến và Hình ảnh do chúng tôi cung cấp. Tiếp nữa là chúng tôi cũng rất vui khi cùng chia sẽ với mọi người về niềm tự hào của chaomao.org khi BTC Hội thi đã gửi gắm những thông tin trung thực và chính xác nhất cho diễn đàn chúng ta. Bên cạnh đó là sự chuẩn bị kỹ cho tình huống xấu nhất xảy ra về việc nhiễu thông tin theo khía cạnh cá nhân của một số " quái nhân", nên đã mời hai đơn vị uy tín trong các diễn đàn chào mào là SVC VN và chaomao.org chúng ta làm Giám Sát Thông tin Hội thi.
Chúng tôi cam đoan rằng tất cả những Hình ảnh và diễn biến cuộc thi dựa trên nguyên tắc thông tin chính xác trung thực và không hề vụ lợi hay nể cả.
Hy vọng rằng, với những gì các bạn đọc được trong ngày thi hôm nay sẽ đem đến cho các bạn những phút giây thoải mái nhất, Cái nhìn đầy đủ nhất toàn cảnh Hội Thi Thủy mộc lần IV này
Thân chào, tinatino
Anh ơi có gì ae nên nhỏ nhẹ dể nghe chút anh ơi. trước đây em có thể làm phiên đến ae org nói chung. Với anh là một trong những người nồng cốt org củng như Hội cầu xéo và thủy mộc Anh dùng từ em cảm thấy buồn cho anh.
Quái nhân thường chỉ tới những loài vật hình dạng gần giống người và quái vật với kích thước thường biến dị (to hơn bình thường) và tính tình thường rất hung dữ và có thể ăn thịt người, có sức khoẻ mạnh hơn người bình thường. Có nhiều loại người khổng lồ được nhắc tới trong truyền huyền thoại hay truyền thuyế

hung

Xin thưa với bạn, chú chim không có mào đó là hàng độc của mình với mục đích triển lãm cho những anh em thấy chơi chứ không hề có ý thi cử gì. Có lẽ bạn chỉ thấy thoáng qua nên không hiểu, chú chim này từ thời cha sinh mẹ đẻ đã không có mào chứ không phải thiếu lông và ngay chỗ đáng ra là chân mào thì điểm xuyến vài cọng lông trắng. Nếu không bị lạc số báo danh Nó là chú chim có số 1102 ( độc nhất vô nhị ) tại Hội thi này.
Nếu đã có ý phê phán ai thì hiểu rõ vấn đề, không nên quy chụp " trơ chẽn" như thế!
Thân chào, tinatino

Chào Đại sứ Chào mào,
Thì ra là độc nhất vô nhị đấy ah ! Bạn có biết vậy là chim dị tật không nhỉ ! Nếu đã với mục đích triển lãm có nghĩa là bạn biết con chim này chỉ để đem ra khoe mà lại treo SBD .. Vậy bạn không nghĩ đến biết đâu chú chim dị tật của bạn ít nhiều ảnh hưởng đến những chú chim thực sự muốn thi thố xung quanh chú ta à ! Lần sau nếu trưng bày thì ghi rõ, để riêng khu vực thi đấu ra nhé! Nghệ nhân đến dự thi chứ không phải xem triển lãm.

bongdemsg

chung kết 5 con.
hic tranh thủ lắm mới úp được chừng này. ah tuyên mt bổ sung thêm nhé.

Tiger lee

www.chaomao.org
Mọi người hãy bình tâm, Mình cũng có chim thi nhưng Minh xin cam đoan:
- con mang số báo danh 050 không phải Là con chim 50 của bác Sang lebul.
- con mang số báo danh 100 Không phải của Anh Vũ Loan.
Kết thúc:
Mình có cảm nhận riêng đây Là cuộc thi Thành công tốt đẹp. Mong Anh em trong cộng Đồng mạng phải thông cảm cho ban tổ chức những sơ sót nhỏ xảy ra Đã gây hiểu lầm cho Anh em.
Thân chào!

chuchimchaomao

Chia buồn cung bạn đã có chú chim bị loại sớm! Đúng như bạn nhận định, cuộc thi Thủy Mộc lần này không còn là cuộc thi đơn thuần nữa bởi vì nó đã là cuộc thi gần như Siêu CUP. Dù Sài Gòn dạo này thi cử diễn ra hàng tuần nhưng lần thi này tại Thủy Mộc đã gần như quy tụ tất cả những " đỉnh đỉnh đại ca" trong giới chào mào.
Còn nghệ nhân nào mà bạn biết rõ có sức ép lớn lên Ban Giám Khảo như bạn đã đề cập thì vui lòng dẫn chứng cụ thể, đừng phán như thế mà làm mọi người hiểu lầm Tâm huyết của bao nhiêu người khác ( trong đó có tôi). Đến như người nỗi tiếng nhất ngày hôm nay là danh hài Hồng Tơ dù có chú chim chơi cũng rất ấn tượng nhưng khi bị loại tại vòng 8 cũng thấy bình thường, Thì không lý gì BTC hoặc BGK phải cả nể ai cả.

Cuộc thi nào cũng có người thắng và tiêu chí bây giờ là mọi người cùng thắng dù giải thưởng chỉ có hạn góp phần cho phong trào ngày càng lên cao. Do vậy những người luôn cay cú, sân si sẽ là người thua cuộc và góp phần làm cho phong trào Chơi chào mào tại VN luôn đi trước về sau.
Bạn nên ở nhà xách chim đi uống cà phê tĩnh tâm, khi đã dưỡng tính thì hãy tham gia đấu trường.
Thân chào, tinatino
. Truoc hết . em được gọi anh là anh tâm ...e đã có gap anh mấy lần , e nghĩ chắc a ko nhớ đâu. em cũng mới chơi chim thời gian gần đây mà thôi ... nếu anh nói những người thua cuộc luôn cay cú sân si , nhu vậy cho em hỏi những người thắng cuộc trong giải đó có xứng đáng khong .... ????????? đặc biệt là con chim 050 .. theo e đễ ý , trong hôi thi a là người về sớm , không ở lại theo dõi hết... chú chim 050 e nói thật con đó khong xứng đáng đẽ vô tọp 5 con ... tất cả anh em nghệ nhân lúc đó đểu đồng quang điểm như vậy. nói chính xác hơn phải là 3 chú 100 ,090 , 088 mới xứng đáng .cái đó gọi là công bằng hả ?????????????? công bằng ở chỗ nào dậy anh ? chỉ cho e nghe thử....anh chơi chim cũng đã lâu rổi , con chim chét chẻ mà chỉ hạng 4 .....đúng tieu chí chấm thi chưa ? ....... sẵn đây em nói thẳng ra con chim 050 đó là số báo danh quen thuộc của 1 nghệ nhân noi tiếng của Cầu xéo. e cũng tình cở biết được vì sáng nay đem chim đi thi thấy bộ phân đăng ký trả lời vói e rằng chim số 50 đã đươc 1 người trong ban tổ chức o cầu xéo mua rồi... nói đến đây a cũng đoán được là ai rồi chứ... e biết . khi e nói ra những lời này , chắc ngày mai hay trong toi nay nick trên diễn đàn của em sẽ không còn tồn tại nữa nhưng e muốn nói cho các anh hiễu đươc rằng ....Choi chim đẽ làm chi , de thư giãn , thấy thoải mái , dễ chịu sau những ngày làm viec căng thẳng , hay nói nơm na là thú vui điền viên . còn nếu các anh quan niệm chơi chim đễ phô trương thanh thế , khẵng đinh đang cấp , chạy theo thành tích hay vì tính thương mại thì các anh nên suy ngẫm lại ..... cám ơn các anh ...

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Anh em nào không tham gia, chưa biết chưa biết thực hư thông tin xin mời không nên bình luận xoáy vào cho vấn đề thêm căng thẳng.

Diễn đàn chaomao.org không vì cá nhân hay tổ chức nào. Mong anh em đừng vì cái tôi, sự bất mản chủ quan mà gây ảnh hưởng chung.

Hãy xem cái thú là niềm vui chứ đừng coi cái giải là niềm vui.

Tiger lee

www.chaomao.org
Bạn à Mình xin đứng ra nói một lần nữa Là con số báo danh 50 không phải Là con của bác Sang lebul, còn nếu bạn cố tình vu khống cho người ta thì Mình nói Thẳng, bạn Là người quá tồi.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
. Truoc hết . em được gọi anh là anh tâm ...e đã có gap anh mấy lần , e nghĩ chắc a ko nhớ đâu. em cũng mới chơi chim thời gian gần đây mà thôi ... nếu anh nói những người thua cuộc luôn cay cú sân si , nhu vậy cho em hỏi những người thắng cuộc trong giải đó có xứng đáng khong .... ????????? đặc biệt là con chim 050 .. theo e đễ ý , trong hôi thi a là người về sớm , không ở lại theo dõi hết... chú chim 050 e nói thật con đó khong xứng đáng đẽ vô tọp 5 con ... tất cả anh em nghệ nhân lúc đó đểu đồng quang điểm như vậy. nói chính xác hơn phải là 3 chú 100 ,090 , 088 mới xứng đáng .cái đó gọi là công bằng hả ?????????????? công bằng ở chỗ nào dậy anh ? chỉ cho e nghe thử....anh chơi chim cũng đã lâu rổi , con chim chét chẻ mà chỉ hạng 4 .....đúng tieu chí chấm thi chưa ? ....... sẵn đây em nói thẳng ra con chim 050 đó là số báo danh quen thuộc của 1 nghệ nhân noi tiếng của Cầu xéo. e cũng tình cở biết được vì sáng nay đem chim đi thi thấy bộ phân đăng ký trả lời vói e rằng chim số 50 đã đươc 1 người trong ban tổ chức o cầu xéo mua rồi... nói đến đây a cũng đoán được là ai rồi chứ... e biết . khi e nói ra những lời này , chắc ngày mai hay trong toi nay nick trên diễn đàn của em sẽ không còn tồn tại nữa nhưng e muốn nói cho các anh hiễu đươc rằng ....Choi chim đẽ làm chi , de thư giãn , thấy thoải mái , dễ chịu sau những ngày làm viec căng thẳng , hay nói nơm na là thú vui điền viên . còn nếu các anh quan niệm chơi chim đễ phô trương thanh thế , khẵng đinh đang cấp , chạy theo thành tích hay vì tính thương mại thì các anh nên suy ngẫm lại ..... cám ơn các anh ...
Cám ơn bạn đã có ý phản hồi. Bạn nên dừng lại đi vì bạn đã nhầm lẫn nhiều rồi. Bạn xem link này, mục #67 để xem chú chim số báo danh của ai nhé : http://www.chaomao.org/threads/3621...Chào-Mào-mở-rộng-lần-thứ-IV?p=64236#post64236.
Nghệ nhân mà bạn nói tại Cầu Xéo có họ tên là Lê Văn Sang. Chú chim có nickname 50 của anh Lê Văn Sang thì ngay Trang đầu tiên của topic này mình đã có nhắc đến là không tham dự Hội thi này.
Việc anh Nguyễn Văn Sang chọn cho chú chim của mình số báo danh 050 khi mà con có tên là 50 của anh Lê Văn Sang không đi thi là bình thường, hoặc là trùng hợp ngẫu nhiên của 2 người tên Sang, không có gì phải mờ ám cả.
Thân chào, tinatino

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Cuộc Thi ở Thủy Mộc ngày 13/1/2013 không mang tính chất của 1 cuộc thi nữa... tôi là người tham dự đến khi kết thúc ...cuộc thi này nói thẳng ra là cuộc thi của nhửng chủ chim ....con chim dù có tệ tới mấy nhung đổi lại chủ chim đó có tiếng tăm , sức ảnh hưởng thì sẻ có giải , còn nhửng chủ chim có chim hay nhưng dổi lại người chủ đó chỉ là những nguoi dân bình thưởng thì sẽ bị ban trọng tài thẳng tay ép bằng mọi giá...theo mình nghĩ có lẽ chúng ta nên quay trở vè chơi chim cội , úng cafe là hay nhất , vừa thấy dúng nghĩa là thú vui tao nhã , giải trí lành mạnh mà khong đặt nặng vấn để thắng thua , ganh gét nữa.... chắc có lẻ 100 ý nhầm 1000 năm nữa Việt Nam mới bằng Thái Lan , ngẫm lại mà thấy cứ tình trạng này kéo dài thì còn đâu là những lời hứa đậy mạnh anh em nghệ nhân gần nhau hơn , phong trào chào mào phát triển... Đó chỉ là những lời nói suông ., ảo mà thôi. Và mình thấy rằng hôm nay có 1 nghệ nhân rất nổi tiếng đả nhờ 1 người khác dem chim di thi dùm ... mà chú chim đó chơi rất tệ nhung vì sức anh hưởng của chủ chim đó quá gê gớm nen đã vo được tốp 5 con ...thật là đáng buồn .... cuoc thi chưa diễn ra mà đã biết trước kết quả rùi sao ?????? thật đáng buồn ....

giải này có nhiều người nhúng tràm quá, nước sông hoàng hà cũng rửa k sạch được, uy tín đời người đổi lấy phút giây cả nể, thi chim mà có sự ghét thương, hận thù. buồn cho thú vui tao nhã, chia buồn và đáng tiếc, uổng cho 3 chú chim chơi tốt như nhau mà k vào vòng chọn 5 con được là 088,90,100, phải chi 1 trong 3 chú vào được thì cục diện đã khác, chia buồn cùng các bác chủ chim. nếu lỡ chơi rồi thì chơi tới cùng luôn, đáng lẽ chú chim 050 ăn giải nhất mới đúng. chứng tỏ tầm nhìn trọng tài sâu, rộng. tâm và tầm ......... quá đẳng cấp. chưa bao giờ mình thấy vòng chung kết mà con chim chẻ nhưng ăn giải tư. ngửa cổ lên hỏi ông trời công bằng nay còn đâu......... ông trời ơi có thấy?????????

Cùng chung suy nghĩ :
Hôm nay ở Thủy Mộc rất trơ chẽn, đọc tiêu chí như con vệt, nào là những chú chim lông phải đầy đủ,.. nhưng ngay từ đầu và ngay trước mặt toàn thể nghệ nhân cũng như BGK thì một chú chim không có mào, và được bung áo lồng ra ngay từ đầu... nhưng vẫn lọt vào đến mấy vòng, biết là chủ đích làm quen đấu trường nhưng cũng tùy lúc>> Suy ra BTC không tôn trọng giới nghệ nhân ... pó tay luôn

Có yếu tố thương mại : Thành phần BGK - tổ trọng tài có anh chủ tiệm bán chim nổi tiếng Vũ Loan. Không biết BTC có hiểu biết đây là nguyên tắc căn bản không ? Là người kinh doanh nếu có đam mê thì cùng lắm chỉ đem chim đi thi là cùng. cho dù anh này là thiên tài về chấm chim thì BTC mời về làm cố vấn cho ban trọng tài tìm ra chính xác những chú chim hay thật sự. cho dù anh này chấm rất nhiệt tình công tâm thì cũng nên nằm ngoài ds BGK - tổ trọng tài .Đúng là chẳng ra gì ?

Chào Đại sứ Chào mào,
Thì ra là độc nhất vô nhị đấy ah ! Bạn có biết vậy là chim dị tật không nhỉ ! Nếu đã với mục đích triển lãm có nghĩa là bạn biết con chim này chỉ để đem ra khoe mà lại treo SBD .. Vậy bạn không nghĩ đến biết đâu chú chim dị tật của bạn ít nhiều ảnh hưởng đến những chú chim thực sự muốn thi thố xung quanh chú ta à ! Lần sau nếu trưng bày thì ghi rõ, để riêng khu vực thi đấu ra nhé! Nghệ nhân đến dự thi chứ không phải xem triển lãm.

Bác à ! Chơi chim cốt để dưỡng tâm, sao bác nóng tính, sân si thế. Mình rất thích sư thẳng thắn của bác, thẳng thắn nói lên quan điểm của mình, nhưng bác chỉ nói một cách chung chung kiểu như "Quơ đũa cả nắm" thế kia, mà không có dẫn chứng cụ thể "Có mặt đặt tên", khác nào kẻ ném đá giấu tay, đừng để mọi người nhìn bác như "Một con sâu làm rầu nồi canh". Và bác cũng không phải tạo nhiều nick như thế để tạo hiệu ứng đâu. Nếu đã "thẳng thắn" mà thiếu "ngay thẳng" thì có cũng như không. Nói có sách mách có chứng. Mong bác suy xét cho tận tường, thì lúc ấy lời nói của bác mới có giá trị được. Hãy "ngay thẳng", rồi "thẳng thắn" sau bác nhé !

Thân, black_fish9402

laohacrom

Công bằng mà nói vào top 5 con, chú 050 thể hiện so với các chú còn lại có khõang cách khá mênh mông :D , đồng hạng 4 với chú 055 thì hơi oan uỗng cho em 055 1 tí ,xui cho chú là vì giải chỉ có 1,2,3 và đồng hạng 4 thôi hê hê. Còn 2 chú 104 và 111 ko biết ban trọng tài có cho đấu riêng để phân thắng bại ko, chứ trong clip hơn 2p up vòng 5 con thì quả rất khó, kẻ tám lạng người nữa cân

kingbirds_QN

Có lẽ bạn là chủ( người quen) của 1 trong 3 chú chim bị loại 88,90,100.Cuộc thi nào thì cũng có sự hên xui, may mắn xin chia buồn cùng bạn. ...Và khi bốc SBD thì nghe có người đặt số 050 nên bạn suy thẳng là người này nọ.Xin bạn hãy xác định rõ thực hư thì hãy phát biểu nhé đừng dự đoán này nọ...
Và bạn là người ngay thẳng thì cần gì phải dùng cách tiểu nhân(lập nhều nick để PR) để tạo điểm nhấn cho mình.Hãy thẳng thắng và trung thực thì sẽ có sự cảm thông mà.thân

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Chào cả nhà !

Theo dõi topic từ một số ý kiến khách quan và chủ quan của những anh em có tham gia và không tham gia hội thi có lẽ có phần hơi sao lãng suy diễn nhằm lạc đề gây hiểu nhầm và xúc phạm đến danh dự người khác.

Với tư cách là người thuộc thanh phần BTC, cũng đã từng đi thi chim, cũng đã có lần chim đoạt giải thì cảm giác thắng thua thật rất gần, mình xin đưa ra nhận xét với tư cách cá nhân như sau :

Trước hết là xin được chúc mừng Café Chim Canh Thủy Mộc đã tổ chức giải lần 4 được thành công tốt đẹp, thật sự mà nói giải này là giải được quy tụ những chú chim đẳng cấp nhất từ trước đến nay tại khu vực Tp. HCM và các tỉnh thành lân cận.

Xin được một lần nữa chúc mừng tất cả các anh em nghệ nhân đã xuất sắc đoạt giải, những chú chim vào top 15 là những chú chim thật sự hay và đẳng cấp

Vòng chung kết 5 chú chim theo thứ hạng là hoàn toàn xứng đáng. Xin được gởi lời chúc mừng đến các anh em nghệ nhân BGK.

Theo cảm nhận cá nhân mình thì đối với 2 chú chim 111 và 104 là 2 chú chim đỉnh thật sự của cuộc thi lần này.

Thứ hạng xếp loại của 5 chú chim là hoàn toàn xứng đáng và khách quan dự trên kết quả độc lập và thảo luận của tất cả 6 vị BGK.

2 chú chim 093 và 055 là xứng đáng và đã có phần giải thích thỏa đáng về phía đại diện của BGK

Riêng chú chim mang SBD 50 có lẽ là chú chim có nhiều bàn tán và tranh cãi nhất từ các anh em có tham gia dự thi và một số anh em được tường thuật lại qua lời kể. Anh em nên tìm hiểu thật kỹ trước khi đưa ra nhận xét để cuộc thi có phần khách quan và tránh gây hiểu nhầm để nhằm mục đích hạ thấp danh dự người khác và điều này là sự cạnh tranh thiếu lành mạnh và nó làm mất đi hòa khí giữa các anh em nghệ nhân và vô tình nó làm mất đi ý nghĩa và hình ảnh của những cuộc vui , cuộc hội tụ của những chú Chào mào đáng yêu. Nếu bạn đã biết nhưng biết chưa hết biết chưa đến thì cũng xem như là chưa biết.

Trước hết, xin được gởi lời chúc mừng đến chủ chim có SBD 50, ranh giới được lựa chọn vào top 5 thật mong manh và cân não giữa những chú chim khác hoàn toàn có khả năng cạnh tranh để vào chung kết 5 con như những chú chim có SBD 088 – 090 …

Trong suốt cuộc thi BTT đã liên tục thông báo cuộc thi này là cuộc thi quy tụ của những chú chim đẳng cấp thì ranh giới của sự cạnh canh rất gay gắt gây rất nhiều áp lực cho người mang chim đi thi và kể cả một áp lực rất lớn đến BTT va BGK

Và một lời nói sau cùng là đối với những chú chim đã có cốt cách của một con chim Đỉnh – chim Đẳng cấp + điểm rơi phong độ thì việc đi thi lấy giải là hoàn toàn xứng đáng.
Trong cuộc sống và trong thú vui nào cũng thế, đừng vì quá hơn thua và cái tôi của mình quá lớn mà đánh mất đi thú vui và lòng tự trọng chỉ còn lại trong ta là sự hoài nghi - đố kỵ thì quả thật là đáng thương hơn là đáng trách.

Thân chúc cả nhà một tuần làm việc mới nhiều vui tươi – hứng khởi

Trân trọng
Sang Leebul.

Sửa bởi Amin:

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự

Bạn nói như vậy có nặng lời lắm hay không?cuộc thi nào thì cũng có người thắng kẻ thua.Đôi lúc chỉ ng nhất và người về nhì chỉ chênh nhau 1 tí.Nhưng mà đã là cuộc chơi thì phải chấp nhận thôi bạn ah.Như bóng đá thế giới hay bất kỳ môn thể thao nào thì bạn củng biết rồi đó.Trọng tài là con người chứ phải cái máy tính đâu mà đòi hỏi sự chính xác tuyệt đối 100%.Toán học vẫn còn cho phép sai số đó sao.
Theo mình nghĩ ban trọng tài đã rất công tâm chứ không như mọi người thiết nghĩ.Vì lẽ rằng Trọng Tài đã được tuyển chọn và mời từ các nơi về bạn ah.Chứ có phải là trọng tại của Hội Cầu Xéo đâu và thiên vị bạn.
Cuộc chơi nào thì ngta cũng đặt tiêu chí khách quan,dân chủ lên hàng đầu bạn ah.Tất nhiên làm sao tránh khỏi nhưng thiếu sót nhỏ,dần rồi cũng hoàn thiên thôi.
Còn muốn chú chim mình đoạt thứ hạn cao hơn thì mình chịu khó chăm sóc chú chim của mình thật căng lữa đúng thời điểm đi thi thì có giải thôi.Chim chuột cũng khó nói lắm bạn ah.Con vừa đoạt giải nhất của cuộc thi này nhưng mất tháng sau lại bị loại ở giải khác là điều binh thường mà ng chơi chim chào mào nào cũng phải biêt chấp nhận.
Đặc tính của chú chim chào mào thì cũng như con ng mình thôi,hôm nào khỏe mạnh sảng khoái thì công việc hiệu quả trôi chảy thôi.Chưa kể đến thời tiết khí hậu đúng hôm ngày đi thi.Chế độ ăn uống.
Ban trọng cũng đã vất vả cất nhắt nên chọn chú nào loại chú nào rồi,đạt bạn vào vị trị là trọng tài thì bạn nghĩ xem sẽ thế nào.Trọng tài vi như là người làm dâu trăm họ vậy sao tránh khỏi lời vào lời ra.Nên mình thiết nghĩ bạn cũng nên thông cảm.

rainbow

Cái chú thích con chim 035 của Hồng Tơ đâu phải. Trên câu chú thích đó là chim của mình (bị loại vòng 7) số 083, kế bên là 137, và 138 (cái lồng nhỏ)

Xem lại nhé

Thân ái

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Cái chú thích con chim 035 của Hồng Tơ đâu phải. Trên câu chú thích đó là chim của mình (bị loại vòng 7) số 083, kế bên là 137, và 138 (cái lồng nhỏ)

Xem lại nhé

Thân ái

Cám ơn Bác! Nhưng không phải Bác ơi! Câu đó em dùng cho gương mặt đăm chiêu của Danh hài Hồng Tơ khi con chim của mình bị loại thôi! Nhiều lồng quá mình không nhìn đâu ra nổi chú chim bị loại của ai cả!

cmtegiac

cuộc thi Thuỷ Mộc đợt này hoành tráng quá, càng ngày càng trở nên chuyên nghiệp. Cá nhân em thích nhất chú chim của bác giải nhất, quả là vô đối. Chúc cho hội CM Thuỷ Mộc sẽ tổ chức những cuộc thi chuyên nghiệp hơn thế để thoẻ lòng đam mê của các nghệ nhân chơi CM

Xem lại nhé

Thân ái
Loại vòng số 7 ở cuộc thi này cũng quá đỉnh rồi bác ơi, bác nên hãnh diện về thành tích mà chú chim của bác đã đạt được. Chúc bác sẽ có giải ở những cuộc thi sau

Sửa bởi Amin:

impala

Chim Thầy
Thấy anh em tranh luận sôi nổi về thi cử, về việc sân si lấy giải... em cũng chẳng biết thi cử nhiều... nhưng có 1 lời khuyên thế này thôi:

"Thi để thắng mọi người là suy nghĩ tầm thường, Thi để thắng bản thân là suy nghĩ cao thượng"

Tóm lại, mục đích chính của cuộc thi là:

+ Thử sức chim mình và cách chăm
+ Gặp gỡ anh em nhiều nơi khác có chung đam mê
+ Học hỏi kinh nghiệm và bài học cho bản thân

Trong thời gian đi học bên Mỹ, cuộc sống khá vất vả vì không có người thân. Đi học toàn đi bộ hoặc xe đạp... trong khi thấy bạn bè có xe hơi, có người đưa đón. Nhưng có 1 câu làm mình vui và có sức mạnh vượt qua bản thân. Xin chia sẻ với anh em:

"Be happy with what you have" - Hãy vui vẻ với những gì mình có

Những lời bàn tán đã đi quá xa so với Topic của chúng ta, Xin hãy trở lại với mục đích là chung vui với anh em trong BTC và tất cả những người đã đóng góp và tham gia hội thi trực tiếp hay qua diễn đàn Chaomao.org.

Xin mời tất cả các anh 1 ly nhé... 1... 2... 3... dzooooo!!!

Thân, Impala!

PS: Những ai còn ý kiến riêng xin vui lòng liên hệ nói với BTC nhé, đừng bàn tán trên này mà mất vui. Mình sẽ không nương tay với những comment như thế nữa. Ai vui vẻ thì cùng vui, ai không thích thì xin cũng đừng làm người khác mất vui!

Sửa lần cuối:

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Chim cuả anh Ngọc Bộ Đội lại lấy nhất nữa, con này đúng là con chim đẳng cấp 3 nhất rồi, không biết có em nào cản được đường tiến của em nó nữa, chúc mừng cuộc thi diễn ra tốt đẹp/

saosau

Bổ sung thêm clip vòng chọn 5 con vào chung kết, con 090 của anh Hùng Tiger lee chơi rất tốt nhưng ko được chọn, xin chia buồn cùng bác.

Nhìn dàn chim đẳng cấp chơi đã thiệt, con nào cũng mạnh, cánh, bọng............hay quá.