Hình ảnh Hội thi chào mào Cafe chim cảnh Thủy Mộc mở rộng lần 4 - 13/1/2013

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Cuộc Thi ở Thủy Mộc ngày 13/1/2013 không mang tính chất của 1 cuộc thi nữa... tôi là người tham dự đến khi kết thúc ...cuộc thi này nói thẳng ra là cuộc thi của nhửng chủ chim ....con chim dù có tệ tới mấy nhung đổi lại chủ chim đó có tiếng tăm , sức ảnh hưởng thì sẻ có giải , còn nhửng chủ chim có chim hay nhưng dổi lại người chủ đó chỉ là những nguoi dân bình thưởng thì sẽ bị ban trọng tài thẳng tay ép bằng mọi giá...theo mình nghĩ có lẽ chúng ta nên quay trở vè chơi chim cội , úng cafe là hay nhất , vừa thấy dúng nghĩa là thú vui tao nhã , giải trí lành mạnh mà khong đặt nặng vấn để thắng thua , ganh gét nữa.... chắc có lẻ 100 ý nhầm 1000 năm nữa Việt Nam mới bằng Thái Lan , ngẫm lại mà thấy cứ tình trạng này kéo dài thì còn đâu là những lời hứa đậy mạnh anh em nghệ nhân gần nhau hơn , phong trào chào mào phát triển... Đó chỉ là những lời nói suông ., ảo mà thôi. Và mình thấy rằng hôm nay có 1 nghệ nhân rất nổi tiếng đả nhờ 1 người khác dem chim di thi dùm ... mà chú chim đó chơi rất tệ nhung vì sức anh hưởng của chủ chim đó quá gê gớm nen đã vo được tốp 5 con ...thật là đáng buồn .... cuoc thi chưa diễn ra mà đã biết trước kết quả rùi sao ?????? thật đáng buồn ....
Chia buồn cung bạn đã có chú chim bị loại sớm! Đúng như bạn nhận định, cuộc thi Thủy Mộc lần này không còn là cuộc thi đơn thuần nữa bởi vì nó đã là cuộc thi gần như Siêu CUP. Dù Sài Gòn dạo này thi cử diễn ra hàng tuần nhưng lần thi này tại Thủy Mộc đã gần như quy tụ tất cả những " đỉnh đỉnh đại ca" trong giới chào mào.
Còn nghệ nhân nào mà bạn biết rõ có sức ép lớn lên Ban Giám Khảo như bạn đã đề cập thì vui lòng dẫn chứng cụ thể, đừng phán như thế mà làm mọi người hiểu lầm Tâm huyết của bao nhiêu người khác ( trong đó có tôi). Đến như người nỗi tiếng nhất ngày hôm nay là danh hài Hồng Tơ dù có chú chim chơi cũng rất ấn tượng nhưng khi bị loại tại vòng 8 cũng thấy bình thường, Thì không lý gì BTC hoặc BGK phải cả nể ai cả.

Cuộc thi nào cũng có người thắng và tiêu chí bây giờ là mọi người cùng thắng dù giải thưởng chỉ có hạn góp phần cho phong trào ngày càng lên cao. Do vậy những người luôn cay cú, sân si sẽ là người thua cuộc và góp phần làm cho phong trào Chơi chào mào tại VN luôn đi trước về sau.
Bạn nên ở nhà xách chim đi uống cà phê tĩnh tâm, khi đã dưỡng tính thì hãy tham gia đấu trường.
Thân chào, tinatino

bongdemsg

Bổ sung thêm clip vòng chọn 5 con vào chung kết, con 090 của anh Hùng Tiger lee chơi rất tốt nhưng ko được chọn, xin chia buồn cùng bác.

cafechimcanhthuymoc

Chào Mào Danh Dự
Xin Thưa các quý anh em nghệ nhân có mặt hôm nay và cả nước ! Thủy Mộc tổ chức để gầy dựng phong trào chào mào phát triển.luôn luôn cố gắn hết mình cho phong trào đi lên. Không vì lợi ích cá nhân mà còn mạnh dạn tiên phong làm hết mình để phát triển. Thùy Mộc mời anh em về làm chung giải lần này là những người uy tín và có tâm, hết lòng vì cái chung của chào mào . Không có ai trong BTC và BGK vì lợi ích cá nhân mà làm không đúng với lươn tâm mình. Mình cam đoan với quý nghệ nhân là thành phần BTC và BGK sẽ có một đêm ngon giấc. Niềm vui sau cuộc thi là sự ủng hộ của anh em chúng kiến hội thi. Thủy Mộc làm với tinh thần rõ ràng ngay thẳng. Chúc phong trào chào mào ngày càng đi lên.
Thân/Thành

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
chúc mừng cuộc thi thành công tốt đẹp, chúc mừng Thủy Mộc thành công và phát triển .
Tiếc là khg thể tham dự được chúc anh Thành luôn khỏe, giữ ý chí kiên cường anh nhé, cố lên để AE có thêm nhiều cuộc thi chất lượng tại Thủy Mộc!
Thân!

PS/ mong các bác có ý kiến xây dựng thôi nhé đừng đem ý kiến cá nhân làm phức tạp hóa vấn đề và làm mất lòng người khác nhé!!!

netcom0909

chất lượng của những chú chim đợt này khá cao, tuy ko được xem trực tiếp nhưng nhìn vào clip vòng chọn 5 con, quả thật rất khó cho BGK chấm được ra 5 chú hay nhất.

viet

Chào Mào Diêu Trì
không có clip chung kết hả mấy anh phóng viên, ''đỉnh đỉnh'' mà ko có hình lưu lại tiếc thế!:p

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
chất lượng của những chú chim đợt này khá cao, tuy ko được xem trực tiếp nhưng nhìn vào clip vòng chọn 5 con, quả thật rất khó cho BGK chấm được ra 5 chú hay nhất.

không có clip chung kết hả mấy anh phóng viên, ''đỉnh đỉnh'' mà ko có hình lưu lại tiếc thế!:p

Híc! Giờ mới tới Tây Ninh!
Hiện tại các clip đang được sàn lọc lại! Mong các bác thông cảm nhé! Em cũng mới lần đầu tác nghiệp nên còn nhiều bỡ ngỡ!

P/s Bác Thành có thấy bộ cóng, cầu trên bàn thì giữ giúp em nhé! Híc! Bỏ của chạy lấy người nên quên bén!

chao mao may

giải này có nhiều người nhúng tràm quá, nước sông hoàng hà cũng rửa k sạch được, uy tín đời người đổi lấy phút giây cả nể, thi chim mà có sự ghét thương, hận thù. buồn cho thú vui tao nhã, chia buồn và đáng tiếc, uổng cho 3 chú chim chơi tốt như nhau mà k vào vòng chọn 5 con được là 088,90,100, phải chi 1 trong 3 chú vào được thì cục diện đã khác, chia buồn cùng các bác chủ chim. nếu lỡ chơi rồi thì chơi tới cùng luôn, đáng lẽ chú chim 050 ăn giải nhất mới đúng. chứng tỏ tầm nhìn trọng tài sâu, rộng. tâm và tầm ......... quá đẳng cấp. chưa bao giờ mình thấy vòng chung kết mà con chim chẻ nhưng ăn giải tư. ngửa cổ lên hỏi ông trời công bằng nay còn đâu......... ông trời ơi có thấy?????????

Sửa lần cuối:

lovestory

giải này có nhiều người nhúng tràm quá, nước sông hoàng hà cũng rửa k sạch được, uy tín đời người đổi lấy phút giây cả nể, thi chim mà có sự ghét thương, hận thù. buồn cho thú vui tao nhã, chia buồn và đáng tiếc, uổng cho 3 chú chim chơi tốt như nhau mà k vào vòng chọn 5 con được là 088,90,100, phải chi 1 trong 3 chú vào được thì cục diện đã khác, chia buồn cùng các bác chủ chim. nếu lỡ chơi rồi thì chơi tới cùng luôn, đáng lẽ chú chim 050 ăn giải nhất mới đúng. chứng tỏ tầm nhìn trọng tài sâu, rộng. tâm và tầm ......... quá đẳng cấp. chưa bao giờ mình thấy vòng chung kết mà con chim chẻ nhưng ăn giải tư. ngửa cổ lên hỏi ông trời công bằng nay còn đâu......... ông trời ơi có thấy?????????
Có vấn đề à bác,chia sẻ chút nữa cho ae nào!!!!Ai này nọ này kia bác dẫn chứng cụ thể cho ae hiểu ae nhận xét ae đóng góp đúng sai.đừng nói chung chung vậy ảnh hưởng đến ae bỏ tâm huyết!

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Híc! Giờ mới tới Tây Ninh!
Hiện tại các clip đang được sàn lọc lại! Mong các bác thông cảm nhé! Em cũng mới lần đầu tác nghiệp nên còn nhiều bỡ ngỡ!

P/s Bác Thành có thấy bộ cóng, cầu trên bàn thì giữ giúp em nhé! Híc! Bỏ của chạy lấy người nên quên bén! Về đến nơi trể vậy hả Vũ? Hôm nay bận quá nên cũng ko tâm sự nhiều được hẹn Vũ cafe một ngày ko xa! Chân thành cảm ơn Vũ cùng tác nghiệp để tạo buổi thi thành công ngày hôm nay!!!

hung

Cùng chung suy nghĩ :
Hôm nay ở Thủy Mộc rất trơ chẽn, đọc tiêu chí như con vệt, nào là những chú chim lông phải đầy đủ,.. nhưng ngay từ đầu và ngay trước mặt toàn thể nghệ nhân cũng như BGK thì một chú chim không có mào, và được bung áo lồng ra ngay từ đầu... nhưng vẫn lọt vào đến mấy vòng, biết là chủ đích làm quen đấu trường nhưng cũng tùy lúc>> Suy ra BTC không tôn trọng giới nghệ nhân ... pó tay luôn

bongdemsg

vòng chọn 5 con.
sự bùng nổ quá muộn màng của con 100. sau khi trọng tài đã chọn ra các con vào vòng chung kết. xin chia buồn cùng chủ chim 100 nhá

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Cám Ơn bongdemsg nhiều, clip vòng chung kết ai cũng đang chờ , up clip lên cho AE gần xa theo dõi. chào mào bổi. Thân

hung

Có vấn đề à bác,chia sẻ chút nữa cho ae nào!!!!Ai này nọ này kia bác dẫn chứng cụ thể cho ae hiểu ae nhận xét ae đóng góp đúng sai.đừng nói chung chung vậy ảnh hưởng đến ae bỏ tâm huyết!

Có yếu tố thương mại : Thành phần BGK - tổ trọng tài có anh chủ tiệm bán chim nổi tiếng Vũ Loan. Không biết BTC có hiểu biết đây là nguyên tắc căn bản không ? Là người kinh doanh nếu có đam mê thì cùng lắm chỉ đem chim đi thi là cùng. cho dù anh này là thiên tài về chấm chim thì BTC mời về làm cố vấn cho ban trọng tài tìm ra chính xác những chú chim hay thật sự. cho dù anh này chấm rất nhiệt tình công tâm thì cũng nên nằm ngoài ds BGK - tổ trọng tài .Đúng là chẳng ra gì ?

L

linhbuudien

Guest
CLB chào mào Vĩnh Thái Nhatrang chúc mừng cuộc thi đã thành công tốt đẹp.Hãy làm những gì mà lương tâm mình thanh thản.Một thú vui tao nhã.
Linh Nhatrang

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Cùng chung suy nghĩ :
Hôm nay ở Thủy Mộc rất trơ chẽn, đọc tiêu chí như con vệt, nào là những chú chim lông phải đầy đủ,.. nhưng ngay từ đầu và ngay trước mặt toàn thể nghệ nhân cũng như BGK thì một chú chim không có mào, và được bung áo lồng ra ngay từ đầu... nhưng vẫn lọt vào đến mấy vòng, biết là chủ đích làm quen đấu trường nhưng cũng tùy lúc>> Suy ra BTC không tôn trọng giới nghệ nhân ... pó tay luôn
Xin thưa với bạn, chú chim không có mào đó là hàng độc của mình với mục đích triển lãm cho những anh em thấy chơi chứ không hề có ý thi cử gì. Có lẽ bạn chỉ thấy thoáng qua nên không hiểu, chú chim này từ thời cha sinh mẹ đẻ đã không có mào chứ không phải thiếu lông và ngay chỗ đáng ra là chân mào thì điểm xuyến vài cọng lông trắng. Nếu không bị lạc số báo danh Nó là chú chim có số 1102 ( độc nhất vô nhị ) tại Hội thi này.
Nếu đã có ý phê phán ai thì hiểu rõ vấn đề, không nên quy chụp " trơ chẽn" như thế!
Thân chào, tinatino

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Xin thưa cùng toàn thể anh em đang theo dõi Hội thi Thủy Mộc hôm nay qua topic này!
Đầu tiên nhóm phóng viên chúng tôi xin chân thành cám ơn đến tất cả anh em gần xa đã bỏ thời gian xem toàn bộ diễn biến và Hình ảnh do chúng tôi cung cấp. Tiếp nữa là chúng tôi cũng rất vui khi cùng chia sẽ với mọi người về niềm tự hào của chaomao.org khi BTC Hội thi đã gửi gắm những thông tin trung thực và chính xác nhất cho diễn đàn chúng ta. Bên cạnh đó là sự chuẩn bị kỹ cho tình huống xấu nhất xảy ra về việc nhiễu thông tin theo khía cạnh cá nhân của một số " quái nhân", nên đã mời hai đơn vị uy tín trong các diễn đàn chào mào là SVC VN và chaomao.org chúng ta làm Giám Sát Thông tin Hội thi.
Chúng tôi cam đoan rằng tất cả những Hình ảnh và diễn biến cuộc thi dựa trên nguyên tắc thông tin chính xác trung thực và không hề vụ lợi hay nể cả.
Hy vọng rằng, với những gì các bạn đọc được trong ngày thi hôm nay sẽ đem đến cho các bạn những phút giây thoải mái nhất, Cái nhìn đầy đủ nhất toàn cảnh Hội Thi Thủy mộc lần IV này
Thân chào, tinatino

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Có yếu tố thương mại : Thành phần BGK - tổ trọng tài có anh chủ tiệm bán chim nổi tiếng Vũ Loan. Không biết BTC có hiểu biết đây là nguyên tắc căn bản không ? Là người kinh doanh nếu có đam mê thì cùng lắm chỉ đem chim đi thi là cùng. cho dù anh này là thiên tài về chấm chim thì BTC mời về làm cố vấn cho ban trọng tài tìm ra chính xác những chú chim hay thật sự. cho dù anh này chấm rất nhiệt tình công tâm thì cũng nên nằm ngoài ds BGK - tổ trọng tài .Đúng là chẳng ra gì ?
Tôi ở Hà Nội, nhưng tôi thật không hiểu bạn tham gia diễn đàn với mục đích gì, nếu bạn tham gia với mục đích để kiện cáo thì e rằng bạn đã nhầm diễn đàn, thực tế cho thấy bạn mới chỉ có 2 bài viết trên diễn đàn này và cả 2 bài viết đều ở Topic này, và qua đây mình mong rằng khi ae vào commet bài viết thì nên xem kỹ thành viên đưa bài tránh tình trạng NÉM ĐÁ VÀO CUỘC HỌP

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
????????????????????????