Hội thi Chào mào Phú Yên mở rộng lần 1, 8/9/2013

vuthiyennhi

ha haha bác Leo này có trí liên tưởng kinh quá anh Tú ui. cái cây có hình tự nhiên giống giống......
mà to quá khà khà khà.

Leodevincy

Chào mào Việt
Bonus cho chú phó nháy 1 tấm làm kỷ niệm. Nhớ là lần sau relax khi chụp ảnh nhé đừng căng thẳng quá kaka :p

chaomaoninhhoa

Cám ơn những chia sẻ của anh Leo về hội thi tại Phú Yên thật ấn tượng về số lượng anh em về tham dự, thành công về công tác tổ chức. Tiếp đến là dịp để anh em miền Nam được thể hiện sự mến khách, tình cảm của mình dành cho anh em yêu chào mào trên cả nước về tham dự hội thi chào mào Gia Định mở rộng 22/09.
Thân

hovaten

Moderator

Một số hình ảnh các chú chim tham dự giải lần này dưới góc nhìn của phóng viên chaomao.org

Chú Lăng vô xem thử có phải Flamenco ko?

Chú chim trong 2 tấm này đúng là Flamengo.

Thanks anh đã cho hovaten nhìn lại em nó trong cuộc thi.

Vì thật là suốt cuộc thi ôm máy đứng ở khu vực bảng 4, chả xem được chim của mình ở bảng 09 thi thố thể hiện ra sao.

Đến khi vô top 50, dồn còn 2 bảng trái và phải trước khán đài mới thấy.

Nhưng lúc đó cũng là:

Lúc yêu em cũng là khi người đi rất xa.

Bonus cho chú phó nháy 1 tấm làm kỷ niệm. Nhớ là lần sau relax khi chụp ảnh nhé đừng căng thẳng quá kaka :p

Lúc này là top 5, phóng viên hovaten đang nhập tâm quay clip làm tư liệu cho BTC có bằng chứng xem lại khi có khiếu kiện kết quả.

Lúc này sức khỏe đỡ nè, những vòng trước Top 10. Đứng ngay trước dàn Loa Công suất "quãng trướng", mỗi lần MC Duy "ché" là mình .... lỏ. Khi về đến Nha Trang, dây thần kinh 2 bên thái dương vẫn giật tưng tưng ....

Ôm máy suốt 3 tiếng 45 phút, căng thẳng thật.

Hovaten được Admin Leo giao công tác bắn tỉa : Ôm máy có lens xa, chân đứng cố định, vị trí đứng từ trên cao. Bắn những shot hình zoom cận cảnh, rõ chủ thế. Không lấy đại cảnh, chỉ lấy những phác họa chân dung, nhiều cảm xúc.

Thế là có 2 cái đầu láng của anh Soncuroa + Binlado, là chân dung trọng tài đeo kính, khán giả đeo khẩu trang, râu bác binlado bị gió tẻ - chia đôi làm 2 mái, công an giao thông bỏ vị trí ... vào xem chim, chào mào mái ngủ. Và 1 số Clip từ top 30.

Cảm ơn anh em nào ôm máy tác nghiệp động đã ghi lại hình ảnh của tay máy cố định này.

hovaten

Moderator

Lồng này của 1 anh trong đoàn Chào mào miền Nam. Bộ bầu bí cũng đẹp, bộ chao cũng đẹp, cái móc cũng duyên và được làm kỹ.

Nhưng Ae hãy Chú ý núm khóa Ty và Móc lồng.

Khóa nối giữa Ty và Móc lồng thường là 1 ốc inox, hình tròn hay quả lê, búp sen.

Ở đây, được thay bằng 1 con Tỳ Hưu đúc nguyên khối bằng đồng. Vừa lạ, vừa đẹp, và theo hovaten nghĩ thì còn có tác dụng mang lại vận may (theo phong thủy Á Đông) cho chú chim trong lồng.

Một sự cầu kỳ rất đúng chất nghệ nhân. 1 nghệ nhân kỹ tính và có gu.

M

mcductien

Guest
mc gi ma không chịu đọc kịch bản trước,tới phiên đọc thi đọc không ra chữ,cứ ấp a ấp úng.rút kinh nghiệm nha anh duy mc.

thaphuongkhach

Administrator
mc gi ma không chịu đọc kịch bản trước,tới phiên đọc thi đọc không ra chữ,cứ ấp a ấp úng.rút kinh nghiệm nha anh duy mc.

Cảm ơn góp ý của bạn nhưng nếu bạn là người quan tâm đến tiến trình tổ chức ở Hội thi Phú Yên với cái nhìn thông thoáng hơn thì có lẽ đã khác!

Với mong muốn góp phần cho sự thành công tốt đẹp ở Phú Yên vừa rồi mà không biết bao nhiêu anh em mọi miền đã chung tay, góp sức. Sự thành công như vậy tạm xem là ngoài sự mong đợi vì chắc có lẽ ai cũng biết Phú Yên không phải là cái nôi và là phong trào chào mào mạnh của cả nước. Chính vì điều này mà mọi người cần có cái nhìn lạc quan, khích lệ cho những lần tổ chức tiếp theo thay vì vạch lá tìm sâu như 1 số comments mình đã thấy trong topic này!

Tại sao lại có những tắc trách trong quá trình tổ chức, tại sao lại có quá nhiều thiếu sót... NHƯNG hãy nhìn nó ở 1 góc độ rằng: tất cả đã cố hết sức vì một thú vui chung! Đừng trách cứ điều gì khi mình chưa quan sát vấn đề ở 1 cái nhìn cụ thể!

Thân ái,
thaphuongkhach

mu_tit_chao_mao

Cùng quan điểm với bác thaphuongkhach, vấn đề chính ở đây là giải đã quy tụ được 1 số lượng lớn các nghệ nhân từ các vùng miền của Tổ quốc về để cùng chung vui với niềm đam mê bất tận, như mình cũng đã chia sẻ trước đây Phú Yên cũng có vài cội chim nhưng quy mô so với tỉnh, thành khác trên cả nước thì cũng còn hạn chế. Thế nhưng hôm tổ chức hội thi, mình thấy có các ae nghệ nhân ở các huyện xa trong tỉnh (cách trung tâm TP khoảng 40-60km) cũng tề tựu về với Hội thi. Qua đó mới thấy cái được của Hội thi là gì, là cơ hội để quy tụ các ae có chung niềm đam mê chào mào để cùng chia sẻ kinh nghiệm về một thú vui tao nhã này.

Trở lại vấn đề dẫn chương trình Hội thi, mình thấy MC đã dẫn dắt chương trình cũng OK đấy chứ không biết có ai tham gia đêm giao lưu tại Nhà hàng Hoàng gia chắc cũng biết anh Duy đã dẫn chương trình cũng khá bài bản, tuy có 1 số ca sĩ còn muốn ca nữa nhưng vì cái chung là để tất cả ae các đoàn có dịp thể hiện tinh thần giao lưu, tóm lại chương trình giao lưu diễn ra khá ấm cúng và trọn vẹn.

Đánh giá vấn đề phải có cái nhìn toàn cục, không nên quá cầu toàn mà mất đi tính nghệ thuật trong một thú chơi..Vài dòng tâm sự!!!

Sửa lần cuối:

levandungdh

Mình đã gặp bác Bình để dăng kí tác nghiệp, BTC bố trí cho một bàn riêng nhưng không được các các admin quan tâm nên hơi bị buồn và mất hứng để post bài. hihi...........

Leodevincy

Chào mào Việt
Mình đã gặp bác Bình để dăng kí tác nghiệp, BTC bố trí cho một bàn riêng nhưng không được các các admin quan tâm nên hơi bị buồn và mất hứng để post bài. hihi...........
Trước tiên thành thật xin lỗi thầy Dũng vì tối đó AE đã đồng ý phương án tác chiến nhưng em lại quên xin số của Thầy nên sáng hôm sau chú Thức đến trễ vì phải gặp gỡ một số AE trong CLB ở Phú Yên và CLB mới Đại Ngàn nên thực sự em cũng quên và ko chủ động liên lạc với Thầy. Giá như Thầy lên phía khán đài gặp em thì AE phóng viên lại có thêm 1 người nhiệt huyết rồi, hic hix.

Thành thật xin lỗi thầy Dũng.
Leodevincy

minhgas

Chào mào cùi bắp
Trước tiên thành thật xin lỗi thầy Dũng vì tối đó AE đã đồng ý phương án tác chiến nhưng em lại quên xin số của Thầy nên sáng hôm sau chú Thức đến trễ vì phải gặp gỡ một số AE trong CLB ở Phú Yên và CLB mới Đại Ngàn nên thực sự em cũng quên và ko chủ động liên lạc với Thầy. Giá như Thầy lên phía khán đài gặp em thì AE phóng viên lại có thêm 1 người nhiệt huyết rồi, hic hix.

Thành thật xin lỗi thầy Dũng.
Leodevincy
cái ni là phải phạt a Bình 1 còn gà khỏa thân và 1 thùng ken đi thầy Dũng ơi

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Lúc em chạy qua bên thầy hỗ trợ nhưng lúc đó em đang ôm 2 cái máy ảnh và thấy máy thầy cài thiếu nhiều phần mềm quá nên em có nói với thầy là đã có tường thuật trực tiếp rồi mà. Thành thật xin lỗi thầy, hôm nào về em xin tạ lỗi ạ!

Leodevincy

Chào mào Việt
Tiếp tục mình sẽ cập nhật những Video clip tại hội thi, thứ tự Clip sẽ có thể nhờ AE phóng viên quay vô cập nhật thêm nhé.