Kính gửi các Câu Lạc Bộ chào mào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

hailo180176

Thân chào mọi người!
Chúc một năm mới tràn đầy hạnh phúc và tiếng cười...!
Ai cũng có 1 thú tiêu khiển và chào mào là một trong những thú tiêu khiển đó. Đã là thú chơi thì k nên vì nó mà đánh mất chính mình, nếu bạn là người có nhận thức thì hãy là 1 người biết tôn trọng người khác nhất là biết tôn trọng 1 tập thể( cụ thể đây là tổ trọng tài). Có những kẻ luôn vỗ ngực tự xưng là người có tâm nhưng lại là trung tâm của mọi rắc rối,nơi nào kẻ đó xuất hiện(trong các cuộc thi) nếu họ k giành giải thì y như rằng họ cho rằng người khác ghét bỏ mình,cuộc thi có sắp xếp,trọng tài có vấn đề..vv. Nếu đã thế thì tại sao còn háu danh tham lam đi giành giật mọi giải lớn bé để rồi nhận xét lung tung,để ôm cục tức cho sình bụng.Hãy nhìn mình trong gương thể hiện lại những tức tối mà mình đã từng thể hiện xem như thế nào rồi hãy buông lời,hãy sống sao để mình còn là con người chứ đừng mãi là 1/2..!

jetfar

Bàn vấn đề trọng tài chắc còn nói dài dài. Thiết nghĩ cuộc thi nào mình cảm thấy tổ trọng tài đủ uy tín mình tham gia, tổ trọng tài nào không uy tín, có vấn đề mình không tham gia.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
tingialai:"Lời đầu tiên tôi xin cám ơn các CLB về tham gia hội thi tại TTVH thị xã NINH HÒA ngày 12 1 2014 được sự mời từ TTVH về cố vấn hội thi tôi đã bỏ ra bao nhiêu công sức để lo cho hội thi thành công tốt đẹp .Là một người điều hành hội thì tôi vẫn áp dụng tiêu chí một cách công tâm từ vòng loại đến vòng chọn đều được tính đến lá phiếu cao nhất của BGK để bình bầu cho chú chim đoạt giải, mà tôi chỉ là MC của hội thì còn vấn đề chấm thì BGK làm việc . như vậy tôi đã làm sai điều gì .trong các bài viết tôi có thấy một số bài mang tính chất chia rẻ làm mất đoàn kết kg mang chất xây dựng .Từ năm 2010 tôi đã đi chấm giải từ BẮC vô NAM và miền TRUNG TÂY NGUYÊN chưa bao giờ tôi làm sai với lương tâm trong bộ môn chim cảnh của hội thi . còn với tôi thì không bao giờ mình đi đánh đổi danh dự con người với bất kể hình thức nào, mình sống không hổ thẹn với lương tâm thì mình không sợ dư luận dèm pha dù ở bất cứ nơi nào , vài giòng tâm sự đến các anh em. THÂN CHÀO"

Xin chào anh Tính, chúc anh và gia đình năm mới nhiều sức khỏe, công việc làm ăn được thuận lợi, phát tài.
Tôi tham dự cuộc thi và nhận thấy.
Tôi để ý thấy anh cầm Micro điều khiển cuộc thi khá tốt, tôi mừng thầm vì không ngờ anh Tính hôm nay làm tốt quá, nhưng không ngờ vào vòng chọn chim anh kiêm luôn trọng tài chấm chim, và anh phối hợp khá tốt với người đồng đội lâu năm là Huy Cường.

Khi 3 con tranh 1, 2,3 đã yên vị trên giàn, trọng tài đã bắt đầu chấm khoảng 1 phút. Anh không hề nói với ai bất kì điều gì, anh tự ý dời 3 con vào chỗ khác cách chỗ cũ khoảng 1m, anh giải thích sao về điều này? MC không có quyền dời chim, nếu là trọng thì phải hội ý mới dời lồng( nhưng trọng tài đang chấm anh tự ý dời). Trưởng ban tổ chức cũng không được phép làm điều đó. Vậy anh là ai? Xin anh trả lời cho tôi và AE diễn đàn rõ.

Có ai vừa là MC vừa là trưởng ban trọng tài không anh Tính? Và tự đặt ra tiêu chí chấm thi không anh Tính?

tingialai:..." 8.Ông Tần văn Tính -Cố vấn dẫn chương trình,tiêu chí chấm thi"
"...1.Ông Trần Văn Tính-Hội trưởng chào mào Gia Lai( trưởng ban giám khảo)"

Từ năm 2010 anh chấm nhiều giải Bắc trung Nam, chúc mừng anh là trọng tài có thâm niên, còn uy tín của anh, tôi xin nhờ các anh em khác nhận xét giúp.

http://www.chaomao.org/threads/14240-Trung-tâm-văn-hóa-thị-xã-ninh-hòa-tổ-chức-hội-thi-tiếng-hót-chim-chào-mào-mở-rộng-lần-thứ-I-chinh-sua-lai

c
hào mào bổi. Thân chào

naninhhoa

Cám ơn Naninhhoa đã phản ánh rất đúng về cuộc thi, chúc tiệm chim Na Ninh Hòa luôn đắt hàng, chúc bạn luôn gặp nhiều may mắn, chim cò căng lửa. Thân
Thanks anh Chiêu . Chúc anh gặp nhiều may mắn và đạt thành tích cao trong các cuộc thi chào mào kế tiếp , ko bị xử ép nữa . Theo dõi con 285 of anh chơi đều từ đầu tới cuối , thật ngưỡng mộ .

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
hailo180176"Thân chào mọi người!
Ai cũng có 1 thú tiêu khiển và chào mào là một trong những thú tiêu khiển đó. Đã là thú chơi thì k nên vì nó mà đánh mất chính mình, nếu bạn là người có nhận thức thì hãy là 1 người biết tôn trọng người khác nhất là biết tôn trọng 1 tập thể( cụ thể đây là tổ trọng tài). Có những kẻ luôn vỗ ngực tự xưng là người có tâm nhưng lại là trung tâm của mọi rắc rối,nơi nào kẻ đó xuất hiện(trong các cuộc thi) nếu họ k giành giải thì y như rằng họ cho rằng người khác ghét bỏ mình,cuộc thi có sắp xếp,trọng tài có vấn đề..vv. Nếu đã thế thì tại sao còn háu danh tham lam đi giành giật mọi giải lớn bé để rồi nhận xét lung tung,để ôm cục tức cho sình bụng.Hãy nhìn mình trong gương thể hiện lại những tức tối mà mình đã từng thể hiện xem như thế nào rồi hãy buông lời,hãy sống sao để mình còn là con người chứ đừng mãi là 1/2..!"

Đã là trọng tài thì đừng mang chim đi thi, nếu đi thi thì đừng làm trọng tài. cái căn bản này ai cũng hiểu. một khi trọng tài đã mang chim đi thi( nhiều lần) thì trọng tài đó không đáng tôn trọng. Tôi phản ứng trong cuộc thi nhưng nhiều người đồng tình đó bạn. Nếu tôi không phản ứng và không lên diễn đàn nói sự thật. cuộc thi chim là cuộc chơi của các trọng tài à.

ngày xưa, chơi than là chơi trong cái ao làng, chơi chào mào giờ ra biển lớn rồi bạn. Quên cái tiểu xảo của thời đá than đi. Bạn hãy nhìn lại ngày 12/1 tại Ninh Hòa đi, rất nhiều người phản đối trọng tài.

chào mào bổi. thân chào.

naninhhoa

Chào Na, ở Ninh hòa thành lập hội chào mào chưa?? Nếu chưa thì các nghệ nhân + tiệm chim cần thành lập 1 Hội để có tiếng nói chung nhất. Cuộc thi chim ở NInh hòa diễn ra hoành tráng, tầm 300 lồng đã cho thấy mức độ quy mô, thi chim ở Nha Trang sợ không sánh kịp ấy chứ
P/s: con MI Hải Phòng Thạch chuyển cho Na chơi sao rồi??? có đá trận nào ở đó chưa?

Qua cuộc thi này mình cũng góp ý Hội chào mào Nha Trang cần có danh sách rõ ràng tổ trọng tài, niêm yết ở các trường chim Hội chấm, qua mỗi cuộc thi chim mà tổ trọng tài Nha Trang chấm cần có họp nhận xét, kiểm điểm để tay nghề được nâng cao. Có thể mời các nghệ nhân cùng họp thảo luận. Cần đưa ra số điểm của các trọng tài, sau mỗi cuộc thi cần đánh giá trọng tài để có số điểm cộng vào. Luôn luôn có 1 quy tắc thay thế ít nhất 2 trọng tài trong 1 năm để các trọng tài trong danh sách có ý tiến thủ. Công cố công khai ở các cuộc họp của Hội chào mào Nha Trang
Sự cố cuộc thi ở Ninh hòa lần này không chỉ gây ảnh hưởng tiêu cực đến các anh em nghệ nhân ở Ninh Hòa mà còn ảnh hưởng sâu rộng đến Nha Trang, làm các nghệ nhân hoang mang khi mang chim đi thi. Thiết nghĩ, chủ tịch các Hội cần cân nhắc khi đề cử cũng như mời các trọng tài.
MÌnh góp ý, có gì sai anh em bỏ qua.
Ở Ninh hòa thì chưa có hội chào mào , toàn chơi theo nhóm , chim ai cũng giành nhất ko ai chịu nhì :D . Như vậy thử hỏi sao thành lập hội được . Tới cuộc thi thì đa số bị loại ở vòng ngoài ^_^ . Hy vọng sau này ae Ninh Hòa đoàn kết hơn , tổ chức những cuộc thi thành công hơn .
Con Mi of Thạch gửi ra mình bán rùi ;D . Ở đây ít người chơi Mi quá , ko đá đấm j được .
Kỳ này ăn được cái khuyến khích + 2 cái top 20 . Phần thưởng là 1 bộ ấm tách uống trà of Sony tặng + 2 cái ấm nấu nước haizzzz . Đem về pha trà uống ngồi xem chim đấu ^_^ .

Thế

Gửi bạn hailo180176
Nguyên Văn câu cuối của bạ:

(Nếu đã thế thì tại sao còn háu danh tham lam đi giành giật mọi giải lớn bé để rồi nhận xét lung tung,để ôm cục tức cho sình bụng.Hãy nhìn mình trong gương thể hiện lại những tức tối mà mình đã từng thể hiện xem như thế nào rồi hãy buông lời,hãy sống sao để mình còn là con người chứ đừng mãi là 1/2..![/QUOTE])

Bạn ơi! Mình thấy bạn nói nặng lời quá. Đặc biệt là câu cuối có vẻ xúc phạm. Mình Người ngoài ccuộc và theo dõi topic từ đầu cũng k muốn bình luận và cũng qua rồi cái thời chém gió ( chém trừ khi tham gia và chứng kiến trực tiếp hihi). Nhưng thấy bạn nặng lời nên có vài lời góp ý. Thân.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
nin_chaomaohue:"Mình hiểu tâm trạng của bạn nhưng bạn thấy các cuộc thi tổ chức trên thế giới đều có tiêu cực, Nếu như trọng tài đó đem chim đi thi mà lúc nào cũng nhất thì đó thật sự là một chú chim hay mình đừng phủ nhận cái CHẤT của chú chim đó, mà trong cuộc thi đó không phải chỉ một mình trọng tài đó chấm mà rất nhiều người chấm. Thật sự ai nuôi 1 chú chim lên rất muốn chú chim đó được đi thi thố nhằm đánh giá khả năng của chú chim đó vừa là công sức của chủ chim. Nên trọng tài cũng là nghệ nhân như muôn nghệ nhân khác và cái tầm của họ cũng hơn do đó người ta mới đề cử họ làm trọng tài, còn trọng tài đó có TÂM hay không đó là chuyện khác. Không phải ai cũng vậy và chúng ta cứ hy vọng tìm ra trọng tài có TÂM. chúc bạn vui."

Không thể chấp nhận trọng tài cầm chim đi thi nhé bạn, nếu chim bạn hay thì đi thi chim chứ đừng làm trọng tài. Mà đã làm trọng tài thì chấm công tâm cho AE chơi. Trọng tài Cầm chim đi thi chẳng khác nào vừa đá bóng vừa thổi còi. Bạn đá bóng hay thổi còi? chọn 1 mà thôi.

chào mào bổi. Thân chào.

naninhhoa

hailo180176"Thân chào mọi người!
Ai cũng có 1 thú tiêu khiển và chào mào là một trong những thú tiêu khiển đó. Đã là thú chơi thì k nên vì nó mà đánh mất chính mình, nếu bạn là người có nhận thức thì hãy là 1 người biết tôn trọng người khác nhất là biết tôn trọng 1 tập thể( cụ thể đây là tổ trọng tài). Có những kẻ luôn vỗ ngực tự xưng là người có tâm nhưng lại là trung tâm của mọi rắc rối,nơi nào kẻ đó xuất hiện(trong các cuộc thi) nếu họ k giành giải thì y như rằng họ cho rằng người khác ghét bỏ mình,cuộc thi có sắp xếp,trọng tài có vấn đề..vv. Nếu đã thế thì tại sao còn háu danh tham lam đi giành giật mọi giải lớn bé để rồi nhận xét lung tung,để ôm cục tức cho sình bụng.Hãy nhìn mình trong gương thể hiện lại những tức tối mà mình đã từng thể hiện xem như thế nào rồi hãy buông lời,hãy sống sao để mình còn là con người chứ đừng mãi là 1/2..!"

Đã là trọng tài thì đừng mang chim đi thi, nếu đi thi thì đừng làm trọng tài. cái căn bản này ai cũng hiểu. một khi trọng tài đã mang chim đi thi( nhiều lần) thì trọng tài đó không đáng tôn trọng. Tôi phản ứng trong cuộc thi nhưng nhiều người đồng tình đó bạn. Nếu tôi không phản ứng và không lên diễn đàn nói sự thật. cuộc thi chim là cuộc chơi của các trọng tài à.

ngày xưa, chơi than là chơi trong cái ao làng, chơi chào mào giờ ra biển lớn rồi bạn. Quên cái tiểu xảo của thời đá than đi. Bạn hãy nhìn lại ngày 12/1 tại Ninh Hòa đi, rất nhiều người phản đối trọng tài.

chào mào bổi. thân chào.
Anh Chiêu nói chính xác ấy . Đã là trọng tài mà còn đem chim vô cuộc thi , vậy thì làm nghệ nhân ý , muốn đem đi đâu thi cũng được ko ai phàn nàn đâu .

chaomaodongmuoi

Bàn vấn đề trọng tài chắc còn nói dài dài. Thiết nghĩ cuộc thi nào mình cảm thấy tổ trọng tài đủ uy tín mình tham gia, tổ trọng tài nào không uy tín, có vấn đề mình không tham gia.
Vấn đề bạn nêu ra rất đúng
Thường thì khi mình tham gia cuộc thi nào cũng xem BGK có những ai thi mới chọn có nên tham gia hay là ko. Nhưng có 1 số người vân biêc dư thừa là cuộc thi đó ko ôn tí nào mà cứ đâm đầu tham gia là tại sao
mình xin phân tích sâu hơn, vì họ nghĩ bỏ ra 1 số tiên rât lớn để có đc 1 chú chim hay ,chim hay thì họ nghĩ nhất định phải lấy giãi cao nhất mới xứng đáng với số tiền mà họ đã chi , môt khi chim người khác bỏ ra 1 số tiền ko bao nhiêu đc giãi cao thì họ bực tức và suy nghĩ tại sao 1 chú chim với số tiền lớn mà sao lại thua 1 chú chim với số tiền nhỏ dc và cứ khan khan là do BGK hết
Mình nghĩ sao nói vậy có gì sai và đụng chạm tới ai thì cho mình xin lổi vậy. Chúc cho diễn đàn ORG mình luôn vững mạnh

mecm

H.C liên kết ông T ở GL để chấm chim.
chào mào bổi. Thân chào.
sao a k ghi rõ tên lun a,để e viết lại: hùng cường liên kết ông tính ở gialai để chấm thi.chú tín này thì ở gl lạ gì nữa a,ai cũng tẩy chay chú này hết rồi.gl có mấy chú như chú này nên phong trào lên k nổi,thi thì đa số trong tỉnh k,mong loại bớt những thành phần xấu để pt chim cm gl ngày càng phát triển

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
chaomaodongmuoi:"Vấn đề bạn nêu ra rất đúng
Thường thì khi mình tham gia cuộc thi nào cũng xem BGK có những ai thi mới chọn có nên tham gia hay là ko. Nhưng có 1 số người vân biêc dư thừa là cuộc thi đó ko ôn tí nào mà cứ đâm đầu tham gia là tại sao
mình xin phân tích sâu hơn, vì họ nghĩ bỏ ra 1 số tiên rât lớn để có đc 1 chú chim hay ,chim hay thì họ nghĩ nhất định phải lấy giãi cao nhất mới xứng đáng với số tiền mà họ đã chi , môt khi chim người khác bỏ ra 1 số tiền ko bao nhiêu đc giãi cao thì họ bực tức và suy nghĩ tại sao 1 chú chim với số tiền lớn mà sao lại thua 1 chú chim với số tiền nhỏ dc và cứ khan khan là do BGK hết
Mình nghĩ sao nói vậy có gì sai và đụng chạm tới ai thì cho mình xin lổi vậy. Chúc cho diễn đàn ORG mình luôn vững mạnh."

Vậy là bạn đã thừa nhận cuộc thi 12/1 là không ổn đúng không?
Chim nhiều tiền chưa hẳn đã hay, còn phụ thuộc tay nuôi. chim ít tiền chưa hẳn đã dở, do người nuôi mà thành. Chim ít tiền hay nhiều tiền không cần biết, chim ngày hôm đó con nào hay chấm nó hay, con nào dở, chấm nó dở. Trọng tài đã mang chim đi thi, chim chơi yếu nhất mà chấm giải nhất
:mad:. Vinh lên nhận giải giùm Cường không cảm thấy nhột hả?
Cái này mình đang nói chuyện ngày 12/1 tại Ninh hòa nhen Vinh. Ngày hôm đó con 285 hay nhất đúng không?, con 268 chim của trọng tài H.C đúng không?

chào mào bổi. Thân chào

jetfar

sao a k ghi rõ tên lun a,để e viết lại: hùng cường liên kết ông tính ở gialai để chấm thi.chú tín này thì ở gl lạ gì nữa a,ai cũng tẩy chay chú này hết rồi.gl có mấy chú như chú này nên phong trào lên k nổi,thi thì đa số trong tỉnh k,mong loại bớt những thành phần xấu để pt chim cm gl ngày càng phát triển
Bạn viết sai rồi kìa, ko phải Hùng Cường bạn nhé.

phamnam186

mình ở Lâm Đồng cũng vậy chim đang ché mà bị hạ lồng các bác có thấy bất công kg.mong a e trọng tài chấm công bằng hơn để những chú chim cưng kg bị hạ khi còn đang còn chưa dc trổ hết tài nghệ

tingialai

chaomaodongmuoi:"Vấn đề bạn nêu ra rất đúng
Mình nghĩ sao nói vậy có gì sai và đụng chạm tới ai thì cho mình xin lổi vậy. Chúc cho diễn đàn ORG mình luôn vững mạnh."

Vậy là bạn đã thừa nhận cuộc thi 12/1 là không ổn đúng không?
Chim nhiều tiền chưa hẳn đã hay, còn phụ thuộc tay nuôi. chim ít tiền chưa hẳn đã dở, do người nuôi mà thành. Chim ít tiền hay nhiều tiền không cần biết, chim ngày hôm đó con nào hay chấm nó hay, con nào dở, chấm nó dở. Trọng tài đã mang chim đi thi, chim chơi yếu nhất mà chấm giải nhất
:mad:. Vinh lên nhận giải giùm Cường không cảm thấy nhột hả?
Cái này mình đang nói chuyện ngày 12/1 tại Ninh hòa nhen Vinh. Ngày hôm đó con 285 hay nhất đúng không?, con 268 chim của trọng tài H.C đúng không?

chào mào bổi. Thân chào

CHÀO EM ,vòng chung kết 3 con khi định vị anh thấy gần bàn ban tổ chức và sát với anh em thí sinh thứ hai 3 lồng chim không cân đối hình tam giác nên anh mượn một cây ngang để tạo khoảng cách cho đều . anh thật tình cũng bất ngờ khi nghe thông tin chim chú CƯỜNG có mặt tại hội thi và đoạt giải là một người trưởng đoàn đứng ra thay mặt BTC mời các giám khảo các tỉnh về để tránh tình trạng tiêu cực xảy ra và anh luôn nhắc nhở các anh em làm giám khảo tuyệt đối không nên đem chim đi thì đây cũng là một bài học cho riêng anh thật ra anh với chú CƯỜNG cũng như với em thôi gặp nhau là tay bắt mặt mừng anh đâu phải là đứa trẻ coi thường danh dự của mình mà làm như vậy.em còn nhớ giải thi 30 12 2012 tại nhà văn hóa cung thiếu nhi NHA TRANG lúc đó anh rất thân với LINH bưu điện và chính anh đã chấm rớt chú chim 261 của LINH và anh em không còn mặn nồng tình cảm anh em . với anh là vậy là một con người đam mê thú chơi chim chào mào thâm tâm anh luôn giúp đở các CLB khi họ cần về anh không quản ngại xa xôi và đến để cùng xây dựng phong trào trong tỉnh nói riêng và cả nước nói chung như hội thi ở thị xã AN NHƠN ngày 1 1 2014 một mình anh bốc cả một xào sắt hội thi cho anh em mượn để tổ chức trong lúc làm bị thùng sắt cắt ngang ngực phải đi chích thuốc ngừa và không nhận một ngàn nào từ ban tổ chức bồi dưỡng cho anh .và tiếp tục về NINH HÒA lo cho hội thi tại TTVH NINH HÒA kết cục chú CƯỜNG làm như vậy thật sự anh rất buồn mà không ai hiểu cho anh . Nên tòa án lương tâm của anh cảm nhận rằng mình không làm sai với lương tâm thì mình không thấy nhục nhả việc mình làm . có chăng là những người làm điều sai thì nên sửa đổi .Để phong trào và thú chơi tao nhã không bị mai một .Vài điều chia sẻ đến em THÂN CHÀO CHÚC EM NĂM MỚI GẶP ĐƯỢC NHIỀU MAY MẮN VÀ HẠNH PHÚC

tingialai

CHÚ em ở đâu vậy chú có học hay không mà viết bài vô văn hóa vậy .hay chỉ biết a dua viết bài mà không biết mình đang làm gì là một con người như tôi được tín nhiệm từ hội SINH VẬT CẢNH và TTVH tỉnh GIALAI bầu chọn . chú không biết thì hảy lắng nghe và nhìn nhận cho thật kỷ trước khi viết bài nhé .

hailo180176

"Bạn ơi! Mình thấy bạn nói nặng lời quá. Đặc biệt là câu cuối có vẻ xúc phạm. Mình Người ngoài cuộc và theo dõi topic từ đầu cũng k muốn bình luận và cũng qua rồi cái thời chém gió ( chém trừ khi tham gia và chứng kiến trực tiếp hihi). Nhưng thấy bạn nặng lời nên có vài lời góp ý. Thân".[/QUOTE]
Thật cám ơn lời góp ý của bạn nhưng mình và rất rất nhiều người(k thuộc diễn đàn)chơi chim bình dân đã và sẽ chứng kiến dài dài những việc của một số người tiêu cực trong các cuộc thi nên mình mới mạo muội như thế. Mình thiết nghĩ nếu cứ mỗi cuộc thi lại có những lời phát ngôn "bất chấp" thì BTC và BTT cứ phải giải trình mãi à?Mình k nói mọi chuyện đều trong sáng nhưng hãy là người biết tôn trọng để khỏi phải chạnh lòng khi mang trên mình hai chữ "nghệ nhân"
Thân!

không phải điều mình làm ai cũng biết cũng hiểu. chúng ta thường nhìn vào sự việc trước mắt mình mà đánh nhưng nhiều lúc nó không như mình nghỉ. ae cứ sống chân thành đừng vì những khó khăn mà mất tinh thần! cứ làm theo tiếng gọi con tim miễn sao không thẹn với lòng là được hjhj sai sót là không thể tránh khỏi và mình phải biết thông cảm cho nhau! nhưng cũng mong ae nếu đã được ae tín nhiệm thì hãy làm cho đẹp, cho công bằng để đáp lại sự tín nhiệm của ae. sẽ có rất nhiều vấn đề liên quan mà người ngoài cuộc không hiểu. nhưng mong những ae đã được chọn làm trọng tài hãy lấy tinh thần "fairplay" để làm việc, để phong trào ngày càng đi lên & tình cảm ae dù bất cứ nơi đâu cũng luôn thân thiết! đôi lời chia sẽ! Thân!

oliveken1989

CHÚ em ở đâu vậy chú có học hay không mà viết bài vô văn hóa vậy .hay chỉ biết a dua viết bài mà không biết mình đang làm gì là một con người như tôi được tín nhiệm từ hội SINH VẬT CẢNH và TTVH tỉnh GIALAI bầu chọn . chú không biết thì hảy lắng nghe và nhìn nhận cho thật kỷ trước khi viết bài nhé .

THÂN chào bác một Phó ct hội SVC Hội trưởng hội chào mào Tỉnh Gia Lai. Trần Văn Tính
xin mượn lại một ý này của anh nhé:
thứ 1; CHÚ em ở đâu vậy? một câu này hàm chứa một ý nghĩa rất bất bình, anh hỏi biết để tính làm gì?hay muốn tới hỏi thăm.
Thứ 2; Chú có học hay không mà viết vô văn hóa vậy. Xin thưa rằng trước tiên anh nói và nhận xét bất kỳ một ai thì nên xem lại mình đã nhé, chắc gì mình đã hơn người ta ma nói người ta như vậy, không có học làm sao người ta biết đọc, biết viết.
Thứ 3;hay chỉ biết a dua viết bài mà không biết mình đang làm gì là một con người như tôi được tín nhiệm từ hội SINH VẬT CẢNH và TTVH tỉnh GIALAI bầu chọn. Vâng thưa anh tất cả ae Gia Lai ai cũng biết anh là người được bình bầu. Anh đừng quá tự tin thái quá về cái chức vụ đó mà muốn nói người khác thế nào thì nói nhé.
Là một người Phó chủ tịch hội SVC kiêm Hội trưởng hội chào mào Tỉnh Gia Lai mà lại có những lời xúc phạm đến người khác như vậy a nên xem lại mình có nên tự hào về cái vinh dự mà TTVH của một tỉnh ban tặng cho anh hay không?
Anh như thế nào thì tất cả các anh em chơi chim ở Gia Lai này đều biết cả, từ những người bạn thân của anh cho đến những người mới và những người chưa một lần gặp anh.
Thân chào! đôi lời nhận xét
Xin mạn phép vay mượn câu này trong phần chữ ký của anh nhé
"Hãy sống cho thật lòng mình
CHO ĐỜI THANH THẢN NGHE TIẾNG CHIM CA"

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
hailo180176:"Thật cám ơn lời góp ý của bạn nhưng mình và rất rất nhiều người(k thuộc diễn đàn)chơi chim bình dân đã và sẽ chứng kiến dài dài những việc của một số người tiêu cực trong các cuộc thi nên mình mới mạo muội như thế. Mình thiết nghĩ nếu cứ mỗi cuộc thi lại có những lời phát ngôn "bất chấp" thì BTC và BTT cứ phải giải trình mãi à?Mình k nói mọi chuyện đều trong sáng nhưng hãy là người biết tôn trọng để khỏi phải chạnh lòng khi mang trên mình hai chữ "nghệ nhân"Thân!"

Cho hỏi anh Việt hai lỗ sinh ngày 18 tháng 1 năm 1976, là chủ cội chào mào Việt Cường( là anh của Huy Cường). anh nghĩ sao khi trọng tài đi chấm chim là mang theo chim? chấm con mình giải nhất, ép các con chim hay khác, thì gọi là chơi kiểu gì? Nếu tôi im lặng, cuộc thi chim là cuộc chơi của trọng tài à. Mà trọng tài ở đây là Huy Cường. Ở đây tôi đang nói về cuộc thi 12/1 tại Ninh Hòa, anh có tham dự cuộc thi này không? Nếu không thì hãy lắng nghe.

to tingialai
:
AE trên diễn đàn không adua đâu họ nói đúng đó.Hôm 12/1 anh là trưởng ban giám khảo, MC, kiêm luôn tiêu chí chấm thi, mà không có phản ứng gì khi trọng tài ép chim lộ liễu sao? chính anh nói:" chúng ta có quyền khiếu nại thắc mắc về chú chim của mình".
Nếu anh không đồng tình với H.C ,thì anh không nên chấm chim nữa vì chuyên môn anh chưa đủ để chấm chim đâu.

chào mào bổi. thân chào

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.