Làm sao để biết được chào mào chơi hay

chaomao^^py

Moderator
Mình thấy không nên quá cầu toàn . Cá nhân mình 1 chú chim hay là chú chim vượt trội so với số đông ở 1 điểm nào đó thôi đã là hay rồi . Chim hay còn cách chim đỉnh , chim đi thi 1 khoảng xa lắm . Xu hướng chung bây giờ thì chữ " lực " đi trước chữ " tài " . Vậy nên cứ băm con nào thù thể liền lạc , sức trâu trước cái đã :0

tanhoangkts

" Phông độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi". Không phải lúc nào con chim chơi hay nhất trên giàn đã là chim hay. Muốn biết nó là chim hay dỡ ra sao ta phải theo giỏi không những 1,2 tuần mà có khi vài tháng thậm chí cả vài năm mới biết được. Vài điều ngu muội có j sai anh em bỏ qua nha.

caube1002

Mình thấy không nên quá cầu toàn . Cá nhân mình 1 chú chim hay là chú chim vượt trội so với số đông ở 1 điểm nào đó thôi đã là hay rồi . Chim hay còn cách chim đỉnh , chim đi thi 1 khoảng xa lắm . Xu hướng chung bây giờ thì chữ " lực " đi trước chữ " tài " . Vậy nên cứ băm con nào thù thể liền lạc , sức trâu trước cái đã :0
chuẩn men, cứ chơi từ đầu đến cuối kiểu gì chả có giải.hichic

Nhanhoc

Các bác ơi, ở đây chúng ta chỉ bàn con chim thế nào là có bản năng của chim hay thôi. Cho nên vấn đề phải chăm sóc, tập luyện là đương nhiên rồi, còn vùng miền thì vùng thì nơi nào cũng có chim hay cả. Nhưng phong cách chim chơi trường hay phải nói đến Bình Định là số 1. Giọng hót hay phải kể đến chim Quế là số 1,.....
Pa cũng tàu lao quá không bít đừng có nói chim BD chơi là số 1, Huế chim hót là số 1 :mad::mad::mad:.

Nhanhoc

có tiền sẽ có chim hay, có quan hệ tốt thì chim giải nhất thôi. Giải nhất 10 triệu thì đi nhậu bù vô thêm 5-10 triệu nữa :D. Có tiền đôi khi không mua đc chim hay vì chủ không muốn bán thì mình dùng nhiều tiền hơn nữa để có con chim đó. Nếu nhiều tiền hơn cũng ko mua được thì thuê gian hồ đua chim của người ta lúc cầm đi cội hoặc coi nhà ở đâu thuê gian hồ trộm cho bằng đc
hahaha pa nói sự thật đó.Mình đã từng thấy việc đó.;):D:D:D:D

ninhnguyen

Co nhieu y kien cua ae thi cug dug .hay ko la to chat cua con chim thoi .du co cao nhan cham di nua chim do van la chim do thoi .e co mot con boi moi sap ve choi luon voi chim co mua bug canh cao luon .Than!

management

Muốn nuôi được một chú chim hây phải tùy nhiều yếu tố và khả năng của chim. Nó là sự kết hợp nhiều thứ mới đạt được kết quả tốt.

Chim Điên

Chim dử thì trong bất kì hoàn cảnh nào cũng ko sơ chim khác, bễnh tật hay thay lông.... ko chơi mạnh nhưng phải có thái độ, mình từng có 1 em như vây, từ hồi mã trắng là ko sơ trời đất :D sang mua 2 chơi rât nhiêt hic bi chim tăc cươp, măc du chuyên đa qua lâu nhưng minh vân nhơ em no, gôc chim Huê. Thân

minhhuyjmmy

Chim dử thì trong bất kì hoàn cảnh nào cũng ko sơ chim khác, bễnh tật hay thay lông.... ko chơi mạnh nhưng phải có thái độ, mình từng có 1 em như vây, từ hồi mã trắng là ko sơ trời đất :D sang mua 2 chơi rât nhiêt hic bi chim tăc cươp, măc du chuyên đa qua lâu nhưng minh vân nhơ em no, gôc chim Huê. Thân
mình cũng cùng ý kiến như bạn khi thay lông e vẫn phong độ cố gắng chơi nhiệt, luôn ra bộ và bọng trong từng trường hợp,+ thể lực nữa là e sẽ thành tài