Máy đùn cám viên cho chào mào

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
ngay chỗ gửi xe luôn bạn ơi, bạn gửi xe rồi hỏi mấy ông trông xe chỗ bán máy xay thịt thì họ chỉ cho. Còn về giá cả thì máy xay thịt tầm 140k, miếng đùn 80k, tổng cộng 220k. Đó là giá mình mua còn bạn mua rẻ hơn thì tốt quá, chúc bạn thành công

Đầu tư lại máy xay đi, đồ Tung Của dùng được mấy bữa thôi chú H.

tri_okthau

cmtegiac

Đầu tư lại máy xay đi, đồ Tung Của dùng được mấy bữa thôi chú H.

tri_okthau
ôi, em có biết đâu ra thấy nó bán tràn lan, mua đại 1 cái sài cũng được chục lần quay rùi bác Trí ơi. Nhờ có nó mà tay em giờ to hơn trước rùi, giờ em đang đổi tay để quay cho đều nè hehe

chaomaogialai

ngay chỗ gửi xe luôn bạn ơi, bạn gửi xe rồi hỏi mấy ông trông xe chỗ bán máy xay thịt thì họ chỉ cho. Còn về giá cả thì máy xay thịt tầm 140k, miếng đùn 80k, tổng cộng 220k. Đó là giá mình mua còn bạn mua rẻ hơn thì tốt quá, chúc bạn thành công
cảm ơn anh Hùng nhiều nhé.

chaomao002

Tuyệt vời quá.Dân số nhà mình đag tăng nhanh.Chắc cũng phải làm cái máy này

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
Anh Em ở Sài Gò xin chỉ giúp chỗ độ tấm dĩ lỗ nhỏ để đùng cám viên. Từ hồi sáng đến giờ mình đi hỏi thăm mà không ai chịu làm hết. Xin giúp đỡ ! Xin cám ơn !
Bác có thể độ chế tạm thời bằng miếng bịt ống nước PC, có thể khoan hoặc dùng cây sắt hơ nóng trên lửa để dùi lỗ. Miếng nhựa loại này rất dẻo và bền, bác có thể đùn được 2 - 4 mẻ cám mà vẫn chưa hư(đã kiểm nghiệm thực tế).

chaomaogialai

mặc dù chưa biết em là ai nhưng chúc em mua được máy để làm cám cho chim ăn nhé. Cũng dễ mua lắm, không thì đi ra gần đó call anh đi cùng vì anh làm gần chợ Kim Biên hehe
hehehe, cảm ơn, để em tự mua cũng được, khi nào mua không được em sẽ nhờ đến anh nhé.

Pleikupho

Sao ae mua coi xay co ve ko the nhi? Hay do minh may man nhi? Minh o gia lai vung sau cao va xa the nay ma ra duong a2 mua dc Ngay. Da the gia con re va tam vi dep va chat thoi roi luon

chaomaogialai

mặc dù chưa biết em là ai nhưng chúc em mua được máy để làm cám cho chim ăn nhé. Cũng dễ mua lắm, không thì đi ra gần đó call anh đi cùng vì anh làm gần chợ Kim Biên hehe
thanks, anh Hùng nha, em đã mua được máy đùn cám, dự định cuối tuàn này sẽ ra lò mẽ cám đầu tiên, hehehe

cmtegiac

thanks, anh Hùng nha, em đã mua được máy đùn cám, dự định cuối tuàn này sẽ ra lò mẽ cám đầu tiên, hehehe
Chúc mừng em nhé,bắt tay làm luôn đi em, hiii. Có máy đùn thì hạt cám sẽ đều, chim ăn ít bị rơi ra ngoài và nước không bị dơ

mai kha

Coi để biết thêm , cảm ơn chủ thớt . sử dụng tới máy nay chắc phải nuôi nhiêu chim rồi ,ko thì củng kinh doanh .

jackychang

Cám ra hạt thì mình đem phơi rồi dùng tay bớp cho nó ra thành từng hạt hả bá , em thắc mắc chỗ này :cool: .

Bạn để cho nó hơi se sợi lại xong cho nó ra cái rổ lỗ thưa, dùng tay trà mạnh để hạt rơi xuống dưới khay là ok, nhà mình làm nhiều rồi., đơn giản thôi. Cái cối mua loại 200k nó to hơn loại 120k này nhiều, quay tay đỡ mệt và khỏe hơn. Loại 200k phải chế chân, còn loại 120k của bạn này chỉ việc bắt vào tấm ván là được.

cmtegiac

Có thể post hình máy của bạn lên để anh em tham khảo không ?
máy của em cũng là máy này mà thôi

tapchoi_cm

các bác cho em hỏi cám ra hạt như sợi mì tôm như kia thì làm sao để nó thành hạt nữa ạ

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
Coi để biết thêm , cảm ơn chủ thớt . sử dụng tới máy nay chắc phải nuôi nhiêu chim rồi ,ko thì củng kinh doanh .
Tôi nuôi có 3 cm và 1 họa mi thôi bác ạ!
Thấy mấy em nó ăn cám bột vừa bị nghẹn lại bẩn cóng nước, bẩn lồng nên làm cái cối đùn cám cho vệ sinh.
Bác mua lấy cái làm cho tiện, máy có tác dụng tập thể lực tốt:), một mẻ nho nhỏ mấy em nó ăn trong 1 - 2 tháng, chủ động về chất lượng cám.
Vài lời chia sẻ cùng bác! Chúc chim cò nhà bác ché như nẹt pô!