Máy đùn cám viên cho chào mào

nguyennhuquoc

vừa rồi đi hỏi thợ hàn thấy họ đòi 100k với thái độ cao đạo e bực mình về nhà tự chế một miếng đùn bằng nhựa vừa rẻ tiền làm củng dể mà hiệu quả củng tốt.Đầu tiên mình mua miếng nhựa bảng điện.(cái màu trắng,co lo 2ly đó)sau đó áp miếng đùn của xay lên vẽ mẫu rồi dùng cưa (lưỡi cưa sắt ) cưa theo dấu đã vẽ.tiếp đến dùng khoan hoạc cây sắt nung đỏ tạo lo ở tâm và khe co định(như cái của xay).ta làm 2 cái giống nhau rồi dùng keo 502 dính lại.(chú ý các lỗ nhỏ trùng khớp nhau).như vậy ta dã có 1 miếng đùn khá hiệu quả bột ra đều và mượt.(mình đã thử rồi rất ok) chúc ae thành công!

dangminhntbs

vừa rồi đi hỏi thợ hàn thấy họ đòi 100k với thái độ cao đạo e bực mình về nhà tự chế một miếng đùn bằng nhựa vừa rẻ tiền làm củng dể mà hiệu quả củng tốt.Đầu tiên mình mua miếng nhựa bảng điện.(cái màu trắng,co lo 2ly đó)sau đó áp miếng đùn của xay lên vẽ mẫu rồi dùng cưa (lưỡi cưa sắt ) cưa theo dấu đã vẽ.tiếp đến dùng khoan hoạc cây sắt nung đỏ tạo lo ở tâm và khe co định(như cái của xay).ta làm 2 cái giống nhau rồi dùng keo 502 dính lại.(chú ý các lỗ nhỏ trùng khớp nhau).như vậy ta dã có 1 miếng đùn khá hiệu quả bột ra đều và mượt.(mình đã thử rồi rất ok) chúc ae thành công!

chợ hàn Đà Nẵng hả bác, em ở Đà Nẵng tìm mua miếng đùn 1.5-1.8 li mà không thấy ở đâu cả. Bác nào biết chỉ em biết với, cảm ơn các bác nhiều.

nguyennhuquoc

mình o huế bác ah. Tim mua khó lắm. Bác thử làm cái theo cách mình hướng dẫn thử xem. Mình đã làm rồi ,đơn giản mà dùng củng tạm ổn.chúc bác thành công ! có gì thắc mắc mình hướng dẫn thêm cho.

haivanok

Các bác dùng máy này rồi thêm mặt bích nữa là được, giá cũng hợp lý (1.700.000)

chaomaoq7

hi em có sáng kiến..........................:

đối với bác nào làm cho 1 hay 2 con thì bỏ vào ống tiêm loại lớn nhất( dành cho heo) rồi gắn thêm cái đầy dây oxi hay dùng cho cá cảnh( dù là ống tiêm loại lớn nhất nhưng đầu nó vẫn khớp với dây oxi nha các bác yên tâm), đẩy pittiong ra là ra khuôn mẫu cám rất đẹp ,em mới nghĩ ra chưa áp dụng,mai em áp dụng thử sẽ báo cáo lại các bác

em nghĩ rất khả thi đấy pittong loại lớn đẩy cũng được nhiều và nhanh cám trộn,hi ,sáng kiến của em ,em mới học lớp 10

Sửa lần cuối:

cmtegiac

đối với bác nào làm cho 1 hay 2 con thì bỏ vào ống tiêm loại lớn nhất( dành cho heo) rồi gắn thêm cái đầy dây oxi hay dùng cho cá cảnh( dù là ống tiêm loại lớn nhất nhưng đầu nó vẫn khớp với dây oxi nha các bác yên tâm), đẩy pittiong ra là ra khuôn mẫu cám rất đẹp ,em mới nghĩ ra chưa áp dụng,mai em áp dụng thử sẽ báo cáo lại các bác

em nghĩ rất khả thi đấy pittong loại lớn đẩy cũng được nhiều và nhanh cám trộn,hi ,sáng kiến của em ,em mới học lớp 10
làm thế em đẩy được 1 lần là đuối luôn. Tốt nhất cứ sắm cái máy xay thịt bằng tay mà làm em ơi, nhanh gọn nhẹ đỡ phải suy nghĩ về khoản đùn hạt

thienthe

đối với bác nào làm cho 1 hay 2 con thì bỏ vào ống tiêm loại lớn nhất( dành cho heo) rồi gắn thêm cái đầy dây oxi hay dùng cho cá cảnh( dù là ống tiêm loại lớn nhất nhưng đầu nó vẫn khớp với dây oxi nha các bác yên tâm), đẩy pittiong ra là ra khuôn mẫu cám rất đẹp ,em mới nghĩ ra chưa áp dụng,mai em áp dụng thử sẽ báo cáo lại các bác em nghĩ rất khả thi đấy pittong loại lớn đẩy cũng được nhiều và nhanh cám trộn,hi ,sáng kiến của em ,em mới hE]ọc lớp 10[/QUOT

Đúng là sáng kiến, nhưng có điều là may mà bạn chưa áp dụng, chứ áp dụng như vầy thì sẽ hoa mắt TỐI KIẾN đấy bạn ah.
Có điều kiện, nuôi nhìu thì sắm loại có mô tơ thì khỏi bàn, chứ nếu ít thì chịu khó quay tay cũng được mà. mình mua máy xay thịt về thuê thợ cơ khí tiện cho cái mặt bích khoan lỗ 2 ly về quay, bột ướt chút thì ko sao chứ khô thì cũng phê lòi lun.

Pleikupho

cái cối của mình bé quá. tối qua mới làm 1 mẻ cám nữa, cho 5 chú. ép gần 90' đuối luôn.mà vui.hehe

cmtegiac

có bác nào ở SG biết chỗ bán cái mặt cắt hạt cám giống thế này không, họ cũng làm trên máy xay thịt. Nếu có AE mua về gắn thêm là khoẻ re khoản cắt hạt rồi

cmtegiac

Đo đường kính cái mặt đó bao nhiêu để a gửi cho nhé, cái này a làm ra mà
Bác Lương ơi, có cách nào chế cái đồ cắt hạt cho máy quay tay ko bác, em ngu khoản này quá nhờ bác chỉ giáo dùm em với

nnvnho

bác ơi e cũng mới nhập môn muốn làm cám để chăm chú chim nhưng chưa chế được mặt bích bác giúp e nhé. thanks bác bác cho e xin số để tiện liên lạc.

nnvnho

mặt bích máy xay cám chào mào.

bác luongdd ơi giúp em với chi phí thế nào để e gửi bác. ít nhiều để a e giao lưu. cảm ơn bác.

Click22

e muốn hỏi làm thế nào bẻ cám cho nó vừa miệng chim ăn nhanh nhất vậy các bác. k hạt nó dài quá. mà bẻ tay thì lâu