Mỗi ngày một câu chuyện

impala

Chim Thầy
Cám ơn bác black_fish9402 nhé!

sáng nay tính dậy sớm để post bài mà ai ngờ bác post sớm quá hehe...

câu chuyện này thật ý nghĩa... "không có gì là không thể"

Thân!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Cám ơn black_fish9402 nhé!
Một câu chuyện rất hay về nghị lực phấn đấu để vươn lên,...
Thân chào, tinatino.

Sửa lần cuối:

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Cám ơn titatino, impala, chaomao_mduc ,black_fish9402, ARCH VIET , các AE sưu tầm toàn bài hay . Cám ơn tất cả.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Cám ơn bác black_fish9402 nhé!

sáng nay tính dậy sớm để post bài mà ai ngờ bác post sớm quá hehe...

câu chuyện này thật ý nghĩa... "không có gì là không thể"

Thân!

Cám ơn black_fish9402 nhé!
Một câu chuyện rất hay về nghị lực phấn đấu để vươn lên,...
Thân chào, tinatino.

Cám ơn titatino, impala, chaomao_mduc ,black_fish9402, ARCH VIET , các AE sưu tầm toàn bài hay . Cám ơn tất cả.

Cám ơn mọi người , sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình . Mời anh em có bài hay thì chia sẻ nhé .

Chúc anh em vui vẻ & thành công trong cuộc sống !

Thân , black_fish9402 ,

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Câu chuyện thứ 10 : Trái tim của Bố
Một ngày, cô bé 11 tuổi hỏi bố: "Bố sẽ tặng gì trong sinh nhật 15 tuổi của con?"
Người bố trả lời: "Ngày đó vẫn còn xa mà con gái".
Năm 14 tuổi, cô bé bị ngất và được đưa đến bệnh viện. Bác sỹ nói với người bố rằng tim của cô bé rất yếu, rằng cô bé sẽ không
thể qua khỏi. Nằm trên giường, cô bé yếu ớt hỏi:
"Bố ơi, có phải bác sỹ nói rằng con sẽ chết không?".
Người bố quay lưng lại để giấu những ...giọt nước mắt: "Không, con sẽ sống".
"Làm sao bố biết được?" - cô con gái nhỏ tiếp tục thắc mắc. Cô bé đón tuổi 15 trên giường bệnh khi đang dần hồi phục sau cuộc phẫu thuật. Khi về nhà, cô tìm thấy một lá thư trên giường của mình:
"Gửi con gái yêu của bố, nếu con đang đọc bức thư này, điều đó có nghĩa là mọi chuyện đã diễn ra tốt đẹp đúng như những gì bố nói với con. Con từng hỏi bố sẽ tặng gì cho con nhân dịp sinh nhật 15 tuổi. Khi ấy bố chưa nghĩ ra nhưng giờ bố đã biết. Món quà sinh nhật cho con là TRÁI TIM của bố. Con hãy tiếp tục sống thật có ích..đừng buồn, vì bố vẫn mãi ở bên con"
------------
Bonus cuối tuần : Mười Thương

Một thương đôi má của nàng,
Xoa toàn mỹ phẩm, anh tàn tháng lương
Hai thương giọng ngọt như đường,
Nàng xin một tiếng, vua nhường mất ngôi.
Ba thương đo đỏ đôi môi,
Anh không hôn được, sợ trôi son nàng.

Bốn thương mười ngón thiên đàng,
Móng nàng lạ lắm : lúc vàng, lúc xanh.
Năm thương đôi mắt long lanh,
Liếc tình, cọp cũng biến thành nai tơ.
Sáu thương cái nết ngây thơ,
Quen nàng một tháng, anh khờ ba năm.
Bảy thương cái mặt chầm dầm,
Đòi mua vài cái áo đầm mới vui.

Tám thương mái tóc buông xuôi,
Làm anh té xỉu bởi mùi dầu thơm.
Chín thương nàng biết nấu cơm,
Lớp khê, lớp khét, thằng bờm chạy xa.
Mười thương tính chẳng xa hoa,
Vòng vàng không khoái, hột xoàn nàng mê.
Đời trai sao lắm ê chề,
Thương xong mười cái anh về chăn trâu.

-----------
Chúc toàn thể AE diễn đàn cuối tuần vui vẻ....
Thân chào, tinatino.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Câu chuyện cảm động quá anh ah!!! nếu AE nào chưa làm cha thì không thấu hiểu hết được câu chuyện đó, khi mình làm cha bất cứ ý nghĩ nào về đứa con mình thì trong thâm vẫn van vái rằng để những điều bất hạnh ấy cho mình, xin trời đừng làm cho đứa ocn mình phải chịu đau, chịu khổ, nhưng khi phải đánh đổi cả mạng sống cho con mình thì cũng không có gì là không thể nhưng rồi đứa bé sẽ sống không có cha , không còn người để bảo vệ để hy sinh cho nó!!!
Ôi câu chuyện thật buồn!!!

Ps/ cám ơn anh Tâm đã mang đên nững câu chuyện thật hay và đầy tính nhân văn!!!
Chúc tất cả mọi người bố không bao giờ phải rơi vào tình cảnh như người cha ấy!!!

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
câu chuyện về người bố này cảm động wa.trên thế gian này pít bao nhiêu người giống như người bố trong câu chuyện nhỉ.thank bác nhìu

impala

Chim Thầy
Cám ơn bác Tinatino về câu chuyện rất cảm động... đúng là phải làm cha mẹ mới hiểu được cha me hy sinh cho mình dường nào...

Thân!

PS: sorry bác Tinatino nhé... sáng giờ e đi saigon giờ mới về... nên ko post bài sớm được... mong bác đừng buồn...

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Câu chuyện hay và ý nghĩa quá ! Cám ơn bác đã chia sẽ nhé !

P/S : Bài " Mười thương " phải anh sáng tác hok , bá tám tí xíu !

Thân , black_fish9402,

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Cám ơn bác Tinatino về câu chuyện rất cảm động... đúng là phải làm cha mẹ mới hiểu được cha me hy sinh cho mình dường nào...

Thân!

PS: sorry bác Tinatino nhé... sáng giờ e đi saigon giờ mới về... nên ko post bài sớm được... mong bác đừng buồn...
Oh, Sĩ đi Sài Gòn mà không cho AE hay nhe, mai còn lên nhận chim nữa đúng ko? Ngày mai thì ko dám hẹn trước, nhưng chắc chắn tuần sau mình sẽ về Biên Hòa, Alo Sĩ.
Vụ post bài thì không có gì đâu, mình đã về lại SG từ khuya hôm qua nên hôm nay lại tiếp tục thôi mà...
Anh Em nào có chuyện hay cứ kể cho mọi người cùng nghe, quan trọng là topic vẫn duy trì thường xuyên là được.
Thân chào, tinatino.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Câu chuyện hay và ý nghĩa quá ! Cám ơn bác đã chia sẽ nhé !

P/S : Bài " Mười thương " phải anh sáng tác hok , bá tám tí xíu !

Thân , black_fish9402,
Lượm lặt góp vui cùng Anh Em thôi, Anh không đủ can đãm sáng tác đâu Thành ơi....kkakaka.
Thân chào, tinatino.

impala

Chim Thầy
Oh, Sĩ đi Sài Gòn mà không cho AE hay nhe, mai còn lên nhận chim nữa đúng ko? Ngày mai thì ko dám hẹn trước, nhưng chắc chắn tuần sau mình sẽ về Biên Hòa, Alo Sĩ.
Vụ post bài thì không có gì đâu, mình đã về lại SG từ khuya hôm qua nên hôm nay lại tiếp tục thôi mà...
Anh Em nào có chuyện hay cứ kể cho mọi người cùng nghe, quan trọng là topic vẫn duy trì thường xuyên là được.
Thân chào, tinatino.

sáng nay em có chuyện gấp phải chở bạn gái lên Saigon lấy đồ... đi lẹ để về e có lớp dạy... cũng ko có thời gian nên ko gọi ae nào... mai e lên lấy chim nữa a à... hnay về còn bị CA phạt nữa... chán hi hi

Thân!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
sáng nay em có chuyện gấp phải chở bạn gái lên Saigon lấy đồ... đi lẹ để về e có lớp dạy... cũng ko có thời gian nên ko gọi ae nào... mai e lên lấy chim nữa a à... hnay về còn bị CA phạt nữa... chán hi hi

Thân!
Ngày mai sáng đem chim đi thi, chiều tối đi đá banh cùng AE công ty ( thi đấu giữa các bộ phận ), nếu lên sớm đầu giờ chiều cứ Alo nhe
Thân chào, tinatino.

dang sang

Hai câu chuyện quá hay,mình bất ngờ khi được biết trên diển đàn chào mào naỳ nói riêng và đời sống nói chung còn có rất nhiều bạn trẻ quan tâm, cảm nhận sâu sắc về 2 câu chuyện và đề tài này.Chúc ae đoàn kết và sống tốt

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Hai câu chuyện quá hay,mình bất ngờ khi được biết trên diển đàn chào mào naỳ nói riêng và đời sống nói chung còn có rất nhiều bạn trẻ quan tâm, cảm nhận sâu sắc về 2 câu chuyện và đề tài này.Chúc ae đoàn kết và sống tốt
Cám ơn bác đã chia sẽ cảm nhận của mình. Như đã nói từ đầu, topic này lập ra để AE có cơ hội cùng suy gẫm nhiều điều hay ý tốt trong cuộc sống. Hy vọng bác cũng như những AE khác đón đọc topic này mỗi ngày.
P/S : cám ơn black_fish9402 về câu chuyện ngày hôm nay.
Thân chào, tinatino.

impala

Chim Thầy
Cám ơn bác Black_fish9402 về câu chuyện ý nghĩa này nhé...

Thân ái!

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
hi.clip rất hay,thank thành nhìu nhé.suy nghĩ nông cạn wa

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Câu chuyện này rất có ý nghĩa. Nói lên là mọi chuyện phải có nguyên do không nên quyết đoán một vấn đề gì vội vã