Tường Thuật Trực Tiếp Hội Thi Chào Mào Thủy Mộc Tháng 05.2013 (02/06/2013)

ngoc pho

các bác thi trong đó ít chim màh chất lượng,ngoài bắc này thi đong thì khò chon ra con nào hay thật sự.

Mr.Tèoo

bán bản quyển Clip cho ae MOD ơi :( sáng ko biết đi GiaĐịnh . làm mất dịp xem con anh Khải chém gió :((

soncao3008

Hi All,

Tôi có ý kiến đóng góp thế này:

- Khi ACE gửi chim vào khu vực thi thì nên để tất cả lồng chim dự thi dưới đất. Khi BTC khai cuộc thì ae hỗ trợ Trọng tài mới bung áo lồng và treo lên. Vừa nhanh vừa giúp các chú chim ít bị tác động, dễ dàng thích ứng hơn

- Cuối cùng là cố gắng thi đúng 9g, không nên kéo dài. Ai tới trễ xem như không đủ điều kiện tham dự. Có như vậy lần sau ai muốn tham gia thì sẽ đúng giờ.

Chân thành,

-

Rất cảm ơn ý kiến của bạn, ý kiến rất hay. Mình sẽ góp ý cùng Thủy mộc để rút kinh nghiệm.

Thân

timestien

- điểm ăn uống cái này rất nhạy cảm. nên chăng ko cho chim ăn + uống trong thời gian thi là xong khỏi kiện cáo. đến vong trong khoảng 40em cho nghỉ giải lao 15 phút nạm năng lượng chiến tiếp kaka

Mr.Tèoo

- điểm ăn uống cái này rất nhạy cảm. nên chăng ko cho chim ăn + uống trong thời gian thi là xong khỏi kiện cáo. đến vong trong khoảng 40em cho nghỉ giải lao 15 phút nạm năng lượng chiến tiếp kaka
^_^ Cái thứ 1 : chim đang chơi làm sao dừng lại cho ăn ? Chẵng lẻ 1 người xách 1 lồng đi chổ khác ?
Cái thứ 2 : những chú chim đang căng lữa làm như vậy rất dễ tụt lữa và bỏ nước đấu .
Cái thứ 3 : Nếu chú nào ăn hoặc xuống cống làm ngụm nước thì BGK cũng vi vu . Ngoại trừ trường hợp " ôm trái chuối hoặc dưa leo " thôi anh .
Nói chung là cảm ơn anh đã góp ý nhưng em thấy ko được hợp lý lắm :( có gì sai xin góp ý thêm . Thân !

Mr.Tèoo

hóng nãy giờ gần 2 tiếng ko thấy clip - chắc khỏi ngũ luôn quá :confused:

phat_chaomaoche

ae thuy moc hom nay to chuc cuoc thi thang phai noi la rat dang cap .rat ro . tuy van con nhieu dieu chua tot nhung hy vong nhung cuoc thi tiep theo se tot hon nu . chuc mung than

Nhắc nhở : Vui lòng sử dụng Tiếng Việt có dấu khi viết bài.

Sửa bởi Amin:

phat_chaomaoche

minh cung la fan rat hammo chao mao. rat mong giao luu cung anh em co chung niem dam me . chao mao loai chim vua mang tren minh vuong mieng cua su kieu hanh va chien thang. phat_mobile than

Nhắc nhở : Vui lòng sử dụng Tiếng Việt có dấu khi viết bài.

Sửa bởi Amin:

soncao3008

Gửi anh em Clip chung kết xếp hạng nhất nhì ba giữa 3 chú chim SBD : 027, 084, 077

Clip 1 :

Clip 2 :

Mời ae cùng thưởng thức.

tuansaigon

Gửi anh em Clip chung kết xếp hạng nhất nhì ba giữa 3 chú chim SBD : 027, 084, 077

Clip 1 :

Clip 2 :

Mời ae cùng thưởng thức.
chú chim 084 clip 1(giữa) clip 2 tay phải.. Mời ace đánh giá hộ dùm mình nhé, chim bung cánh xèo đuôi ché!luôn giữ nước đấu từ top 10 vào top tranh nhất_nhì_ba thế nhưng BGK lại đưa ra kết luận chim ít bọng chỉ phong cách!chú chim vào top 3 con còn bung ché là tạo thế dọa nạt đối phương,thế nhưng sbd 027 chỉ bọng k ché,k phong cáh lại ăn nốt con chim của e trên 1 hạng thật khó hiểu...vì mình cũng k quan trong giải cao hay thấp chủ yếu là thú vui!chứ giải cao thấp nhất nhì k nuôi mình cả đời dc,nhưng 1 phần nào đó mình thật buồn khi thấy BGK đưa ra 1 câu kết buồn.ace nhìn clip sẽ biết &đánh giá hộ mình.............góp ý!thân

Sửa lần cuối:

cafechimcanhthuymoc

Chào Mào Danh Dự
chú chim 084 clip 1(giữa) clip 2 tay phải.. Mời ace đánh giá hộ dùm mình nhé, chim bung cánh xèo đuôi ché!luôn giữ nước đấu từ top 10 vào top tranh nhất_nhì_ba thế nhưng BGK lại đưa ra kết luận chim ít bọng chỉ phong cách!chú chim vào top 3 con còn bung ché là tạo thế dọa nạt đối phương,thế nhưng sbd 027 chỉ bọng k ché,k phong cáh lại ăn nốt con chim của e trên 1 hạng thật khó hiểu...vì mình cũng k quan trong giải cao hay thấp chủ yếu là thú vui!chứ giải cao thấp nhất nhì k nuôi mình cả đời dc,nhưng 1 phần nào đó mình thật buồn khi thấy BGK đưa ra 1 câu kết buồn.ace nhìn clip sẽ biết &đánh giá hộ mình.............góp ý!thân
Đây là tiêu chí lựa chọn TM nếu anh em vào xem kỷ rồi tham giự cuộc thi về sau.
http://i624.photobucket.com/albums/tt325/soncao3008/CHIMCANH_zps470b0612.jpg

tuansaigon

theo tiêu chí nhiều nơi mình đi thi những chú chim đầu tiên thường chấm về thanh_sắc_ bộ_phong cách luôn đi song song & đồng hành cùng nhau thế nhưng
nói theo tiêu chí chấm a đưa ra trên thì chú chim chéc chẻ,bung cánh,xèo đuôi,cộng hết điểm k bằng 1 chú chim chỉ đứng ra bọng thôi!mình đưa ra suy nghĩ chỉ mong ace BGK xem xét và nhìn nhận 1 cáh chính xác,thích thực hơn!thân Tuấn

Sửa lần cuối:

shopthuhavd

Chim vô vòng chung kết chất lượng quá, Chúc mừng cuộc thi thành công tốt đẹp :D