Tiêu chuẩn để chào mào nhanh đạt lửa (Đơn giản nhất)

Chim nhà e nó rất ít ăn chuối..nhưng lại ăn cà chua rất ghê...vậy cho e hỏi ăn cà chua nhiều có ảnh hưởng gì ko các bác ??
Xin chia sẻ vơi bạn thế này:Nếu chim bạn thích ăn cà chua như thế thì có thể con chim bạn có vấn đề về đường ruột. Hạt cà chua có chất nhầy rất tốt cho tiêu hoá của chim, nhưng cà chua rất nhanh hư, nhất là trời nóng. vì thế đừng để qua đêm bạn nhé. Như mình đã nói ở đầu bài rồi đó nên thay đổi trái cây thì mới tốt!!!

chaomaophoxuoi

21 năm thời đó đã có trứng kiến rồi à .ở chỗ em chơi đên bầy giờ phong trào lan rộng mà chẳng mua được trứng kiến

Mickeycm.batoqn

e mói chơi nên chưa biết nhiều lamws
Bác cho e hỏi treo ở Giàn là treo ở đâu. có tác dụng gì
e xin cám ơn
ý giàng ở đây là bạn ra trường (Cội) để dợt chim đó bạn.
Có 2 Loại Người Chơi CHim
1 Là để thưởng thức Giọng.
2 là đêm đi quán cafe chim để chim thi thố nhâm nhi ly cafe và thi đấu nếu có giải
Thân.

MrGiaNguyen

cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ kinh nghiệm nuôi chim 21 năm của bác!! nhưng bác ơi tại sao không đc dùng nước máy và nước suối vậy:confused: nhà e hok có nước giếng cơ hichic
nước ko có clo + chất hóa học la ok bạn a,nước máy thì để 1-2 ngày mới cho uống,ko thì hứng nc mưa

toiyeuchimcanh87

Anh cho em hỏi Cám Ba vì Loại Nào Vậy ? Em cho chim nhà em ăn loại (cám trứng cao cấp VVA )
có được ko anh?

amuoi

Đôi lời gởi đến anh kimdongchimchaomao!
Rất cảm ơn bài viết của anh,rất chi tiết giúp cho những người mới tập chơi như tôi rất tốt.Một lần nữa cảm ơn anh.Mong rằng anh có nhiều bài viết nữa để anh em học hỏi.

tuanvif1

chu thot cho em hoi em co nuoi mot con chao mao 5 nam tuoi cu moi lan di ruot chim phai di hai ngay tai vi ngay dau ra gian no cu dung ko hot. nhung ngay thu 2 thi dau cuc tot bac cho em hoi con CM cua em bi sao :L

miwon0303

Theo mình thì bình thường mình cho ăn cám VVA, cần căn lửa cho ăn cám Thúy Tuấn...

nhocloclaoca

Xin chia sẻ vơi bạn thế này:Nếu chim bạn thích ăn cà chua như thế thì có thể con chim bạn có vấn đề về đường ruột. Hạt cà chua có chất nhầy rất tốt cho tiêu hoá của chim, nhưng cà chua rất nhanh hư, nhất là trời nóng. vì thế đừng để qua đêm bạn nhé. Như mình đã nói ở đầu bài rồi đó nên thay đổi trái cây thì mới tốt!!!
Bác ơi . Cho ăn loại Cám Trứng Ba Vì 8k/ 1 bịch đó chim vẫn đạt lửa bình thường hả bác .. e đang phân vân giữa các loại cám quá . Mong bác tư vấn kĩ :D

sun88

bài viết ngắn gọn xúc tích quá, e sẽ rút kn là cho trái cây ra trước khi phủ áo lồng ;)

Chào Mào 36

bài viết rất súc tích và giàu kinh nghiệm của một nghệ nhân chơi chào mào...rất hữu ích với những người mới bắt đầu hi vọng bác sẽ có nhiều topi chia sẽ nhiều hơn với anh em . Thân.
Chơi chào mào là một nghệ thuật
Người biết chơi chào mào là một nghệ nhân.

rytomje

chủ thớt cho hỏi bom mỹ cứng vậy sao em nó ăn đc và khi mình phơi nắng xong cho em nó vào chỗ mát thì có cần chùm áo lồng không? hay chiều tối đi ngủ mới cần chùm.

chủ thớt cho hỏi bom mỹ cứng vậy sao em nó ăn đc và khi mình phơi nắng xong cho em nó vào chỗ mát thì có cần chùm áo lồng không? hay chiều tối đi ngủ mới cần chùm.
Bom Trung Quốc nó còn ăn được chứ Mỹ ăn thua gì :D, đùa thôi ăn được hết bạn ơi. Khi vào chỗ mát ko cần trùm áo lồng, chỉ khi nào chiều tối thôi.

pingp00ng

Bom Trung Quốc nó còn ăn được chứ Mỹ ăn thua gì :D, đùa thôi ăn được hết bạn ơi. Khi vào chỗ mát ko cần trùm áo lồng, chỉ khi nào chiều tối thôi.
Theo em thì trùm áo lồng chữ A từ sáng cho đến chiều, trừ lúc tắm nắng và tắm nước mà thôi. Sau đó là tủ kín áo lồng và treo vào chỗ yên tịnh cho chim ngủ nghỉ.

Theo em thì trùm áo lồng chữ A từ sáng cho đến chiều, trừ lúc tắm nắng và tắm nước mà thôi. Sau đó là tủ kín áo lồng và treo vào chỗ yên tịnh cho chim ngủ nghỉ.
trùm áo lồng ngoài mục đích cho chim nghỉ ngơi còn nhiều mục đích khác nữa, trong đó có mục đích kích chim căng ( hung zữ) . Vì thế nếu lạm dụng điều này bạn sẽ tạo nên nết xấu của con chim là thấy chim lạ bu lồng đòi đá và bỏ nước chơi. Thân ái !

pingp00ng

trùm áo lồng ngoài mục đích cho chim nghỉ ngơi còn nhiều mục đích khác nữa, trong đó có mục đích kích chim căng ( hung zữ) . Vì thế nếu lạm dụng điều này bạn sẽ tạo nên nết xấu của con chim là thấy chim lạ bu lồng đòi đá và bỏ nước chơi. Thân ái !
Thanks bá c.