Vỏ quýt giúp Chào Mào nhanh thay lông

nnvnho

mình mới học chơi chào mào nên những kiến thức này quả là vô giá. thanks chủ thớt nhiều

Mickeycm.batoqn

tình hình mình có 1 chú chim đang rớt lông.4 ngày rồi nhưng ko thấy em nó rụng lông cánh và đui.
đồng ý rằng quá trình rụng lông thì lông dặm sẻ rụng trước rồi mới tới lông cánh và đuôi.
nhưng có 1 điều rằng trước tết khi mua của chủ củ mình ko để ý là nó thay lông ko,khi đang đêm vè thì thấy em nó rớt 1 cái lông đuôi,mình nghĩ là quá trình đi xa thì em nó hoảng mà bị rớt lông đui.
nhưng có 1 điều lạ rằng nếu rớt lông thi sao bây giờ thấy em nó cái đuôi xếp thành 1 cọng mà còn nhìn thấy hơi chéo qua 1 tí rất đẹp.trước kia chỉ thấy nó xếp còn khoảng 1,5 cộng thôi.anh emnaof cho xin ý kiến với nhé

ngoc pho

lát mình thử nghiệm luôn chim của mình cũng đang thay lông.mong là đạt hiệu quả như mong đợi.cảm ơn các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm..

N.Park

để em về thử nghiệm lại phát , hihi nhà em cũng đang có đứa đang trong thời kì rớt lông

chaugiathuan1

Thanks thớt nhé, em đã thư cho chú chim của e. E nó đang thay lông nhưng lửa căng quá nên lại ko rớt lông nữa.
e đã bỏ vỏ quýt vào, sau khoảng 1,5 ngày, e thấy e nó đã rớt lông lại và đều. E mừng quá ;)

hoangthanh

phát hiện này rất quan trọng. nếu thành công thì ae cảm ơn chủ thớt nhiều.

vanxuanhoa

tùy thuộc vào mổi chú chim thôi , có khi là sự ngẩu nhiên ,nhưng a e để ý đừng nôn nóng cho chú chim của mình rớt lông thật nhanh vì khi rớt nhiều đồng thời lông non ra sẻ rất nhiều nên lượng dinh dưởng cung cấp cho quá trình thay lông sẻ nhiều và làm cho chú chim yếu di ,nên hảy cứ để những chú chim thay lông theo 1 cách rất tự nhiên ,

N.Park

em cũng thử rồi nhưng rớt ít,em chơi vỏ bưởi thấy đạt kqua khả quang hơn... mấy Bác kiểm nghiệm lại rồi thông báo nha . Thanks

mecm

đang mùa thay lông nà,bác nào đã thử có kết quả vào báo cáo lại ae có thưởng

Pleikupho

Mình thử vỏ quýt rồi cho vào cả tuần luôn vẫn bt thôi. Cho ăn quýt thấy hay hơn.kaka

thangqb198

không hiếu sao mình có một con đang rớt lông mình bỏ vỏ quýt vào thì nó rớt lông ít lại còn một con thì mình bỏ vào nó rớt lông bt

phamkien25

Kết quả cho vỏ quýt tươi vào lồng, bình thường chú CM of mình 1 ngày rớt khoảng 10 cọng thôi, nhưng khi bỏ vỏ quýt vào thì rớt nhiều hơn đó....có hình luôn đây
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

tung_svc

chỉ là trùng hợp thôi mọi người. chim đến vụ mới thay đc chứ còn chả làm cách nào nhanh hay chậm cả.

longchaomao

chỉ là trùng hợp thôi mọi người. chim đến vụ mới thay đc chứ còn chả làm cách nào nhanh hay chậm cả.
Theo mình được biết. Chim bổi thì thay lông ổn định hơn, thay một lần là xong. Còn mấy em má trắng nuôi lên thì thay lông rải rác, 3 tới 4 tháng mới hoàn thiện lông. Nhiều khi lạy nó rớt lông mà nó không rớt. Vì thế áp dụng cách này hoàn toàn hợp lý. Vì mình ép em nó rớt lông hẳn 1 đợt, không rải rác... có lẽ vậy mà mấy em má trắng lên thường không có lửa ổn định.