Anh Em Nha Trang tập hợp nào!!!

CM HÒN HÈO

Như đã thông báo, sáng chủ nhật hôm nay ae org nha trang đã off cùng nhau theo lịch mới, tại cong viên Yến Phi,
Thế nhưng khá tiếc, chỉ mới có saosau, hovaten và khanh79nt
Vắng mặt các bác chào mào bổi, checreeechecrree, pon nguyen, matna, tuancdnnt, cmdienkhanh, thienhuy334, CMhonheo và matna tiên sinh
Đề nghị lần này là xé nháp, lần sau chủ nhật 20/01 là không được bỏ hội như vậy nữa nhan, Riêng trường hợp bác cmnhatrang có thể thông cảm được, vì thôi nôi con, phải ở nhà làm lễ cúng tạ, đón ông bà từ Sài Gòn ra dự lễ thôi nôi cháu nội.
Các bác còn lại không thấy thông báo hay nói 1 tiếng gì cả.

Sau đây là vài hình ảnh công Yến Phi sáng nay, đưa lên cho các bác ấy thèm chơi

=========================================================

Toàn cảnh, nhìn chính diện từ bùng binh bên Michelia :

Trời trong xanh, gió vừa phải, chim cò ước khoảng 35 lồng.
Chim cò hôm nay chơi bình thường, chất lượng không có gì đáng chú ý.
Nên giải nhất Chủ Nhật của anh Út Lỏ là 1 bộ cóng Sứ trắng, đã trao thuyết phục cho 1 em nổi bật nhất, nết chơi mạnh mẽ, nhưng không quá tốc độ. Được cái là ché nhiều và dày, cả buổi nó ché hovaten đếm được 12 pát,..... giọng ché không rát, vừa phải, đủ thể hiện uy lực và sức căng của chim nhưng không đủ đánh gục đối thủ.

Chủ nhân chim là 1 anh chàng trẻ tuổi, ngồi quay lưng bên mặt Bưu điện, khá lạ mặt. Anh Út Lỏ có hỏi mua, nhưng cuối cùng giao dịch không thực hiện.

35 lồng được chia làm 2 nhóm tách rời nhau.
Nhóm nhỏ để rìa biên phải, gần mặt Bưu Điện có khoản 8 lồng cho những em chưa có than củi, má trắng ......... cọ xát học hỏi.
Nhóm chính, là số lồng còn lại tụ vào chính giữa sân đấu, đây là nơi cho những e đã già rơ dợt với nhau.
Khung cảnh rộng rãi ( chắc về diện tích thì đây là nơi dợt chim hàng ngày rộng nhất nhì VN), nhiều cây xanh, không gian mở hoàn toàn ( không tường rào xung quanh, không mái lợp trên trời, ai vô tham gia cũng được) nhưng lại có khoản cách đủ giữa chim và người chơi không quá gần ..... ..... Ai uống nước thì gọi cafe, đậu nành, nước ngọt, không muốn thì thôi ..... Ngồi bệt ghế nhựa dạng " Đồ ngồi" ///\\\\\\\\\/////////\\\\\\\\\\\//////////\\\\\\\\\/\\//////\\/\/\/\/\/\/\/\\\\ Đó là những nét tiêu biểu hình thành nên phong cách, đặc điểm không lẫn vào đâu được của 1 trường chim thâm niên nhất Nha Trang.

Không chỉ là điểm dợt chim yêu thích của các fan chào mào, mà trường chim Yến Phi còn rất thu hút du khách thập phương tạt vào vì tò mò, trong đó có cả khách nước ngoài.

Khoản 10h thì ae dợt chim bắt đầu ra về bớt. Nhưng ngày nào cũng vậy, vẫn luôn có 1 nhóm ae thân thiết, quen mặt nhau tiếp tục ngồi lại, cà kê, tám chuyện. Thậm chí có những anh những chú, không còn chim đi dợt, hay có mà không mang theo, vẫn đến đây đều đặn, đúng giờ, như 1 thói quen vậy .................. ................ Qua đó mới thấy, họ đến đây không chỉ là để dợt chim, mà còn để kết bạn thâm giao, cái trường chim không chỉ có nghề chơi nữa mà nó còn là cầu nối cho những tấm chân tình.

hix,máy bác thông cảm dạo này gần tết ùi công việc nhà bận lắm,nhưng bữa nào đó em sẽ cố gắng gặp gỡ ae

saosau

vậy anh có con nào tiềm năng để dành cho em nha , qua tết em xúc liền
Hi hi chim của anh Lăng chỉ có hảng khủng thôi em à, em cứ cố gắng để nhiều tiền vào, hàng chai nhé em. Rồi em sẽ có chim được được của anh Lăng.

hix,máy bác thông cảm dạo này gần tết ùi công việc nhà bận lắm,nhưng bữa nào đó em sẽ cố gắng gặp gỡ ae
Ặc ặc nghe người ta nói công việc nhiều quá chứ chưa nghe việc nhà bận à ngen.......................

hovaten

Moderator
vậy anh có con nào tiềm năng để dành cho em nha , qua tết em xúc liền

Hi hi chim của anh Lăng chỉ có hảng khủng thôi em à, em cứ cố gắng để nhiều tiền vào, hàng chai nhé em. Rồi em sẽ có chim được được của anh Lăng.

Ặc ặc nghe người ta nói công việc nhiều quá chứ chưa nghe việc nhà bận à ngen.......................

Hey, bác saosau, nói bậy nhan

Bạn thienhuy334, Bạn cứ search trên clbchim và nhatrangclub nhé,
Không thiếu chim má trắng đã đổ bọng, chơi cánh liu riu đang được rao đâu,

Nếu cần thiết, pm cho Lăng, sẽ chi tiết hơn, vì đây là topic chung của ae sinh hoạt, hạn chế bàn việc cá nhân.

À, bạn sinh hoạt cngf ae trên topic này, có chim ae giới thiệu cho, nhanh nhất và đảm bảo nhất đấy

CM HÒN HÈO

bác sáo sậu bắt lỗi wa,mới tuyển được 1 em mới chim gốc đà nẵng để chơi với ae,nhưng chim còn yếu,tuyển xong hết tiền mua lồng..hix

thienhuy334

hàng chai có nước em qua TQ vài năm xong về mới mua . hehe

saosau

bác sáo sậu bắt lỗi wa,mới tuyển được 1 em mới chim gốc đà nẵng để chơi với ae,nhưng chim còn yếu,tuyển xong hết tiền mua lồng..hix
ỦA vậy không có lồng em nhốt vào đâu...............................he he

thienhuy334: hàng chai có nước em qua TQ vài năm xong về mới mua . hehe
Good chú cứ ráng đi TQ nhiều vào nhá....................há há. Em này được nè

jetfar

---Đây là bàn để tham khảo.Nói như vậy là nói thẳng nói thật,đừng gọi là chê bai,đâm ra tạo hiềm khích với người khác.Chơi với Việt Cường đã lâu thì tự Việt Cường hiểu tôi tốt xấu như thế nào.Với Thắng cũng vậy để tự Thắng hiểu.Chỉ có người không hiểu biết mới nói tôi chơi không đàng hoàng.Thôi nhé thấy phức tạp quá mình không sinh hoạt được đâu.Khi nào mọi người hiểu nhau thì mới gần gũi được.Nghiệm lại tôi chỉ có một lỗi là không bán chim cho nhiều người muốn mua mà thôi.
Ở Nha Trang ai mà chẳng biết ông, biết ông từ lúc chơi khuyên kìa. Đúng là khi nào mọi người gần gũi nhau mới hiểu nhau được, nên ai cũng hiểu ông quá rõ rồi, hiểu ông đợt thi 30/12 vừa rồi ông quậy cuộc thi đó, cả cuộc thi không có ai nói tiếng nào chỉ có ông là làm rùm beng lên. Ông là con người thế nào thì tự bản thân ông hiểu rõ nhất đừng tỏ vẻ ta đây là quân tử. Nói thật là ông chẳng biết con 57 của ông Viên là con nào, hồi giờ chơi ra sao mà ông lên đây ông nói con đó ở Nha Trang kiếm đâu ra con như vậy, nói vậy có vẻ như nịnh ông Viên vậy đó, ông tự suy nghĩ tôi nói điều này có đúng không ?

jetfar

---Đây là bàn để tham khảo.Nói như vậy là nói thẳng nói thật,đừng gọi là chê bai,đâm ra tạo hiềm khích với người khác.Chơi với Việt Cường đã lâu thì tự Việt Cường hiểu tôi tốt xấu như thế nào.Với Thắng cũng vậy để tự Thắng hiểu.Chỉ có người không hiểu biết mới nói tôi chơi không đàng hoàng.Thôi nhé thấy phức tạp quá mình không sinh hoạt được đâu.Khi nào mọi người hiểu nhau thì mới gần gũi được.Nghiệm lại tôi chỉ có một lỗi là không bán chim cho nhiều người muốn mua mà thôi.
Ông đừng nói là ông có một lỗi là không bán chim cho nhiều người muốn mua. Nói vậy mà nghe được ha ông Linh, hay là ông muốn bán nhưng không ai mua, nói tóm lại là ông muốn bán với cái giá thật cao, còn giá bằng với giá ông mua vào ông không đời nào ông chịu bán, nói chính xác là như vậy.

matna

mình kết nhất em má trắng mới xong lông của saosau, chơi rất hay, hai cánh quạt liên tục

hovaten

Moderator
Saosau ơi,
hiện nay con má trắng với con giang hồ, con nào hay hơn vậy ???

Có vẻ hậu sinh khả úy hả !

saosau

chắc phải gặp bác saosau giao lưu quá
Ái chà không dám không dám, giao lưu thì cứ CN hàng tuần ae gặp nhau giao lưu thôi.

Saosau ơi,
hiện nay con má trắng với con giang hồ, con nào hay hơn vậy ???

Có vẻ hậu sinh khả úy hả !
Hiện tại em 1 mùa nhỉnh hơn. Bản chất tỉnh chim, đi chỗ nào cũng chơi, không sợ, không bị ngợp.
Còn em Giang Hồ bản chát hung chim, gặp đối thủ là ché phủ đầu, khi căng lửa chơi rất hay nhưng tuỳ hứng (hiện nay đang yếu lửa so với 1 mùa). Ở nhà rất hung hăng, 1 mùa cũng phải sợ.

saosau

1 mùa cũng bắt trên chỗ ông cậu km 52 M'Drak hả ?
Ừ ...1 mùa bắt trên đó. Ông Dượng là dân chơi CM lâu lắm rồi, con này là do Dượng tuyển, về nhà chơi thấy má trắng mà sổ toàn giọng bổi già, giọng to chát nên bắt vè chơi thử, ai ngờ chơi cũng có nét.
Còn Giang Hồ là bắt trong Mỹ Ca - Cam Ranh.

P/s: Mà tối vợ không cho ngủ hay sao mà up bài khuya thế chú Lăng..................he he

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Hi AE Nha Trang,
Tối nay mình sẽ có mặt tại Nha Trang rồi :) :). Trong chuyến công tác này tranh thủ mang 1 em Atin vào để giao lưu AE.
Không biết sáng mai có dợt tại CV Yến Phi không nhỉ? Mình sẽ ở tại KS Crystal ở đó ghé qua Yến Phi nhanh hơn. Hehe,
Hẹn gặp AE nhé.
Tuân

saosau

Bác Dũng bác Lăng mau vô đón tiếp nhá. Ngày mai mình bận đi Ninh Hòa công tác hẹn tối gặp.