Cách tắm bổi mau dạn người.

hoangbop

Con đó là chú bổi Giai Lai, em này trúng gió chết cách đây vài tháng rồi. Cá kiếm nó hơi nhát, như nếu đã chịu tắm thì tắm rất siêng, ngồi trong khay bơi bơi như vịt, mà em nó chịu tắm chưa bác.

Thân, black_fish9402
Em nó mới về vẫn nhát, mình chưa cho nó tắm, vẫn đang ủ lồng cho nó đỡ sợ.

Leodevincy

Chào mào Việt
Chào bác hoangbop, lúc Leo lấy em cá kiếm về nhà mình thì em nó tắm rất tốt rồi. Cứ mạnh dạn sang qua lồng tắm bác ahh. Em nó bơi như vịt nền đừng sợ. Về cũng 2 tuần rồi mà vẫn trùm lồng chưa cho tắm thì chim khó thuần lắm, nhát càng thêm nhát bác ahh.

Chúc sức khỏe,
Leodevincy

VipClub

Vua Chào Mào
Bác cứ mở áo lồng thoải mái cho chim. đừng ủ nhìu quá con chim sẻ đờ ra đó. mở áo lồng cho tiếp xúc nhà mới. sang lồng tắm phơi nắng 1 vài ngày sẻ tắm thôi .
Chúc bác thành công

tuanpro

Chào các bác,
Tình hình là thế này cách đây 4 hôm em đi chơi bên nhà ông bà ngoại thầy nhiều chào mào quá thế là đem em chào mào mới mua được 3 tháng ra bẫy thử, chẳng may có một em dĩnh bẫy thế là em túm được mang về thuần tập cho ăn cám mà mãi không thấy nó ăn và nó chỉ ăn chuối còn cám bỏ lại.Em điên tiết quá đem em má trắng mới thây lông xong lên tách đỏ rồi bỏ vào ở cũng và em rình thì thấy chúng nó đánh nhau và chanh nhau ăn, con CM em bỏ vào xơi cám thế là em kia cũng nhảy xuông làm thử vài miếng thế là em nó biết ăn cám. Nhưng chúng nó cứ căn nhau em xót ruột quá nên lại phải san ra.
Tiện thế các bác cho em hỏi chim má trắng em nuôi lên má đỏ rồi thì có thể cho đi bẫy được không ạ? vì thấy em nó cũng máu.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Chào các bác,
Tình hình là thế này cách đây 4 hôm em đi chơi bên nhà ông bà ngoại thầy nhiều chào mào quá thế là đem em chào mào mới mua được 3 tháng ra bẫy thử, chẳng may có một em dĩnh bẫy thế là em túm được mang về thuần tập cho ăn cám mà mãi không thấy nó ăn và nó chỉ ăn chuối còn cám bỏ lại.Em điên tiết quá đem em má trắng mới thây lông xong lên tách đỏ rồi bỏ vào ở cũng và em rình thì thấy chúng nó đánh nhau và chanh nhau ăn, con CM em bỏ vào xơi cám thế là em kia cũng nhảy xuông làm thử vài miếng thế là em nó biết ăn cám. Nhưng chúng nó cứ căn nhau em xót ruột quá nên lại phải san ra.
Tiện thế các bác cho em hỏi chim má trắng em nuôi lên má đỏ rồi thì có thể cho đi bẫy được không ạ? vì thấy em nó cũng máu.

Một cách tập chim quen cám rất hay, chim má trắng đang tuổi lớn thường rất sung, tốt nhất chim bổi đã biết ăn cám rồi, thì mua thêm lồng tách 2 con ra bác ơi, Má Trắng vẫn đi bẫy tốt, bác cho em nó đi cội thường để sung hơn nhé, chúc bác thành công.

Thân, black_fish9402

tuanpro

Các bác cho em hỏi thêm chút nữa nhé,
Chim má trắng mà thay lông xong mới lên má đỏ mùa đầu tiên nếu đem đi bẫy khi gặp chim già rừng khoảng 2 đến 3 mùa thì chim bẫy có bị bể chim không?
Do em mới choi nên chưa có kinh nghiệm nên các bác thông cảm

jang

có chuyện kì cục nè!!!
Chuyện là mình mới tậu 2 em bổi cũng được 1 tuần rồi nhưng ko chịu tắm,hôm trước 1 em bị mèo vồ hụt lông lá te tua,sáng ra sang qua lồng tắm để "dọn lông" thì tự dưng xuống máng tắm ngon lành như chim thuần(mình ngồi cách chừng hơn 1 mét),ko tin nổi vào mắt mình nữa,còn 1 em thì vẫn cứ trơ trơ như sắt,ko biết vì sao lại như vậy nữa hehe

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
có chuyện kì cục nè!!!
Chuyện là mình mới tậu 2 em bổi cũng được 1 tuần rồi nhưng ko chịu tắm,hôm trước 1 em bị mèo vồ hụt lông lá te tua,sáng ra sang qua lồng tắm để "dọn lông" thì tự dưng xuống máng tắm ngon lành như chim thuần(mình ngồi cách chừng hơn 1 mét),ko tin nổi vào mắt mình nữa,còn 1 em thì vẫn cứ trơ trơ như sắt,ko biết vì sao lại như vậy nữa hehe

Con mèo vồ hụt xong bảo: "mày mà hổng chịu tắm thì lần sau chít với ông nhé" :D

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Các bác cho em hỏi thêm chút nữa nhé,
Chim má trắng mà thay lông xong mới lên má đỏ mùa đầu tiên nếu đem đi bẫy khi gặp chim già rừng khoảng 2 đến 3 mùa thì chim bẫy có bị bể chim không?
Do em mới choi nên chưa có kinh nghiệm nên các bác thông cảm

Theo mình thì chắc không sao, Thiết Mộc Chân, nhờ đi bẫy nhiều nên mới bản lĩnh được như thế, nếu chim trời làm dữ quá, bác chạy ra xua nó đi, chủ yếu tập cho chim mình mà, chứ chim trời một khi chim mình khôn thì muốn bắt lúc nào cũng được, ít ít thôi nhé. Chim già ít làm dữ với chim non, kiểu như trẻ con người già không chấp, chỉ có mấy em ngựa non háu đá thôi, chim Má Trắng nhà mình kè chim già chơi hăng máu, còn em già thì bình tĩnh hơn. Chơi một hồi thì nó lơ con Má Trắng chủ yếu đấu với con già khác trên lầu mà thôi.

có chuyện kì cục nè!!!

Bác lấy em không tắm ra, mua thêm một cái lồng tắm, cho 2 em cùng thông lồng, để 2 lồng tắm sát nhau, em kia tắm chắc chắn nó sẽ có hứng xà xuống ngay, chứ bác đợi em kia tắm xong thì em nó mất hứng, rồi thì sợ cái lồng tắm nữa, nan giải lắm. Bác thử cách em xem sao nhé, chắc chắn thành công đó, nó quen thì cho tắm một mình để nhanh dạn hơn.

Thân, black_fish9402

tuanpro

Bác black_fish9402 ơi cho em hỏi chim má trắng lên má đỏ rồi thì có gọi là chim non nữa không? Em nghĩ lúc này nó là thanh niên rồi. Hehe.
Con nhà em máu lắm em đang định đưa lên làm mồi liệu có được không bác.
Hôm em thử em nó thế này bác ạ.
em dowload cái clip chim ché hay và dữ ở trên mạng về và cho em mới lớn kề sát màn hình em mở cho nó chiến với em trong máy con trong máy ché dài cho vài cái thế là em nó dật cả mình. nhưng đến hôm thứ 3 thì không thấy em nó dật mình nữa mà nghe có vẻ máu hơn đồi chiến rồi.
Nhưng ngước lại em để con má đỏ sẵn mà em tum được ngoài rừng về em trong máy tính ché thế nào đi chăng nữa em nó cũng không sợ.
Em hỏi bác thêm tí.
Cái lồng bẫy chào mào em mới mua 2 cầu sập em mua sơn xanh lá cây về sơn cái khung trắng thành xanh có được không bác, liệu như vậy có hài gì đến chim mồi không bác.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Bác black_fish9402 ơi cho em hỏi chim má trắng lên má đỏ rồi thì có gọi là chim non nữa không? Em nghĩ lúc này nó là thanh niên rồi. Hehe.
Con nhà em máu lắm em đang định đưa lên làm mồi liệu có được không bác.
Hôm em thử em nó thế này bác ạ.
em dowload cái clip chim ché hay và dữ ở trên mạng về và cho em mới lớn kề sát màn hình em mở cho nó chiến với em trong máy con trong máy ché dài cho vài cái thế là em nó dật cả mình. nhưng đến hôm thứ 3 thì không thấy em nó dật mình nữa mà nghe có vẻ máu hơn đồi chiến rồi.
Nhưng ngước lại em để con má đỏ sẵn mà em tum được ngoài rừng về em trong máy tính ché thế nào đi chăng nữa em nó cũng không sợ.
Em hỏi bác thêm tí.
Cái lồng bẫy chào mào em mới mua 2 cầu sập em mua sơn xanh lá cây về sơn cái khung trắng thành xanh có được không bác, liệu như vậy có hài gì đến chim mồi không bác.

Vậy là em nó rất có tố chất, chim lên tách đỏ, lông chuyển từ nâu sang đen là trưởng thành rồi, mà bác phải năng đi dợt nó ngoài trường hoặc ngoài rừng càng tốt, như thế sau này già mùa nó sẽ chơi rất ác, còn về em bổi thì khá lì, nghe ché mà không sợ thì rất hay, ráng nuôi cho thuần, em nó sẽ thể hiện thôi, về cái lụp thì sơn cũng được, nhưng em thấy không cần thiết lắm, khi bẫy dùng cành lá rừng ngụy trang sẽ thật hơn. Có gì inbox cho mình nhé, tránh làm loãng topic.

Thân, black_fish9402

nguyencuongcnn

cách bác black_fish9402 rất hay trước em hay dùng cách tưới nước cho mấy con bổi nhưng gặp con nhát quá,bó tay .. nhờ cách của bác mà chim tắm rất hiệu quả , lại mau thuần nửa ..

hoanghuy.qn

thanks bạn. mình mới tập chơi CM lên rất cần học hỏi kinh nghiêm của các bạn.

chaomaoq7

bác cho em hỏi chào mào bổi nhà em cho qua lồng tắm thì nó nhảy qua nhưng không tắm ,nhưng khi để chén nước vào lồng nuôi chim thì em nó lại tắm rất nhiệt tình ,làm sao khắc phục cho em nó tắm lồng tắm bác nhỉ,mong bạn chỉ giáo

haivanok

bác cho em hỏi chào mào bổi nhà em cho qua lồng tắm thì nó nhảy qua nhưng không tắm ,nhưng khi để chén nước vào lồng nuôi chim thì em nó lại tắm rất nhiệt tình ,làm sao khắc phục cho em nó tắm lồng tắm bác nhỉ,mong bạn chỉ giáo
Bác thay chén nước bằng ống thủy tinh để hạn chế tắm chén, nên có một E thuần để con bổi nhanh tắm hơn. Để sát E bổi gần lồng tắm, khi E thuần tắm nước sẽ tung tóe và rớt vào E bổi, đảm bảo ko tắm mới lạ.
Thân!

phungbia

Mình cũng đang gặp trường hợp như vậy. mới nuôi được 2 con bổi, một đã tự tắm nhưng e con lại rất sợ nước mong các ae giúp dùm

coem_05

Ôi ôi, đọc bài này là đúng bệnh rồi, em cũng có một con y hệt như bài bác chủ tả. Nói ra ngại nhưng bắt được gần 2 tháng rồi mà không dụ được nó tắm. Mai em cài thử trái cây bên lồng tắm xem sao. Cảm ơn bác 1 lần nữa.

yeuchimnhucon

cách náy ace nhà nước bó tay.cách này chia sẽ ace.đi làm về phơi nắng ecm 15f, mở cửa lòng thả 1 chú cào cào qua chậu nước lòng tắm.xog vệ sinh lòng chim keke.nói ít hiểu nhiu