Có ai dùng cám chào mào Hiển Bảo Khánh chưa cho mình xin ý kiến vs

thaiquang77

Chào mào ăn cám Hiển nè bác
Bác dìm hàng người ta quá, con chim này trước nổi tiếng trên org rồi mà :D Chim bị nấm lông giống như cún bị ghẻ mà chủ nhân lại không biết cách chăm và chữa trị dưỡng lại. Ghê hơn nữa là táng luôn cám số 2 cho chơi tới bến luôn :D

Link bài của bạn đây nè : http://www.chaomao.org/threads/17401-Chào-mào-rụng-lông-đầu-vẫn-chơi-ác?p=223292#post223292

vuphat

Mùa thay lông này e cho hai chú ở nhà ăn cám số 1 cộng hoa quả và châu chấu. Tuần bổ xung vài con dế và một ít sâu qui. Thấ lông lá đẹp, mượt, đít đỏ. Nói chung hiện tại thấy ổn.

Pleikupho

trước mình tìm loại này ở pleiku , tìm mãi ko thấy nên dùng cám Nam Đà nẵng luôn, thấy thay lông xong chim ổn, lông lá đẹp, lửa củi chưa biết do mới dùng 1 tháng thôi

biohlala

thật sự vấn đề cám làm cho mình và không ít a em nhức đầu , mình đọc tất cả ý kiến của anh em đã dùng qua cám HBK , mình sẽ chon cám HBK 1 cho em thay lông , và 1 phần cám HBK 2 /3 phần cám 1 khi chim thay lông xong , như vậy chắc là đẹp . như vậy cho khỏe .cho mình hỏi , em chào mào của mình thay lông được 80% rồi , mình mới đổi cám cho e nó cách dây hơn nửa tháng , bây giờ lại đổi tiếp qua HBK 1 thì có bị làm sao k ??????

biohlala

thật sự vấn đề cám làm cho mình và không ít a em nhức đầu , mình đọc tất cả ý kiến của anh em đã dùng qua cám HBK , mình sẽ chon cám HBK 1 cho em thay lông , và 1 phần cám HBK 2 /3 phần cám 1 khi chim thay lông xong , như vậy chắc là đẹp . như vậy cho khỏe .cho mình hỏi , em chào mào của mình thay lông được 80% rồi , mình mới đổi cám cho e nó cách dây hơn nửa tháng , bây giờ lại đổi tiếp qua HBK 1 thì có bị làm sao k ??????
a em tu van ti

Mình đang nuôi thử một em 2 mùa lồng bằng cám HBK nói chung phân đẹp, qua 2 tuần thì thái độ vẫn bình thường, không như lời đồn thổi. Chim đang thay lông dặm, chờ hoàn thiện lông xem thế nào, mấy em còn lại vẫn cám tự làm...mình thử xem mùa thay lông này so sánh cám HBK và cám tự làm xem kết quả có khác nhiều không. Về phân chim thì đẹp như nhau.

thaiquang77

Tỷ lệ trộn của bạn như vậy thì khá thấp chắc chỉ phù hợp giai đoạn đầu sau khi thay lông và khô lông ! Vào mùa chơi là tháng 12 trở đi thì chim cần nhiều đạm hơn nên bạn có thể tăng tỷ lệ lên 50/50 cho chim nhé ! Mỗi con 1 tố chất khác nhau và phù hợp với tỷ lệ khác nhau nên mình cứ test thực tế là tốt nhất

huynguyensg

chào anh em chaomao.org
Mình có nuôi vài con chào mào, cũng hót xổng rồi, mình mới chuyển qua dùng cám HBK loại số 1, không biết có nên cho ăn thêm trái cây này nọ không và ăn hàng ngày hay sao?

ducviet2510

Chim nhà mình đang thay lông dùng HBK 1 chim vẫn khỏe, lăng xawg, nghe giọng chim lạ là chơi lại. Quan trọng là lông vẫn ra mượt
Thân
ok bạn ôi,cứ HBK mà phang,bổi non lồng cho sài 1 thui,trên 1 mùa phang số 2 thi nó điên luôn bạn,nhưng ăn cám HBK thì bạn nên ngày nào cũng phải có hoa quả cho trung hòa.ok bạn

HBK dùng bình thường, cám không phải thuốc tiên, chim hay, ăn cám ba vì còn hơn chim hèn ăn cám HBK. Cám là cám, không thể thay đổi bản chất con chim. Lạc vào thế giới công thức cám sẽ làm người chơi bị lầm tưởng tầm quan trọng của cám hơn bản chất con chim.Các bạn sưu tầm được chim hay, cứ cám Ba Vì, hoa quả mồi tươi.nếu phân chim đẹp cứ thế mà cho ăn.Nếu cho ăn Ba vì phân không tốt thì bắt đầu phiêu lưu vào các công thức cám. Tìm những công thức phát triển từ cám Ba Vì, cám gà con mà làm..vì hai loại đó tỉ lệ các thành phần phù hợp với nuôi chim rồi.Chỉ bổ sung các thành phần đủ để đít chim đỏ như kỳ tử, cà rốt, viên dầu gấc, cantax....

noucamp98960

HBK dùng bình thường, cám không phải thuốc tiên, chim hay, ăn cám ba vì còn hơn chim hèn ăn cám HBK. Cám là cám, không thể thay đổi bản chất con chim. Lạc vào thế giới công thức cám sẽ làm người chơi bị lầm tưởng tầm quan trọng của cám hơn bản chất con chim.Các bạn sưu tầm được chim hay, cứ cám Ba Vì, hoa quả mồi tươi.nếu phân chim đẹp cứ thế mà cho ăn.Nếu cho ăn Ba vì phân không tốt thì bắt đầu phiêu lưu vào các công thức cám. Tìm những công thức phát triển từ cám Ba Vì, cám gà con mà làm..vì hai loại đó tỉ lệ các thành phần phù hợp với nuôi chim rồi.Chỉ bổ sung các thành phần đủ để đít chim đỏ như kỳ tử, cà rốt, viên dầu gấc, cantax....
Cám tốt vẫn ok hơn chứ bạn. Cùng 1 em chim nếu nó chịu ăn 2 loại Bavi va Hbk, mình tin lúc cho ăn Hbk sẽ chơi nhiệt và bền hơn lúc cho an Bavi.Nhưng phải cho ăn trái cây để trung hòa.