Chương trình off – hội ngộ anh/em chaomao.org tại Đà Nắng

netcom0909

Chim anh Sang Leebul của org vào đến top 4 em cuối cùng.
Chơi thuyết phục mọi con mắt nhìn vào.
Đến mưc, khi BGK cầm lồng con này bỏ xuống mọi người cứ nghĩ : " Ah .. đã có nhà vô địch"

Nhưng không, em nó bị ... cho ra về.
hix, chơi chim mà ko có nhân cách của người chơi chim, dẫu sao vào đến Top 4 cũng là một thành công rồi. Chúc mừng chúc mừng

thuy_haingo

Các bác cập nhật thêm tình hình cuộc thi vừa rồi, anh em ngóng quá. chúc mừng thành viên chào mào org vào đến top 4, chúc mừng anh Sang
Leebul
và bác Đức.

saosau

CHà chà lúc hội thi nào cũng bị mắc ở BGK là sao vậy ta. Không biết đến khi nào thì mới có được BGK tốt 10 đ.
CUộc off vui quá ta. Có cả mào mái của bác nào mà dễ thương quá ta.
Chúc mừng anh Leebul nhé. Có gải là vui rồi.

thuy_haingo

Theo em biết thì lúc đó em đứng gần nhóm Ban Giám Khảo. Tình thế lúc này là 4 con nước chơi đều ngang ngữa nhau, mỗi con đều có một thế mạnh=> Nên ban giám khảo đã chọn biện pháp tính độ dài giọng của 4 con để loại, con của Hội Org thì giọng k tốt = những con kia, Riêng con giải Nhất(sbd 169) lúc cuối đỗ giọng tốt dài nên đã được chấm nhất! Thân

Vụ này bác tuanvyp giải thích nghe hợp lý à. Không biết các bác khác thấy sao.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
nghe bác Chào mào bổi tường thuật lại qua điện thoại rằng :

Điều kiện sân bãi Trường thi : 10đ
Không khí trật tự, văn minh : 10đ
BGK : 5đ.

Chim anh Sang Leebul của org vào đến top 4 em cuối cùng.
Chơi thuyết phục mọi con mắt nhìn vào.
Đến mưc, khi BGK cầm lồng con này bỏ xuống mọi người cứ nghĩ : " Ah .. đã có nhà vô địch"

Nhưng không, em nó bị ... cho ra về.

Đến đây thì ai cũng hiểu vì sao, ... , ... , .... , em vô địch sau cuộc thi không ai hỏi mua. Nhưng em đứng 4 có đến 4 nghệ nhân ướm hỏi mua lại.

Do vậy , nên BGK dù đã chấm hoàn toàn tốt từ vòng loại đến vòng trong, nhưng đến vòng chung kết top 4 này thì chỉ còn được đánh giá : 5/10. Vì làm mất đi ý nghĩa trung thưc của cuộc thi.
mình có 1 suy nghĩ là
ở bất kỳ nơi đâu bắc nam hay trung các cuộc thi tổ chức giải nhất hầu hết thuộc về đội chủ nhà ví dụ như cuộc thi lớn ở hà nội như sơn tây hà đông...(toàn trên 400l)mà BGK bị ném đá nặng nề ở vòng chung kết
thiết nghĩ kiểu ji chẳng thiên vị đội chủ nhà 1 chút có 1 vài cuộc thi ở hà nội khi vòng chung kết diễn ra còn xảy ra tình trạng các chủ chim đấu đá nhau gây sức ép lên BGK có anh còn chim quá hay nhưng ko dám nhận giải nhất vì sợ ko ra về đc
p/s:cái vấn đề này thwucj tế chứ ko chém gió nhé
anh em nào ở hà nội đã từng đi xem nhiều cuộc thi lớn tổ chức rồi sẽ biết ko tiện nói ra cuộc thi đó
hi vọng HIỆP HỘI CHÀO MÀO MIỀN BẮC và BGK các vùng miền sẽ công minh hơn trong các cuộc thi để cho phong trào phát triển 1 cách lành mạnh nhất

thaphuongkhach

Administrator
theo em biết là Con này chũ cũ là a Sang chủ mới là a Đức

Giờ con này lại nằm vùng ở nhà anh Tú, anh em ai ở gần có ý định thì đột kích đi!!! Kekeke

Mai đi làm post hình và clip cuộc gặp gỡ của anh em chaomao.org cho mọi người cùng chém! Vui là chính, thi cử chẳng qua phong trào, là cái cớ để mọi người gặp nhau thôi nhỉ?

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
Chúc mừng bác beelul đã vào được tóp 4 là thành công cho cuộc hội ngộ ở đà nẵng
chúc mừng bác nhé !

thuy_haingo

Giờ con này lại nằm vùng ở nhà anh Tú, anh em ai ở gần có ý định thì đột kích đi!!! Kekeke

Mai đi làm post hình và clip cuộc gặp gỡ của anh em chaomao.org cho mọi người cùng chém! Vui là chính, thi cử chẳng qua phong trào, là cái cớ để mọi người gặp nhau thôi nhỉ?

He he đúng vậy, mà ở cái vụ thi chim cò thì khó mà thỏa hết lòng mọi người.

netcom0909

bác Tú lo làm cái lồng khóa cửa kỹ nhé, tối nay chim tặt em giải KK về chơi.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào

Con này số phận lận đận ghê! Tối ni lên kế hoạch đột nhật nhà bác Tú rồi! hehe

hovaten

Moderator
cách chấm này BGK đã thống nhất và thông báo công khai trước cuộc thi không tuanvyp ?
Hay là "cái khó ló cái khôn" ?
Thân, cảm ơn bạn đã đưa tin

minhtuan211

con 091 chơi thuyết phục được rất nhiều a e trung lập,phút cuối mà còn sổ bộng tôt,ra cánh,sàn cầu liên tục,jay ma thua,thôi coi như có cái cớ để a e cụng ly bia cho đã,1,2,3 zo.zooo.....

Tiger lee

www.chaomao.org
01h ngày 09 mới bay về đến nhà, con chào mào mái ở nhà kiểm tra lửa củi như thế nào ... Thật là thế thì có bịnh mất thôi.
Chúc mấy bác ở lại vui nhé. Thân.

netcom0909

01h ngày 09 mới bay về đến nhà, con chào mào mái ở nhà kiểm tra lửa củi như thế nào ... Thật là thế thì có bịnh mất thôi.
Chúc mấy bác ở lại vui nhé. Thân.
vậy là bác rất khỏe rồi đấy nhé, 1h về đến nhà, bị test mà giờ vẫn dậy sớm làm việc được, online thông báo nữa là ok lắm rồi.

xuanhuy008

mấy bác xem post hình lên để anh em chém chứ! mong dài cổ roài! mấy bác cứ post mấy cái ảnh dzô...zô... ấy cho nó đúng khí thế của chaomao_ORG!

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
rút cuộc chim anh đức hay anh sang giải kk vậy?
ko hiểu thông tin nào đúng

Mình giải thích rõ điều này tí nhé: Con nhận giải khuyến khích tại hội thi vừa rồi là con 59 của Sang (Leebul) và cùng là con nhật giải nhất tại hội thi chào mào mở rộng lần thứ nhất tại Đại Lộc Quảng Nam nữa nhé. Mình chỉ là người chăm em nó trong thời gian > 1 tháng để em nó quen môi trường, khí hậu miền Trung đến khi vào cuộc đạt kết quả tốt nhất.

Hiện em nó chuẩn bị vào lại SG đúng chủ cũ của nó. Mục tiêu của bác Sang là cho em nó đi cọ sát học hỏi các mọi miền nên mình mới có cơ hội cần em nó trong vòng > 1 tháng, thật là diễm phúc cho mình.

Các anh em thực sự muốn chúc mừng chú chim hay và chủ nhân của chú chim thì chúc trực tiếp bác Sang nhé. Mình chỉ đại diện cầm chim đi thi để góp vui cùng ae chaomao.org thui nhé.

Giờ để em nó quay về với chủ cũ của nó thực sự mình rất buồn vì rất nhớ em nó. Dù gì thì mình đã dồn hết tình của công sức để chăm em nó trong 1 thời gian ngắn nhưng thực sự rất có tình cảm (cảm giác này chắc bác Sang hiểu rất rõ khi chuyển nó về mình chăm trong thời gian vừa rồi), giờ thì cảm xúc đó đã thay đổi ngược lại so với trước đây 1 tháng (mình thì háo hức, vui vẻ chờ đón em nó về chăm và cảm xúc của bác Sang thì rất là buồn vì nhớ em nó, cứ khóc hu hu hằng ngày :cool::cool::cool:)

Mình đã giải thích rõ các thắc mắc của nhiều anh em rồi, mong ae thông cảm cho mình nhé vì mình biết một số ae cứ tưởng chú chim ấy là của mình. Thật lòng mà nói, ai cũng muốn sở hữu 1 chú chim nay từng có giải nhưng đối với mình thì chưa đủ đẳng cấp để cầm em nó vì chưa hội tụ đầy đủ các điều kiện như anh em được.

Cảm ơn bác Sang đã cho mình có được cảm xúc của người chiến thắng.

Thân chào/chaomao_mduc

ManhQuynh

Giờ thì em đa hiểu, nhưng công của bác Đức cũng rất là lớn, vì không có bác chăm sóc trước cho 1 tháng đến hom thi bác sang mới đem ra đi đường xa như thế thì làm sao ma ăn giải được. Anh bao bác Sanh cho mượn chơi một mùa rồi mùa sao trả bác đó để cho bớt thèm. hehe