Nuôi sinh sản Chào Mào Trung Mang - Tuân Đà Nẵng

thangqn

lứa này thành công được e cánh trắng biết đâu lớn trở thành hoàng tử đấy bác ah

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
lứa này thành công được e cánh trắng biết đâu lớn trở thành hoàng tử đấy bác ah
Mọi việc đều có thể xảy ra bạn àh.
Chính mình cũng không ngờ nó là con chim cánh trắng. Cả 2 bên đều đặn mới tuyệt :D

Thân ái!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
j
ỐI giời ơi hàng độc rồi anh ạ. Con này anh tặng em đậy phải ko. Thank anh nhiều lắm, em sẽ nuôi nó thành tài anh nhé kaka
Hehe, chưa nói trước được. Bởi vì lứa hứa tặng mấy AE thì lại die hết luôn. Thế mới buồn chứ.
Hehe

copden

chim thiếu chất suy lông đó anh ạ ko phải cánh trắng đâu. anh nuôi lên thay lông nó sẻ bình thường lại. theo kn của e là vậy hi có ji ko phải anh thông cảm

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
chim thiếu chất suy lông đó anh ạ ko phải cánh trắng đâu. anh nuôi lên thay lông nó sẻ bình thường lại. theo kn của e là vậy hi có ji ko phải anh thông cảm
Uhm cảm ơn E. Chắc nó bị suy lông nhưng tự nhiên bó trắng tinh như lông chim bồ câu vậy bạn. Hihi, mình chỉ mơ dàn chim nhà mình cứ suy lông hết thì cũng hay :)

Thân ái!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Chủ nhật vừa rồi 16/6 lại nở tiếp 3 con nữa. Sao mà đẻ như cái máy thế này. Không chừng đẻ quá cũng bị phường gọi lên huấn luyện kế hoạch hóa gia đình.

Thân ái!

Mickeycm.batoqn

anh tuân ơi có em tm nào để cho thằng em qngãi ko vậy.thấy thích quá.dc thì nghiên cứu dùm em nha anh.

netcom0909

vô tình có xem em hoàng tử chào mào lứa TM đầu tiên của a Tuân nhìn đẹp quá và to con nữa. Ko biết do di truyền hay là do nuôi mồi đầy đủ nên to hơn bình thường.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
vô tình có xem em hoàng tử chào mào lứa TM đầu tiên của a Tuân nhìn đẹp quá và to con nữa. Ko biết do di truyền hay là do nuôi mồi đầy đủ nên to hơn bình thường.
Mình nghĩ 59/50 bạn, di truyền con cha của nó mình ống dài rất đẹp. Nhìn như cha nó.
Còn mồi tươi thì lai rai nên cũng to hơn tý. Em nó bữa này đã wow trìu nhiều rồi :)

Thân ái!

copden

Uhm cảm ơn E. Chắc nó bị suy lông nhưng tự nhiên bó trắng tinh như lông chim bồ câu vậy bạn. Hihi, mình chỉ mơ dàn chim nhà mình cứ suy lông hết thì cũng hay :)

Thân ái!
hihi chỉ chim con hay còn gọi là lông tơ chim con mới bị như vậy thôi anh. Khi chim dậy thì thay lông có suy mấy củng ko ra trắng đâu a hihi. Nếu mà đc như vậy thì chỉ khổ cho chim toàn bị ăn thiếu chất mất thôi

sazakuna

Các bác cho em hỏi nhé:
Nếu nuôi chim má đỏ hoặ má trắng tóm lại là không nuôi từ nhỏ lên. Có thể nuôi sinh sản được không

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Gia đình hạnh phúc. Cập nhật ngày 22/6/2013. Cặp chim bố mẹ bận rộn cả ngày, tội nghiệp bọn nó: ham chơi, ham đẻ để phải khổ cái thân như thế này đây :)

Thân ái!

lebinhmobile

chúc mừng Bạn !
vậy là thành công 1 nữa rồi, chờ ngày em nó trưởng thành thì còn gì bằng. khi nào xuất khẩu vậy Bạn ???

dtcdng

Tuyệt nhỉ, chúc mừng T có thêm nhiều để biếu mình con với