sự thật về nguồn gốc thực chất chào mào gọi là bẫy đấu minh long,ba tơ,sơn hà.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

cmtegiac

bạn vào bình định lên an lão mà xem họ nuôi rồi hãy nói bản thân mình cũng nuôi ss dòng chim an lão nếu chim bán 8-900 là có lời rồi .bạn nuôi theo kiểu thái xem có lợi k .nuôi cho nở chim con xong họ tách ra lồng rộng cho ăn cám con cò treo cả buồng chuối khi nào lên tách đỏ mới bắt vào lồng.sâu thì họ nuôi luôn k mua tiệm .mua tiệm sao chịu nổi .sâu rồng bán chỉ 120k/ 1kg bạn ra tiệm mua họ bán 200k/kg.bạn nuôi vài cặp thì k có lời là phải nhưng ở đây họ tự cung tự cấp .như mình nuôi 2 cặp 1 tuần mất 50k tiền thức ăn nên k có lời chỉ nuôi cho vui.
tại vì chổ đó cũng quen biết với thổ địa bạn mình năn nỉ lắm họ mới cho vào xem nên mình k dám nêu địa chỉ cụ thể chứ k mình làm vài hình cho mấy bác xem. họ k chỉ nuôi ss mà còn thu gom chim lưới về trữ lại rồi lựa ra gắn mác bẫy đấu .địa chỉ thuộc an lão giáp ranh ba tơ.
Kiểu nuôi này đã có từ lâu rùi bác ơi, nhất là những vùng chim thuộc dạng hiếm. Một khi đã kinh doanh thì phải đặt chữ TIỀN lên hàng đầu thì mới có lời. Hôm nay e mới nghe bác nói về ss ở vùng An lão nên được mở mang tầm mắt

hoangjtam

Mình đã mua chim ở cửa hàng này nhiều lần rồi!! Chim rất ok đúng vùng vì đã nhờ những nghệ nhân thật sự kinh nghiệm trên 10 năm thì thật sự đúng giọng, người ta bán giá rẽ để ae nào ko có điều kiện mà vẫn có chim hay để chơi. Nhiều khi người ta bán lời ít nhưng người ta lấy số khách mua nhiều! Mua bán thì đều có clip cho các bạn lựa chọn mà chứ có lừa gạc ai, Các bạn phải Hiểu là như Vậy!
Đây đôi lời minh đã mua giao lưu vs chổ này nên mình chia sẽ cho ae hiểu thôi chứ ko có ý đá séo gì!
một câu hỏi rất dễ có lời giải :đơn giản bạn hỏi thử xem ae đi bẫy chuyên nghiệp xem bẫy được con chim dễ hay khó? nguồn chim lấy ở đâu ra mà tuần nào cũng bán vài chục con chim bẫy đấu chuẩn vùng miền chim ở đâu mà nhiều thế chắc chim quãng ngãi bay rợp trời chỉ cần treo lồng bẫy lên là bắt được chim.bản thân mình từng đi bẫy vài 3 ngày may lắm mới được 1 con có khi cả tuần theo cặp chim mà bắt k được.nói như bạn chắc mấy bác quãng ngãi bỏ nghề đi bẫy chim ngon hơn đi làm.
còn tại sao các dòng chim sông kon, trung mang,an lão k nuôi ss để bán câu trả lời đơn giản vì chim vùng này rất rất hiếm nên lấy đâu ra mà có để bẫy rồi bán đại trà như vậy nên phải tìm dòng nào mới nổi còn chim để bán . các bác nuôi ss dòng này cũng muốn bán như vậy lắm chứ nhưng ai tin là còn chim mà tin tưởng mua.

Vấn đề bác chủ pic nêu ra chưa phải là phổ biến sao giật tít như ra chim Quảng Ngãi đã hết giờ chỉ còn hàng fake như vậy???
- Việc nguy hiểm hơn và chim đánh lưới Quảng Ngãi nhưng lại được các thương gia gán mác chim Quảng Nam như Sông kôn, Huế thậm chí là chim Đèo, em khẳng định chim Quảng ngãi nhiều e đi tông rất sáng cũng không nhiều người có thể phân biệt được giọng nếu nó được gắn mác 1 vùng nổi tiếng hơn. Chứ thực sự trong giới chơi chim, ngoài những ae sinh hoạt ở org - số lượng rất ít thì có mấy người quan tâm và biết đến đâu, chưa có tiếng tăm to gì trên thị trường chứng khoán cả :D
- Nhiều thương nhân hoặc chính họ bị lừa hoặc cố tình gạt lại người chơi vì đồng tiền bán rẻ lương tâm. Nên đã giao dịch thì nên tìm hiểu kĩ về giọng chim 1 chút và tìm người tin cậy để đặt niềm tin.
- Tuyệt đối không nên ham rẻ mà mua chim dù bỏ ra 500k để mua con chim nhưng nó ko đúng như mong đợi thì cũng tức muốn thả thôi. Như e nhờ anh Nam Chéc tuyển cho hơn chục chú chim Quảng Ngãi rồi nhưng chưa hề bị thất vọng 1 chú nào cả thấy cả về tố chất lẫn giọng chơi sướng hơn những chú chim được gắn mác Huế, mác đèo rất nhiều :D

duyquanbs

bạn vào bình định lên an lão mà xem họ nuôi rồi hãy nói bản thân mình cũng nuôi ss dòng chim an lão nếu chim bán 8-900 là có lời rồi .bạn nuôi theo kiểu thái xem có lợi k .nuôi cho nở chim con xong họ tách ra lồng rộng cho ăn cám con cò treo cả buồng chuối khi nào lên tách đỏ mới bắt vào lồng.sâu thì họ nuôi luôn k mua tiệm .mua tiệm sao chịu nổi .sâu rồng bán chỉ 120k/ 1kg bạn ra tiệm mua họ bán 200k/kg.bạn nuôi vài cặp thì k có lời là phải nhưng ở đây họ tự cung tự cấp .như mình nuôi 2 cặp 1 tuần mất 50k tiền thức ăn nên k có lời chỉ nuôi cho vui.
tại vì chổ đó cũng quen biết với thổ địa bạn mình năn nỉ lắm họ mới cho vào xem nên mình k dám nêu địa chỉ cụ thể chứ k mình làm vài hình cho mấy bác xem. họ k chỉ nuôi ss mà còn thu gom chim lưới về trữ lại rồi lựa ra gắn mác bẫy đấu .địa chỉ thuộc an lão giáp ranh ba tơ.
Bác này mâu thuẩn nhỉ? lúc bác nói ra QN tuyển chim rồi gặp, giờ bác nói nuôi ở An Lão (bình định) rồi. Nhảm quá, mod đóng topic dc rồi.

Chéc

nhân dịp về quê bình định mình định ra quãng ngãi tuyển vài e ba tơ minh long bẫy đấu nhưng phát hiện ra một sự thật là k có chim bẫy đấu ngoài rừng mà là chim sinh sản công nghiệp họ nuôi như trang trại với vài trăm cặp ép đẻ như trại gà toàn chim non nuôi xong thả ra khuôn rộng lên má đỏ bắt vào lồng riêng xong gắn mác là bẫy đấu bán với giá cao gấp 2-3 lần thực chất những con chim gọi là bẫy đấu ngoài rừng là vậy! mong ae hãy cân nhắc trước khi mua chim bẫy đấu ba tơ ,minh long với giá cao k đúng giá trị thưc.chim nuôi ss chỉ là chim non,chim má trắng ép giọng.
mình hỏi họ chim tiêu thụ được k họ nói gửi vào sài gòn đăng lên mạng bán chưa đầy 5 phút là hết hàng 1 tuần chỉ bán nhỏ giọt vài chục con cho nó hiếm.chim đó họ đã tuyển lựa hết con nào ngon lên lồng nuôi vài tháng mới bán còn lại chim dạt mới chuyển đi các tỉnh để bán.
Bạn mới định ra Quảng Ngãi chứ chưa ra...vậy m nghĩ thông tin bạn chia sẻ chắc mới nghe ai đó đồn. Thưc sự chim Quảng giờ cũng ít đi do người bắt quá nhiều, nhưng như vậy không phải là không còn. Nếu bạn thich thì lúc nào ra đây m dẫn đi mua hoặc lên núi 1 chuyến cho biết.

phandai1994

một câu hỏi rất dễ có lời giải :đơn giản bạn hỏi thử xem ae đi bẫy chuyên nghiệp xem bẫy được con chim dễ hay khó? nguồn chim lấy ở đâu ra mà tuần nào cũng bán vài chục con chim bẫy đấu chuẩn vùng miền chim ở đâu mà nhiều thế chắc chim quãng ngãi bay rợp trời chỉ cần treo lồng bẫy lên là bắt được chim.bản thân mình từng đi bẫy vài 3 ngày may lắm mới được 1 con có khi cả tuần theo cặp chim mà bắt k được.nói như bạn chắc mấy bác quãng ngãi bỏ nghề đi bẫy chim ngon hơn đi làm.
còn tại sao các dòng chim sông kon, trung mang,an lão k nuôi ss để bán câu trả lời đơn giản vì chim vùng này rất rất hiếm nên lấy đâu ra mà có để bẫy rồi bán đại trà như vậy nên phải tìm dòng nào mới nổi còn chim để bán . các bác nuôi ss dòng này cũng muốn bán như vậy lắm chứ nhưng ai tin là còn chim mà tin tưởng mua.
Đơn giản là bạn cứ giao lưu với cửa hàng ấy va về xem chim thế nào roi nói chuyện tiếp bạn! Bạn có thể nhờ các cao nhân cao thủ thẫm thoái mãi, chứ ngoài cuộc nói ko cũng ko dc gì, còn vấn đề má trắng ép giọng rất dễ để nhìn 1 con chim non! Thân!

vinhdq

đây k phải là pic tố cáo đối chất k nhằm vào ai cả .mục đích chỉ chia sẻ cho ae biết.có tin hay k là việc của bạn.bạn hỏi thử xem ae đi bẫy chuyên nghiệp ngoài quãng ngãi xem sẽ biết bẫy chim dễ hay khó mà tuần nào cũng có vài chục con để bán tiếc là mình k quay được clip trang trại đó .
Vote cho bạn 1 phiếu, đây là topic cảnh báo, không cần phải bằng chứng mần gì ai tin thì tin không tin cũng không sao, còn cái việc nuôi và nhân giống mình thấy cũng Ok duy trì được dòng chim hay, còn sợ mấy tay cò lái cò nhái lừa gạt anh em bán con chim cho cao vào mà không ra gì thì cũng tội cho anh em.
Vinhdq!

chaomaotd

Nuôi ss thì mình chưa gặp chứ nuôi má trắng hàng ngàn con trong một khuôn viên rộng thì mình thấy tận mắt rồi, chim má trắng đầu vào khoảng 20k/con ( 1,2 năm trước thì 5k/con ). Thức ăn là cám gà con hay gì gì đó vì nó đóng gói theo bao lớn, chuối thì ngày cả buồng vì chuối ở đây rất rẻ nhiều khi cho không ai lấy. Đến giai đoạn trổ lông xong là họ xuất chuồng. Nhưng nuôi kiểu này thì chỉ tập trung được mấy tháng thôi,

Sửa lần cuối:

hoangjtam

Bạn mới định ra Quảng Ngãi chứ chưa ra...vậy m nghĩ thông tin bạn chia sẻ chắc mới nghe ai đó đồn. Thưc sự chim Quảng giờ cũng ít đi do người bắt quá nhiều, nhưng như vậy không phải là không còn. Nếu bạn thich thì lúc nào ra đây m dẫn đi mua hoặc lên núi 1 chuyến cho biết.
đúng rồi mình tính đi thì gặp mấy thằng bạn nói vậy cũng k tin tụi nó nói mày k tin tao dẫn mày lên xem tận mắt cho biết .chim họ nuôi hàng ngàn con má trắng cả chim lưới lẫn nuôi ss .mình biết topic này mở ra sẽ động chạm đến 1 số cò nhái sẽ lên đây phản bác mục đích chỉ là cảnh báo ae k nên mua những con chim k đúng với giá trị thực của nó .bản thân nuôi ss là 1 điều tốt góp phần bảo tồn duy trì nguồn cung cấp chim cho ae chơi nhưng đừng lợi dụng gắn mác bẫy đấu trục lợi cá nhân,lừa gạt ae.
sự thật vẫn là sự thật thời gian sẽ trả lời .thực sự chim quãng ngãi cũng bình thường k có gì nổi bật chẳng qua do các dòng chim khác đang cạn nên mọi người phải tìm 1 dòng chim khác gọi là chơi tạm được để phục vụ thị hiếu chơi chim vì giá nó còn bình dân chẳng qua do 1 số kẻ lợi dụng pr lên để trục lợi cá nhân hãy trả con chim về đúng giá trị thực của nó.

hoangjtam

mình ngĩ bao nhiêu đó là đủ k cần nói nhiều bản thân mỗi người sẽ có câu trả lời cho mình để k bị lợi dụng lòng tin .mod vào đóng topic dùm.

hoangjtam

Bác này mâu thuẩn nhỉ? lúc bác nói ra QN tuyển chim rồi gặp, giờ bác nói nuôi ở An Lão (bình định) rồi. Nhảm quá, mod đóng topic dc rồi.
đóng hay k là chuyện của bqt bạn k có quyền nhìn cái nick mới lập là biết bạn từ đâu ra đây k phải là mục tố cáo đối chất mà là mục trao đổi bên lề cảnh báo 1 thực trạng có 1 số kẻ lợi dụng thị hiếu mua chim của ae để lừa gạt bán chim k đúng giá trị thực .
mình ăn ngay nói thẳng k sợ ai cả ,ai cũng sợ động chạm k dám nói lên sự thật để bọn xấu có cơ hội làm ăn thì còn đâu sự trong sạch của diễn đàn. nếu là chim lưới ,chim nuôi ss thì hãy nói đúng nguồn gốc bán đúng giá chứ đừng gắn mác bẫy đấu này nọ rồi đôn giá lên cao.

tinbmt1975

Lúc đầu thấy trên trang web bán online chim minh long, sơn hà, ba tơ giá cũng mềm, nhưng khi xem kỹ clip mới thấy giọng chim không phải của mấy con trong lồng đang bán, vậy là thôi luôn.

dpmq

Bất kể câu chuyện thực hư như nào,bất kể quan điểm của mỗi người mỗi khác,nhưng mình thích cái chất suy nghĩ của bạn chủ Topic,sống ở đời ngay thẳng và ngang nhiên như này mới thực sự là quí và trân trọng.

hoangjtam

có 1 số kẻ có tật giật mình lên phản bác hãy tự vấn lương tâm của mình hãy làm ăn chân chính .mình chỉ cảnh báo sớm để sau này k có 1 mục tố cáo đối chất bán chim ba tơ minh long đểu này nọ.

CMQN

có 1 số kẻ có tật giật mình lên phản bác hãy tự vấn lương tâm của mình hãy làm ăn chân chính .mình chỉ cảnh báo sớm để sau này k có 1 mục tố cáo đối chất bán chim ba tơ minh long đểu này nọ.
keke bi nhiêu là được rui đó bác chủ. Đụng chạm nhiều mắc lòng.. chỉ tội cho ae nào mua chim ko đúng giá cao dù là bảy lưới hay bảy đấu. ôm chim vài ba thg hay năm cũng sinh bệnh đâu đầu.

đóng hay k là chuyện của bqt bạn k có quyền nhìn cái nick mới lập là biết bạn từ đâu ra đây k phải là mục tố cáo đối chất mà là mục trao đổi bên lề cảnh báo 1 thực trạng có 1 số kẻ lợi dụng thị hiếu mua chim của ae để lừa gạt bán chim k đúng giá trị thực .
mình ăn ngay nói thẳng k sợ ai cả ,ai cũng sợ động chạm k dám nói lên sự thật để bọn xấu có cơ hội làm ăn thì còn đâu sự trong sạch của diễn đàn. nếu là chim lưới ,chim nuôi ss thì hãy nói đúng nguồn gốc bán đúng giá chứ đừng gắn mác bẫy đấu này nọ rồi đôn giá lên cao.

Bác này đúng là thiên tài khi có thể thay đổi thị trường. Biết thế nào là giá trị thực của 1 chú chim để mà nói đây bác??? ý bác là 1 con chim Quảng Ngãi bẫy đâu đang bị bán quá cao so với giá trị thực??? 1 con chim bắc tụi e đi bẫy bán 50-100k ko đắt toàn đem cho tuy nhiên vẫn có những con 1-2tr dù giọng ko hay. Vậy 1 con chim miền đánh lồng già rừng tố chất khi người ta đi vất vả 1,2 ngày đc 1,2 vậy những con bt chưa đến 1tr xuất sắc dị có giá >1tr còn không hợp lý?
- Chơi và giải trí có tính ăn thua, trừu tượng bởi cảm xúc khi nghe con chim hót mà định được 1 cái giá chung thì bác siêu quá rồi. E có con chim mộc dở Quảng Ngãi chỉ vì cái giọng mà người ta trả 6tr e ko bán vậy chắc người kia và e bị điên? Chơi mà cứ săn siu thà nghỉ chơi cho khỏe :D

đúng rồi mình tính đi thì gặp mấy thằng bạn nói vậy cũng k tin tụi nó nói mày k tin tao dẫn mày lên xem tận mắt cho biết .chim họ nuôi hàng ngàn con má trắng cả chim lưới lẫn nuôi ss .mình biết topic này mở ra sẽ động chạm đến 1 số cò nhái sẽ lên đây phản bác mục đích chỉ là cảnh báo ae k nên mua những con chim k đúng với giá trị thực của nó .bản thân nuôi ss là 1 điều tốt góp phần bảo tồn duy trì nguồn cung cấp chim cho ae chơi nhưng đừng lợi dụng gắn mác bẫy đấu trục lợi cá nhân,lừa gạt ae.
sự thật vẫn là sự thật thời gian sẽ trả lời .thực sự chim quãng ngãi cũng bình thường k có gì nổi bật chẳng qua do các dòng chim khác đang cạn nên mọi người phải tìm 1 dòng chim khác gọi là chơi tạm được để phục vụ thị hiếu chơi chim vì giá nó còn bình dân chẳng qua do 1 số kẻ lợi dụng pr lên để trục lợi cá nhân hãy trả con chim về đúng giá trị thực của nó.
Chim quảng ngãi giọng cũng hay mà bạn...có người chơi thì có kẻ bán...thuận mua thì vừa bán...mục đích chơi cũng khác nhau...chim trời cá biển., định giá trị rất khó...nó do quy luật cung cầu và do sở thích...Người bán và người mua cùng vui là tốt nhất

đây là con chim mình mua ở tiệm 10 tháng lồng.chủ tiệm bảo là chim huế nhưng chưa biết vùng nào mong ae giúp xem vùng nào của huế.

Em này giọng đơn điệu quá.

tạm đoán là chim má trắng nuôi lên

đúng rồi còn non lắm.

Giọng đơn điệu, lỏng lẻo, cụt 99% là con chim má trắng lên. Bác lập topic hỏi thì ae vào trả lời lại con bảo người ta "Còn non lắm". Chê người phải nghĩ đến thân chớ. Các cụ có câu "Thùng rỗng kêu to" cấm có sai :)

dungchaomaovt

Bình tĩnh , bình tĩnh, chủ topic chỉ đăng chia sẻ những nơi nuôi ss và má trắng rồi bán ra với cái chim bẫy đấu thôi. cũng là chia sẻ để mọi người cẩn thận hơn khi mua chim bẫy đấu. đó là ý tốt cho mọi người. đơn giản thế thôi . khi cmt nên nói về chủ đề chính của topic.theo mình chim vùng nào cũng hay hết, chỉ có treo đầu dê bán thịt lợn là dở thôi.cám ơn chủ topic đã chia sẻ cho anh em biết thong tin này.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.