sự thật về nguồn gốc thực chất chào mào gọi là bẫy đấu minh long,ba tơ,sơn hà.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

rfc647

Member
Mình đã mua ở đây 5em ,ba to,ml,tay tra co hết,mua hồi lúc chưa bán web mà ai đến trước lấy trước,toàn đi 3h 4h sáng để bắt đầu tiên,nhận xét,bóng bộ đúng chim qngai,bộ nhỏ,mào cui cui,đa phần đợt nào cũng giống nhau,giọng thì tông khá nhanh và dài,chim đa phần chim tơ mùa này,hiếm khi có con nào thiệt già, mình có bat 1 em bato có giong kép lên trên 12,13 am dài đếm ko hết,bắt 5 em xổng hết 3 em ,2 em cho ông bạn luôn.nhận xét nhiêu đó,

longteo48

xin lỗi bạn đồng bọn của nhau là sao, mình lên diễn đàn này để giao lưu chia sẻ, chứ chưa có bán cái thứ gì trên này, trước khi bạn muốn lên án 1 ai đó thì ít nhất cũng phải có gì minh chứng, bạn đưa cái đường dẫn đó vào mình không hiểu ý nghĩa gì. chả lẻ mình là dân QNgai, cũng là đồng bọn của tụi mua bán hay sao.
trong diễn đàn ae chơi chim ở Quảng Ngãi cũng nhiều, nhưng chưa ai có thông tin về việc nuôi cm ss, thì bạn lại post và lên án
những câu hỏi mình hỏi ở trên không liên quan gì đến việc nuôi ghép, nhưng lại liên quan đến những vấn đề bạn đề cập, mình chỉ muốn nó rõ ràng hơn
vì ít ra gì mình cũng là người Quãng Ngãi nên chí ít cũng có liên quan đến vấn đề lên án của bạn
thớt đăng bài với tiêu đề và nội dung như thế mà không có hình ảnh, không có video. thớt nói thế là chưa chuẩn lắm so với tiêu đề và nội dung thớt đưa ra. thớt nói cứ như đúng rồi ấy. m thấy không thuyết phục tí nào. mà lại mang tiếng xấu cho a e muốn mang chim hay cho a e cùng chơi. tất nhiên là 10 người thì sẽ có người vì tiền, có người vì đam mê muốn mang tiếng chim qn cho a e cùng chơi. thớt đã đi tới nơi và tận mắt thấy mà lại không có một cái gì làm bằng chứng cũng như không!

longteo48

Các bạn bình tĩnh nhé...tranh luận chứ không nên cãi nhau mất hòa khí..Thực sự nếu có ảnh dẫn chứng thì sẽ khách quan hơn.Trăm nghe không bằng một thấy...mà bác chủ pic cũng nên nhớ rằng bài viết của bác dù nếu có là sự thật thì cần có cái ảnh hay clip minh họa...vì nó có thể ảnh hưởng tới một số thành viên tuyển chim Quảng Ngãi cho anh em.Thứ hai là mình thấy Bác nói chim Quảng Ngãi bình thường không có gì nổi bật...vùng nào cũng có con hay con dở mà bạn.Chim Quảng Ngãi cá nhân mình thấy giọng hay đó bạn ạ...cách chơi, cách nghĩ mỗi người mỗi khác...
em cũng có ý như bác! thấy bài thớt đưa ra vơ đũa cả nắm. sẽ làm cho a e có tâm, có đam mê sẽ bất bình không hề nhẹ. e đọc e là người mua chim của web đó xưa giờ vẫn thấy k vui chưa nói đến người bán chim trên web sẽ ntn!

ah thì ra đây là đồng bọn của nhau hèn gì mà căng thẳng như vậy rõ rồi nhé ae vào xem cháy nhà lòi ra mặt chuột còn thằng nào nữa k vào nốt đi.
http://www.chaomao.org/members/9662-Jack-Dam
m
ục đích đầu tiên của mình chỉ là nhằm vào 1 web mua bán chim có dấu hiệu bất minh nên tìm hiểu rõ nguồn gốc chim ở đâu ra mà có nguồn cung ổn định như vậy!lên cảnh báo ae ai ngờ có thêm nhiều kẻ chột dạ nhảy vào ném đá "ăn vụng mà k biết chùi mép".

ăn nói đàng hoàng nhé việc có liên quan đến cậu k mà phải xoắn như thế vậy thằng nào hôm bữa hỏi giao lưu an lão mà đem con chim bắc ra rồi bảo chim huế đòi giao lưu hả?topic mang tính chia sẻ tin hay k là việc của mọi người chỉ có những kẻ làm ăn bất chính mới nhột.
thằng nào mới là đàn bà hả cái clip người ta đăng từ năm nào nay cũng đào ra bươi móc lên để nói là sao .

Mày nói gì thì đưa ra dẫn chứng nhé, con bổi Huế tao ko thích giao lưu với mày vì nghe cái cách nói chuyện của mày tao thấy mày chỉ biết coi con chim của mày là hơn của người khác rồi. Chứ chim bắc cái đbt ấy :rolleyes:
Clip này mày bảo là chim bắc à? ae vào xem luôn giúp mình để xem trình độ thẩm âm tai trâu của hoang j tâm nhé.
Cặp chim đó tao bán lại cho bác Hà Huy Hoang P.Chủ tịch CLB cm Mỹ Đình ưng ý giờ vẫn nuôi, mày có cần tau bảo bác ấy quay clip sổ bọng Huế 7,8 cho nghe để thông tai trâu?

Mình đề nghị mod làm sáng tỏ việc này. Không thể để những kẻ gen ăn tức ở ăn nói linh tinh
- Nói xấu một số anh em bẫy chim và tuyển chim ở Quảng Ngãi.
- Đưa thông tin mà ko có bằng chứng cụ thể???
Việc không liên quan đến mình nhưng a/h đến mấy ae đã tuyển cho mình nhiều con chim rất hay nên mình thành thật nhờ mod làm cho ra lẽ.

duongnhiet

Member
Mày nói gì thì đưa ra dẫn chứng nhé, con bổi Huế tao ko thích giao lưu với mày vì nghe cái cách nói chuyện của mày tao thấy mày chỉ biết coi con chim của mày là hơn của người khác rồi. Chứ chim bắc cái đbt ấy :rolleyes:
Clip này mày bảo là chim bắc à? ae vào xem luôn giúp mình để xem trình độ thẩm âm tai trâu của hoang j tâm nhé.

Cặp chim đó tao bán lại cho bác Hà Huy Hoang P.Chủ tịch CLB cm Mỹ Đình ưng ý giờ vẫn nuôi, mày có cần tau bảo bác ấy quay clip sổ bọng Huế 7,8 cho nghe để thông tai trâu?

Mình đề nghị mod làm sáng tỏ việc này. Không thể để những kẻ gen ăn tức ở ăn nói linh tinh
Việc không liên quan đến mình nhưng a/h đến mấy ae đã tuyển cho mình nhiều con chim rất hay nên mình thành thật nhờ mod làm cho ra lẽ.
Hỗn quá!:mad:

dungchaomaovt

Người ta chỉ đăng bài chia sẻ cho anh em cẩn thận về vấn đề nuôi ss và bán thành bẫy đấuthôi mà, đâu có nói cụ thể ai, mình thấy một số người cố tình hiểu sai cái ý của topic, rồi đâm ra mất hòa khí, anh em vui vẻ tý đi.

hilandwind

Mấy con này vừa ra giọng bắc vừa giọng trung nên khả năng là bắc ép giọng rồi.

cmtegiac

có lẽ AE đang đi xa vấn đề mà chủ topic muốn đề cập rồi. Túm cái quần lại là chủ topic muốn cảnh báo anh em về tình trạng buôn bán chim hiện nay, có trường hợp họ nuôi sinh sản rùi gắn mác chim bẫy đấu đầy tố chất để bán tới AE giá cao mà thôi. còn AE nào vẫn tự cho mình là người hiểu biết, hoặc muốn tự trải nghiệm thì cứ mua thôi. Chim vùng nào cũng có con hay con dở, hay về giọng và hay về nết đấu hết nên AE cứ thoải mái mua nếu ưng cái bụng thôi.
Mình thấy bài bạn ấy đóng góp là có ý tốt, để AE nào chưa mua hoặc đang có ý định mua thì xem xét lại cho chắc chắn nguồn gốc rồi mua chưa muộn. Nếu các bạn ở SG thì đều có thể mua được chim HUế, bình định, quảng ngãi, songkon ... chuẩn vùng miền chứ

bác hilandwind nhận xét thế thì chắc trong 1000 con cm Huế chắc 999,9 con là chim bắc ép giọng quá. Thôi đó là chuyện cá nhân e ko muốn nói vẫn đề đó ở đây.

có 1 số kẻ có tật giật mình lên phản bác hãy tự vấn lương tâm của mình hãy làm ăn chân chính .mình chỉ cảnh báo sớm để sau này k có 1 mục tố cáo đối chất bán chim ba tơ minh long đểu này nọ.
Ai có tật giật mình? chẳng ai người ta phải ngại cả đâu. Chỉ là nói có sách mách có chứng, chứ cái kiểu ăn nói lung tung người ở địa phương người ta phải vào hỏi đó.
ah thì ra đây là đồng bọn của nhau hèn gì mà căng thẳng như vậy rõ rồi nhé ae vào xem cháy nhà lòi ra mặt chuột còn thằng nào nữa k vào nốt đi.
http://www.chaomao.org/members/9662-Jack-Dam
m
ục đích đầu tiên của mình chỉ là nhằm vào 1 web mua bán chim có dấu hiệu bất minh nên tìm hiểu rõ nguồn gốc chim ở đâu ra mà có nguồn cung ổn định như vậy!lên cảnh báo ae ai ngờ có thêm nhiều kẻ chột dạ nhảy vào ném đá "ăn vụng mà k biết chùi mép".
Cháy nhà? chột dạ? Hỡi ôi những kẻ gato như mày mãi mãi chỉ đi dưới chân người khác mà soi thôi, người ta mà là chuột thì mày ko bằng con muỗi.

sonbt

bác hilandwind nhận xét thế thì chắc trong 1000 con cm Huế chắc 999,9 con là chim bắc ép giọng quá. Thôi đó là chuyện cá nhân e ko muốn nói vẫn đề đó ở đây.

Ai có tật giật mình? chẳng ai người ta phải ngại cả đâu. Chỉ là nói có sách mách có chứng, chứ cái kiểu ăn nói lung tung người ở địa phương người ta phải vào hỏi đó.

Cháy nhà? chột dạ? Hỡi ôi những kẻ gato như mày mãi mãi chỉ đi dưới chân người khác mà soi thôi, người ta mà là chuột thì mày ko bằng con muỗi.
Nặng lời quá bạn.

hoangjtam

hahaah đừng lồng lộn lên như thế chứ chuyện mình thấy chẳng có gì to tát.để ae tự nhận xét a k thèm chấp loại chợ búa ,vô học như mày!
chỉ có những thằng làm ăn k đàng hoàng mới vào này nọ chứ người đàng hoàng k ai vào tranh cãi như thế cả "cây ngay k sợ chết đứng".
còn việc đóng hay k là việc của mod khi nào tôi vào mục tố cáo mà tố sai sự thật liên quan đến cá nhân rồi hãy nói .tôi k có nghĩa vụ phải trả lời những chất vấn của ai cả.
túm lại thằng nào cố chấp k tin thì mất tiền ngu ráng chịu k nhiều lời nữa .close.

Sửa lần cuối:

HieuYamahaBD

T Lesxuschantrau có tốt lành gì đâu cò với lái (chủ đề cảnh báo) Pic này là để cảnh báo ae chứ k phải giới thiệu về mình rồi nói xấu nhau , chim chơi giàn vùng nào chả chơi đc Huế làm cc gì vác lũ hếu lên giàn xem thế nào nhỉ cũng cức heo thôi , hiện giờ là thời điểm chim chơi giàn , con nào hay la mua , ba tơ 4 bơ gì làm đc cái gì , đi hỏi MickeyqN ( bảo) xem bato làm đc cái gì ở cái giàn Sài Thành , chim chào mào dễ nuôi mà khó chơi ...... hận...

CMQN

vậy xin mời ae chơi chào mào o qngai buon ban chim vào hỏi cùng bác lexus đi nào,

dungchaomaovt

có lẽ AE đang đi xa vấn đề mà chủ topic muốn đề cập rồi. Túm cái quần lại là chủ topic muốn cảnh báo anh em về tình trạng buôn bán chim hiện nay, có trường hợp họ nuôi sinh sản rùi gắn mác chim bẫy đấu đầy tố chất để bán tới AE giá cao mà thôi. còn AE nào vẫn tự cho mình là người hiểu biết, hoặc muốn tự trải nghiệm thì cứ mua thôi. Chim vùng nào cũng có con hay con dở, hay về giọng và hay về nết đấu hết nên AE cứ thoải mái mua nếu ưng cái bụng thôi.
Mình thấy bài bạn ấy đóng góp là có ý tốt, để AE nào chưa mua hoặc đang có ý định mua thì xem xét lại cho chắc chắn nguồn gốc rồi mua chưa muộn. Nếu các bạn ở SG thì đều có thể mua được chim HUế, bình định, quảng ngãi, songkon ... chuẩn vùng miền chứ
, LIKE , bạn này nói đúng

duongchulam

ai thích thì mua thôi còn vấn đề gì nữa đâu mà tranh cãi hoài mãi thế! cảnh giác hàng gắn mác thì cũng đúng
bác nào có chim gắn mác huế, quãng,... em cũng mặc kệ chỉ cần phù hợp với tiêu chí của mình là OK thôi
tóm lại em xin chúc các anh em chim cò căng lữa để tranh giải, hoặc giao lưu cà phê dịp lễ cho vui

phuongcty470

Bác này đúng là thiên tài khi có thể thay đổi thị trường. Biết thế nào là giá trị thực của 1 chú chim để mà nói đây bác??? ý bác là 1 con chim Quảng Ngãi bẫy đâu đang bị bán quá cao so với giá trị thực??? 1 con chim bắc tụi e đi bẫy bán 50-100k ko đắt toàn đem cho tuy nhiên vẫn có những con 1-2tr dù giọng ko hay. Vậy 1 con chim miền đánh lồng già rừng tố chất khi người ta đi vất vả 1,2 ngày đc 1,2 vậy những con bt chưa đến 1tr xuất sắc dị có giá >1tr còn không hợp lý?
- Chơi và giải trí có tính ăn thua, trừu tượng bởi cảm xúc khi nghe con chim hót mà định được 1 cái giá chung thì bác siêu quá rồi. E có con chim mộc dở Quảng Ngãi chỉ vì cái giọng mà người ta trả 6tr e ko bán vậy chắc người kia và e bị điên? Chơi mà cứ săn siu thà nghỉ chơi cho khỏe :D
Ông này ko hiểu ah, ý của hoangjitam là nếu là chim bẫy lưới và nuôi sinh sản thì hãy nói thật để bán đúng giá của chim bẫy lưới và nuôi sinh sản. Chim bẩy đấu thường có giá cao hơn gấp 1,5 - 2 lần nên người bán lợi dụng điều này để đẩy giá chim lên cao.

dpmq

Có lẽ Mod nên đóng topic ở đây,vấn đề đưa ra hiểu như nào thì anh em tự mình cảm nhận vì quan điểm thì không bao giờ giống nhau.
Lexuschantrau chú còn nhỏ,cũng mang tiếng chơi chim tao nhã mà 1 vài cm của chú đã đi quá đà với tiêu chí diễn đàn chia sẻ học hỏi trong sự vui vẻ và tôn trọng tất cả nhau,mọi cái dừng lại đây là ok rồi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.