sự thật về nguồn gốc thực chất chào mào gọi là bẫy đấu minh long,ba tơ,sơn hà.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Giờ chim Quảng Ngãi đang nổi lên chim Bình Định, Gia Lai muốn dìm xuống xuống sao ấy :v Sao ép giọng thì ép giọng Huế, Quảng Nam cho có giá chứ ep giọng Quảng Ngãi làm chi :D Nói có sách, mách có chứng thằng đàn ông có gì cứ thẳng thắn mà nói làm gì phải bóng gió như con đàn bà. Còn ko có cơ sở chỉ là đi nghe hơi lại thì lặn cho nước nó trong bác chủ pic ạ.

Jack Dam

sự thật vẫn là sự thật thời gian sẽ trả lời .thực sự chim quãng ngãi cũng bình thường k có gì nổi bật chẳng qua do các dòng chim khác đang cạn nên mọi người phải tìm 1 dòng chim khác gọi là chơi tạm được để phục vụ thị hiếu chơi chim vì giá nó còn bình dân chẳng qua do 1 số kẻ lợi dụng pr lên để trục lợi cá nhân hãy trả con chim về đúng giá trị thực của nó.
đăng cho ae biết là một điều tốt,
nhưng: thế nào là giá trị thực?
còn con chim người ta bán thích thì mua không thích thì thôi, ừ thì chim Quảng ngãi bình thường, đâu ai ép bạn mua, bạn đến mà không mua, họ có là gì bạn không?
theo mình nghĩ: giá trị của 1 con chim là khi mắt thấy tai nghe, nếu ưng ý thì súc.
bạn có chắt rằng chim ngoài tự nhiên nó chơi hay hơn chim má trắng ép giọng không?

Jack Dam

1 điều nữa mình góp ý cho chủ pic thật ra vùng An Lão và vùng Ba Tơ, hình như là chung 1 ngọn núi, có đôi khi điều kiện sinh sống ở An Lão không tốt nên chim di cư sang vùng Ba Tơ, bởi vậy nên khi chim An Lão gần như đã sắp tiệt chủng, thì người ta lại tìm mua dòng chim Ba Tơ.
bạn thích thì cứ lập trang trại ghép sinh sản để duy trì dòng chim này
cũng phải cảm ơn những người nuôi sinh sản vì họ đã duy trì được 1 dòng chim, gióp phần vào việc làm tăng số lượng chim bán trên thị trường nhờ vậy mà có sự cạnh tranh và giảm được vấn đề bẫy lưới mà chim rừng gần như cạn kiệt
nếu vấn đề chỉ dừng lại ở việc thảo luận thì mong chủ pic và mọi người không nên có thái độ gây gắt và ném đá như vậy, và hãy đưa ra 1 chứng cứ để vấn đề được rõ hơn.
pic này có lẽ nên đóng
nếu bác nào muốn tranh luận hãy trả lời những câu hỏi tôi nêu trên

Sửa lần cuối:

hoangjtam

Giờ chim Quảng Ngãi đang nổi lên chim Bình Định, Gia Lai muốn dìm xuống xuống sao ấy :v Sao ép giọng thì ép giọng Huế, Quảng Nam cho có giá chứ ep giọng Quảng Ngãi làm chi :D Nói có sách, mách có chứng thằng đàn ông có gì cứ thẳng thắn mà nói làm gì phải bóng gió như con đàn bà. Còn ko có cơ sở chỉ là đi nghe hơi lại thì lặn cho nước nó trong bác chủ pic ạ.
ăn nói đàng hoàng nhé việc có liên quan đến cậu k mà phải xoắn như thế vậy thằng nào hôm bữa hỏi giao lưu an lão mà đem con chim bắc ra rồi bảo chim huế đòi giao lưu hả?topic mang tính chia sẻ tin hay k là việc của mọi người chỉ có những kẻ làm ăn bất chính mới nhột.
thằng nào mới là đàn bà hả cái clip người ta đăng từ năm nào nay cũng đào ra bươi móc lên để nói là sao .

Các bạn bình tĩnh nhé...tranh luận chứ không nên cãi nhau mất hòa khí..Thực sự nếu có ảnh dẫn chứng thì sẽ khách quan hơn.Trăm nghe không bằng một thấy...mà bác chủ pic cũng nên nhớ rằng bài viết của bác dù nếu có là sự thật thì cần có cái ảnh hay clip minh họa...vì nó có thể ảnh hưởng tới một số thành viên tuyển chim Quảng Ngãi cho anh em.Thứ hai là mình thấy Bác nói chim Quảng Ngãi bình thường không có gì nổi bật...vùng nào cũng có con hay con dở mà bạn.Chim Quảng Ngãi cá nhân mình thấy giọng hay đó bạn ạ...cách chơi, cách nghĩ mỗi người mỗi khác...

hoangjtam

Giọng đơn điệu, lỏng lẻo, cụt 99% là con chim má trắng lên. Bác lập topic hỏi thì ae vào trả lời lại con bảo người ta "Còn non lắm". Chê người phải nghĩ đến thân chớ. Các cụ có câu "Thùng rỗng kêu to" cấm có sai :)
bạn có đọc kỹ k mà nói có biết và hiểu nghĩa tiếng việt k? .người ta nói chim còn non má trắng 10 tháng có phải là còn non k hả?

Kẻ Trú Mưa

mấy bác bình tĩnh nào, sự việc gì cũng cần có thông tin hai chiều thì mới xác thực được đúng không nào. hôm qua em cũng đắn đo mãi rồi bấm bụng mua liều luôn, thứ nhất là thử vận may, thứ hai là để review lại cho các bác xem thử! thà một vài người dính đạn trước còn hơn chết chung cả lũ :) có lẽ lát nữa em nó về tới nhà, có gì em sẽ chụp hình trước rồi sẽ quay một cái clip cho anh em thẩm định sau

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Anh em giữ bình tĩnh, tranh luận thẳng thắng hòa nhã. Câu chuyện cũng không có gì quá đáng có lẽ mọi người cũng đã hiểu được phần nào.

hoangjtam

bao nhiêu đó là đủ rồi ai k tin thì mất tiền oan ráng chịu.mod đóng topic dùm có lòng tốt mà k được.

ti_do85

Chủ topic chỉ có ý muốn chia sẻ thông tin để ae cân nhắc trong việc mua chim thôi, mình thấy đây là ý tốt mà

Jack Dam

bao nhiêu đó là đủ rồi ai k tin thì mất tiền oan ráng chịu.mod đóng topic dùm có lòng tốt mà k được.
đủ rồi là thế nào, mất tiền oan là sao, sao bạn lơn lờ không trả lời các câu hỏi trong #63 của mình, mà cứ ném đá vô tội vạ

hoangjtam

đủ rồi là thế nào, mất tiền oan là sao, sao bạn lơn lờ không trả lời các câu hỏi trong #63 của mình, mà cứ ném đá vô tội vạ
bạn muốn trả lời cái gì? bạn có phải là người mua bán chim k?
2 con chim thi 1 con nuôi má trắng lên với 1 con bổi già rừng bạn chọn con nào hãy trả lời đi rồi hãy hỏi.
-chim kéo lưới với chim nuôi non gắn mác chim bẫy đấu bán với giá gấp đôi nếu bạn mua phải thì bạn nghĩ sao có phải mất tiền ngu k ?
-có 1 câu hỏi cho bạn :bạn có phải là đồng bọn với bọn bán chim đểu k mà vào cẳng thẳng như vậy .
topic mình lập ra có tố cáo bạn bán chim đểu k mà bạn nói. mình k muốn tranh luận với những kẻ cố chấp nên đóng có vấn đề với bạn sao.

hoangjtam

ah thì ra đây là đồng bọn của nhau hèn gì mà căng thẳng như vậy rõ rồi nhé ae vào xem cháy nhà lòi ra mặt chuột còn thằng nào nữa k vào nốt đi.
http://www.chaomao.org/members/9662-Jack-Dam
m
ục đích đầu tiên của mình chỉ là nhằm vào 1 web mua bán chim có dấu hiệu bất minh nên tìm hiểu rõ nguồn gốc chim ở đâu ra mà có nguồn cung ổn định như vậy!lên cảnh báo ae ai ngờ có thêm nhiều kẻ chột dạ nhảy vào ném đá "ăn vụng mà k biết chùi mép".

CMQN

chào pac,ý bác chắc chê giọng chim Quãng Ngãi ko bằng vùng Qnam.Bình Định đúng ko.bác bt giá chim bảy lưới.bảy đấu o Quãng ngãi ko,giá trị bảy đấu theo công lao nhưng chắc j ae o tỉnh khác mua đc đúng con chim,giá tiền, hợp lý của con bổi,ít a e cũng ko đc đủ điều kiện để mua con chim giá cao như bác đâu. Ae dù có giàu nhưng ít ai bỏ tiền cao để mua biểu diễn,khoe mình giàu chơi sang để đổi lại bị chửi là dân có tiền nhưng ko bt dùng tiền sao cho hợp lý.

sonbt

Căng thẳng quá các bác. Những chia sẽ của anh hoangjtam nếu có thêm hình ảnh hay clip thì sẽ minh chứng rõ ràng hơn ( nhưng cái này cũng khá khó về nhiều mặt). Thông tin đưa ra các bạn có thể tham khảo thêm, rồi quyết định khi mua.
Mình vì ở xa nơi có chim, lúc trước tuyển qua mạng gặp nhiều thất vọng. Có trường hợp nhờ ông anh họ hàng ở Gia Lai tuyển 3 em 1 mùa, về 1 em tạm, 1 e giọng dở, 1 e bể; cũng đành chịu, gửi tiền rồi cũng ko muốn mắc lòng thêm.
Hiện tại, công việc bận nên ko còn em nào cả.

Jack Dam

đăng cho ae biết là một điều tốt,
nhưng: thế nào là giá trị thực?
còn con chim người ta bán thích thì mua không thích thì thôi, ừ thì chim Quảng ngãi bình thường, đâu ai ép bạn mua, bạn đến mà không mua, họ có là gì bạn không?
theo mình nghĩ: giá trị của 1 con chim là khi mắt thấy tai nghe, nếu ưng ý thì súc.
bạn có chắt rằng chim ngoài tự nhiên nó chơi hay hơn chim má trắng ép giọng không?

ah thì ra đây là đồng bọn của nhau hèn gì mà căng thẳng như vậy rõ rồi nhé ae vào xem cháy nhà lòi ra mặt chuột còn thằng nào nữa k vào nốt đi.
http://www.chaomao.org/members/9662-Jack-Dam
m
ục đích đầu tiên của mình chỉ là nhằm vào 1 web mua bán chim có dấu hiệu bất minh nên tìm hiểu rõ nguồn gốc chim ở đâu ra mà có nguồn cung ổn định như vậy!lên cảnh báo ae ai ngờ có thêm nhiều kẻ chột dạ nhảy vào ném đá "ăn vụng mà k biết chùi mép".
xin lỗi bạn đồng bọn của nhau là sao, mình lên diễn đàn này để giao lưu chia sẻ, chứ chưa có bán cái thứ gì trên này, trước khi bạn muốn lên án 1 ai đó thì ít nhất cũng phải có gì minh chứng, bạn đưa cái đường dẫn đó vào mình không hiểu ý nghĩa gì. chả lẻ mình là dân QNgai, cũng là đồng bọn của tụi mua bán hay sao.
trong diễn đàn ae chơi chim ở Quảng Ngãi cũng nhiều, nhưng chưa ai có thông tin về việc nuôi cm ss, thì bạn lại post và lên án
những câu hỏi mình hỏi ở trên không liên quan gì đến việc nuôi ghép, nhưng lại liên quan đến những vấn đề bạn đề cập, mình chỉ muốn nó rõ ràng hơn
vì ít ra gì mình cũng là người Quãng Ngãi nên chí ít cũng có liên quan đến vấn đề lên án của bạn

Jack Dam

bạn muốn trả lời cái gì? bạn có phải là người mua bán chim k?
2 con chim thi 1 con nuôi má trắng lên với 1 con bổi già rừng bạn chọn con nào hãy trả lời đi rồi hãy hỏi.
-chim kéo lưới với chim nuôi non gắn mác chim bẫy đấu bán với giá gấp đôi nếu bạn mua phải thì bạn nghĩ sao có phải mất tiền ngu k ?
-có 1 câu hỏi cho bạn :bạn có phải là đồng bọn với bọn bán chim đểu k mà vào cẳng thẳng như vậy .
topic mình lập ra có tố cáo bạn bán chim đểu k mà bạn nói. mình k muốn tranh luận với những kẻ cố chấp nên đóng có vấn đề với bạn sao.
1. mình không quan tâm đến việc má trắng hay bổi già rừng nhưng con nào chơi hay thì mình mua, hiện tại mình đang giữ 1 con má trắng lên, chơi hay không thì không biết nhưng người hỏi mua nó rất nhiều vậy mà chưa bao giờ mình đưa ra cái giá
2. sao bạn có ác cảm với chim má trắng và chim kéo lưới vậy, chả lẻ chim má trắng và kéo lưới con nào cũng chơi dỡ sao, vậy thì bạn phải tự lên rừng bẫy chim rồi.
3. những câu hỏi của mình bạn đều lợn lờ không trả lời mà cứ cái quan niêm tiền học phí thế thì bạn cũng phải tự vác chim đi bẫy rồi, trong khi mình cũng nói rằng chia sẻ là tốt, nhưng cũng đừng nên chuyển sang nhiều vấn đề khác
bây giờ mình mới đọc được pic này cuả bạn, cũng chẵn có gây gắt gì

HieuYamahaBD

1. mình không quan tâm đến việc má trắng hay bổi già rừng nhưng con nào chơi hay thì mình mua, hiện tại mình đang giữ 1 con má trắng lên, chơi hay không thì không biết nhưng người hỏi mua nó rất nhiều vậy mà chưa bao giờ mình đưa ra cái giá
2. sao bạn có ác cảm với chim má trắng và chim kéo lưới vậy, chả lẻ chim má trắng và kéo lưới con nào cũng chơi dỡ sao, vậy thì bạn phải tự lên rừng bẫy chim rồi.
3. những câu hỏi của mình bạn đều lợn lờ không trả lời mà cứ cái quan niêm tiền học phí thế thì bạn cũng phải tự vác chim đi bẫy rồi, trong khi mình cũng nói rằng chia sẻ là tốt, nhưng cũng đừng nên chuyển sang nhiều vấn đề khác
bây giờ mình mới đọc được pic này cuả bạn, cũng chẵn có gây gắt gì
M muốn nuôi gì thì mặc kệ mày , người ta (pic) chỉ cảnh báo thôi , có những thằng ngu mới mua trên chimcanhvietnam (k lẽ có you) ,mùa này mua thay lông + cặp đẻ làm gì mà nó có chim bẩy đấu bán hoài , m đi đánh hoành hoạch chưa chắc đã dính huống gì chào mào , có lại nhà thằng bán chim chưa mà phán , nó rộng ít lắm có vài trăm con thôi à rất ít , nói đến đây hiểu k t đần .. Khẳng định là chủ Pic cảnh báo anh em k bị đóng tiền ngu , ai chưa hiểu thì vác tay lên trán mà suy nghĩ nhé.. xin hết .

ngothanhnhan

M muốn nuôi gì thì mặc kệ mày , người ta (pic) chỉ cảnh báo thôi , có những thằng ngu mới mua trên chimcanhvietnam (k lẽ có you) ,mùa này mua thay lông + cặp đẻ làm gì mà nó có chim bẩy đấu bán hoài , m đi đánh hoành hoạch chưa chắc đã dính huống gì chào mào , có lại nhà thằng bán chim chưa mà phán , nó rộng ít lắm có vài trăm con thôi à rất ít , nói đến đây hiểu k t đần .. Khẳng định là chủ Pic cảnh báo anh em k bị đóng tiền ngu , ai chưa hiểu thì vác tay lên trán mà suy nghĩ nhé.. xin hết .
Chẳng biết bạn là người như thế nào, từ đầu đến đây chưa thấy comment của bạn. Nhưng đây là 1 comment tồi tệ nhất mà tôi đọc từ đầu đến đây.
vài lời góp ý....

Mình vừa xem các bài viết của bạn...quả thực chẳng còn gì để nói...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.