Tổng hợp hình ảnh / sự kiện của chaomao.org

netcom0909

hix, chia buồn cùng a Tuấn và a Đóan nữa. Chủ cũ và chủ mới chưa kịp vui là đã chia tay e nó rồi. E nhìn cái clip mà tiết quá, chú chim tướng đẹp và đầy tiềm năng.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Hic vậy mà lúc đt bác tinatino ko nói bảo vào xem đi, mình cứ hý hửng là thế nào cũng bẩy đc vài e nhưng ai ngờ, hic hix. Cái vụ bỏ chim trong xe mà đóng cửa tắt máy chết chim này là kinh nghiệm xương máu lắm. Bác Tú cũng bị trường hợp như thế mà mất đi con chim yêu quý. Chia buồn cùng anh/em.

Leodevincy
Đã vậy vào quán ven đường ăn trưa mấy pa ham măm, bỏ quên chim trên xe tiếp. May mà có bác tài nhắc nhở...pótai...
Thân chào, tinatino

Vinhhuy

Chào Mào Danh Dự
Chia buồn cùng anh em! Đi bẫy chưa được em nào đã bị Diêm Vương bẫy mất 1 em. Chúc anh em mau gỡ lại em khác.
P/s: Chú Đức nếu kg có lời thì anh sẽ rủ chú Tú vào nhà chú cập nhật tình hình chú đi với chào mào chúa nhà chú đóa. He he. Ai bảo ngồi cạnh mái còn ché rồi lại up ảnh lên khoe.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Đã vậy vào quán ven đường ăn trưa mấy pa ham măm, bỏ quên chim trên xe tiếp. May mà có bác tài nhắc nhở...pótai...
Thân chào, tinatino

acac em để chim trong xe hoài mà có sao đâu, vấn đề là em khg đóng hết cửa kính lại mà vẫn chừa 1 khoảng nhỏ khg đóng kín, với lại khi có chim trong xe dù nóng cách mấy em cũng khg dám mở máy lạnh hixhix!!!
AE chú ý nhớ đừng đóng hết kín là dc!!!
ps/ chia buồn cho em chim hixhix!!! chủ chim!!!

cm_bavi

Trời ơi!!! Thiện tai thiện tai....mấy thứ đó là vật bất ly thân mà mấy bác cứ wên hoài! Vô cùng thường tiếc!

saosau

Đã nói rồi mà chỉ lo ăn nhậu là giỏi thôi. Đâu có quan tâm mấy em nó đau. Hu hu xin tiễn em về cõi vĩnh hằng, mong ngày sau có đầu thai thì đầu thai vào chú chim chào mào ờ nhà mình nhé, mình sẽ chăm sóc chú tốt hơn mấy cụ chỉ ham ăn nhậu đó hic hic.
.
.
.
He he......................................
các cụ nhớ bài học này mà rút kinh nghiệm nhé.

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ
Tiếp tục chương trình giao lưu của đoàn tại Quy nhơn là chương trình bẫy chim tại khu vực Suối Bọng thuộc vùng đèo Cù Mông. Tới khu vực bẫy chim khoảng 8h sáng, AE ai cũng háo hức hồ hởi. Chính vì vậy sau 1h đồng hồ theo dõi dấu chim rừng, bác Vipclub mới phát hiện quên đem theo máy chụp hình để tác nghiệp ( lúc này tinatino đang còn gặp khách hàng tại Quy Nhơn, nên ko có máy). Lật đật băng rừng ra xe để lấy máy thì bật ngửa người, 4 chú chim còn trên xe do bác tài tắt máy nên đang ngáp hấp hối. Sau một hồi sơ cứu, 3 em hồi tỉnh và 1 em của bác Đoán tặng Tuấn Vipclub ra đi. Buồn quá....AE chẳng còn muốn bẩy nữa, thất thểu trở về...chán như con gián.
Mời các bác xem đở vài tấm hình tinatino chụp :

......huhhuuu....tiếp tục khởi hành lên Đắk Lắk...
Thân chào, tinatino.
Chia buồn với Bác tuấn vậy. Âu cũng là cái duyên của bác Tuấn với em nó không có. Cái số của em nó chỉ tới thế thôi.
Chia buồn.
Thân! Tuancdnnt.

Matrix

Founder
Thành viên BQT
Hic vậy mà lúc đt bác tinatino ko nói bảo vào xem đi, mình cứ hý hửng là thế nào cũng bẩy đc vài e nhưng ai ngờ, hic hix. Cái vụ bỏ chim trong xe mà đóng cửa tắt máy chết chim này là kinh nghiệm xương máu lắm. Bác Tú cũng bị trường hợp như thế mà mất đi con chim yêu quý. Chia buồn cùng anh/em.

Leodevincy

Đúng rồi anh em nên rút kinh nghiệm, lỡ con chim yêu quý nhất của các bác mà để trong xe đóng kín cửa và tắt máy lạnh (treo ra sợ bị trộm keke) thì khổ.
PS: Chú Tuấn, sao không thấy post hình ảnh anh em giao lưu thi chim ở Đà Nẵng vậy?

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Bác Tuấn Vip xui quá, món quà miền trung tan nát rồi. Buồn cho con chim, chia buồn với bác

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Tiếp tục chương trình giao lưu của đoàn tại Quy nhơn là chương trình bẫy chim tại khu vực Suối Bọng thuộc vùng đèo Cù Mông. Tới khu vực bẫy chim khoảng 8h sáng, AE ai cũng háo hức hồ hởi. Chính vì vậy sau 1h đồng hồ theo dõi dấu chim rừng, bác Vipclub mới phát hiện quên đem theo máy chụp hình để tác nghiệp ( lúc này tinatino đang còn gặp khách hàng tại Quy Nhơn, nên ko có máy). Lật đật băng rừng ra xe để lấy máy thì bật ngửa người, 4 chú chim còn trên xe do bác tài tắt máy nên đang ngáp hấp hối. Sau một hồi sơ cứu, 3 em hồi tỉnh và 1 em của bác Đoán tặng Tuấn Vipclub ra đi. Buồn quá....AE chẳng còn muốn bẩy nữa, thất thểu trở về...chán như con gián.
Mời các bác xem đở vài tấm hình tinatino chụp :

......huhhuuu....tiếp tục khởi hành lên Đắk Lắk...
Thân chào, tinatino.

Cảm tác , tặng anh Tuấn bài thơ chia buồn .

Một đời qua !

Hừng Đông xua nhẹ , gió mênh mông ,
Sao nghe trong gió , thoảng hư không .
Chim trời cất tiếng sầu vời vợi ,
Xót hồn "chim nhỏ" đã về "mây" .

Nhân thương xơ cứu , mà chẳng đặng ,
Lơ là một khắc , một đời qua .
Thôi đành chôn tấm thân đây tạm ,
Mây tàn khuất núi , bóng chiều sang !

Thân , black_fish9402 ,

vietgun

Thơ hay, thơ hay!

Chú Tuấn về nhà đi bẫy chuyến này gắng kiếm vài con thiệt đẹp nhé. Nếu nhiều quá nuôi không hết thì gửi Đức & Trịnh mang về cho anh.

:))

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Đang bon bon trên tỉnh lộ 11 ngang qua khu bảo tồn EASO, dưới cơn mưa giông tầm tả, bác cán bộ đường lối phải thắng " nhỗng đít ", á,á......chuyện gì đây...phía trước một ông cụ cố lết ngang qua đường, buộc phải dừng xe gấp. Bác Đỗ Đăng Trịnh ( chuyên gia bẩy chim xuyên lục địa ) tung cửa chạy ra đở ông cụ...
Phóng viên đã kịp chụp vài pô để minh họa
Đang xử lý hình ảnh, các bác chờ tí nhé.
Thân chào, tinatino

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
các phóng viên làm việc tích cực wa.ae đang ngồi ở nhà ngóng hình ảnh đây.hehe

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Đã có hình ảnh cập nhật :
Mời các bác khai đao vừa chém vừa chia thịt.....kakkkakaThân chào, tinatino.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
sax..các bác bắt dc rùa luôn ak.chúc mừng.lúc e đọc ở trên,e tưởng cụ già.ai ngờ,,,,chịu hok nổi với bác.chúc các bác có chuyến đi off tại bmt vui vẻ và dc nhìu chiến lợi phẩm nhé

pepsi47

Moderator
Em này mang về nuôi làm kỹ niệm vườn quốc gia Ea Sô là đúng bài luôn nè , chào mừng đoàn tới Đak Lak.

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Chúc mừng chúc mừng, cụ rùa này có giá 50.000k chứ chẳng chơi, bù cho chú Vip chút nỗi buồn. Không thì xẻ thịt nó cũng hên lắm đó. :)