Thắm chặt tình bạn hữu

tosudoc

Sao bảo chim vùng Trà mi làm gì còn hả Trịnh?
hình như anh nhầm Trà Mi với Trung Mang rồi đó. Cứ tạm thời chim Trà Mi còn tương đối vì nó xa mặt trời chứ gần thì cũng sạch sẽ rồi anh ơi. hiiii

tosudoc

ko dạy ở Đại Lộc trường Đỗ Đăng Tuyển khi nao ghé Khe Tân thì bác cứ pm,hoạc lên Mỹ Sơn thì ok ko vấn đề.em lo cho bác tất cả nc non đảm bảo bác về đường thành tay lái lụa keeeee
Mình ngán cái khoản đèo Phường Rạnh, nát hết xe. ok để dịp mình sẽ ghé thăm bác và bác oánh con nào mà bác cho là phê , hình thức ok thì báo em làm vài sào cho nó khoái. Mũ cui thì em xin còn lại em tặng bác hết haaaaaaaaaa

móc chim ra

Mình ngán cái khoản đèo Phường Rạnh, nát hết xe. ok để dịp mình sẽ ghé thăm bác và bác oánh con nào mà bác cho là phê , hình thức ok thì báo em làm vài sào cho nó khoái. Mũ cui thì em xin còn lại em tặng bác hết haaaaaaaaaa
có 1 em rất chi là phê nhiều ae lên đánh chưa đc.định chỉ bác nhưng nghe cái dụ mũ cùi này thì bỏ ý định chỉ luôn keeee em này ngoài rừng đá luôn với chất quạch , nết chim rất hung giọng sổ thì khỏi phải nói nghe sướng hơn giọng chim 9 điểm của duy hội an. chim đầu đàn của ông anh bắt lưới đc trên đèo phường rạnh hic nghe là sướng nhìn là pheeeee ê

tosudoc

có 1 em rất chi là phê nhiều ae lên đánh chưa đc.định chỉ bác nhưng nghe cái dụ mũ cùi này thì bỏ ý định chỉ luôn keeee em này ngoài rừng đá luôn với chất quạch , nết chim rất hung giọng sổ thì khỏi phải nói nghe sướng hơn giọng chim 9 điểm của duy hội an. chim đầu đàn của ông anh bắt lưới đc trên đèo phường rạnh hic nghe là sướng nhìn là pheeeee ê
hiiiiiiiii đá chất quạch thì bình thường thôi. Trúng cội là nó phan luôn cả họa mi đất, Chàng làng thì nó rà theo nó rò mà khiếp luôn. để sắp đến rảnh lên lịch chạy vào đại lộc làm con bổi Trà Cân, nếu được cân nhắc làm phát với bác xem sao. Mà nhớ là con này treo lên là có chứ đừng bắt chạy loanh hoanh tìm chim thì nản lắm đó

móc chim ra

yên tâm treo lên là nó tới chào đón bác liền.sợ chim chiến bác phang ko lai thôi.nó thổi thì cả đàn chim mồi im luôn . ngaoif cội nó ra đánh mới nói chứ đá như chòe khóa cứng ngắt, nhử ko đc nó thì đi chỗ khác nhử chim tơ dư dãi tiền xăng.ko việc gì phải lo hết.ko đc gì nữa thì e đãi bác mỳ quãng do chính thân mẫu hậu nấu,cây nhà lá vườn, còn gà thì của hàng xóm keeeeee :cool:

tosudoc

yên tâm treo lên là nó tới chào đón bác liền.sợ chim chiến bác phang ko lai thôi.nó thổi thì cả đàn chim mồi im luôn . ngaoif cội nó ra đánh mới nói chứ đá như chòe khóa cứng ngắt, nhử ko đc nó thì đi chỗ khác nhử chim tơ dư dãi tiền xăng.ko việc gì phải lo hết.ko đc gì nữa thì e đãi bác mỳ quãng do chính thân mẫu hậu nấu,cây nhà lá vườn, còn gà thì của hàng xóm keeeeee :cool:
nghe đoạn này là ok rồi đây. bác cho mình xin cái số đthoại nhé. hoặc alo cho mình 0939.80.90.14 mình sẽ tranh thủ vào sớm nhất.

duongchulam

Ghé luôn 2 chân đi ông ơi. 1 chân đi ko được. Sao chưa thấy ai đăng ký cho hoành tráng ta. Đi đánh chim buổi sáng. tối đi nhậu thịt rứng. khuya đi ngắm sơn nữ. đòi như thế có thể gọi là " SƯỚNG HƠN TIÊN " rồi đó các bác ạ
em thích cái đoạn về đêm hơn! chúc bác và anh em thành công

tosudoc

anh em nào có nhả ý tham gia cứ để lại số đt mình sẽ alo trực tiếp nhew

ta.phuoc

Để em về em xin vợ, hehe. Đi Trà My mà có chim nhiều chỉ có đi Nam Trà My thôi, Bắc Trà My thì giờ cũng như lên Đèo ah. Lên đó cũng hết 170km đường núi khó đi như đi Sông Kôn, đi đông mà thuê xe xong cuốc bộ chết luôn, đi xe máy mà đi chiều nay mai về uổng công lắm.

tosudoc

chú có thể tư vấn không kĩ không. Chứ mình đi xe máy 170km thì ê xương quá ( lâu rồi ko đi như thế). anh em đi đông cũng hơi khó khăn về giao thông ( mình thì sao cũng ok tuốt). Còn thời gian thì chắc như thế thôi chứ ae chắc cũng ko mấy ai rảnh rổi lắm về thời gian. còn lên đó em nào mê ơn nữ thì ở lại chiều thứ 2 xe khách về

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
ok. mình ko rỏ các qui định cho lắm, nên nhờ bác đặc đúng nơi, đúng chổ. Bác có ý định làm chuyến với ae không đó. Xả stresst đi chứ
mấy cái vụ săn bắt em ko khoái hihi. Ví dụ bác nói lên trên đó nhậu thì ok liền hà chứ đi lội thì em chán rồi

ta.phuoc

chú có thể tư vấn không kĩ không. Chứ mình đi xe máy 170km thì ê xương quá ( lâu rồi ko đi như thế). anh em đi đông cũng hơi khó khăn về giao thông ( mình thì sao cũng ok tuốt). Còn thời gian thì chắc như thế thôi chứ ae chắc cũng ko mấy ai rảnh rổi lắm về thời gian. còn lên đó em nào mê ơn nữ thì ở lại chiều thứ 2 xe khách về
Bữa nay trên Bắc Trà My người ta nuôi chim cũng nhiều, lên tới đoạn qua Thủy Điện khoảng 7km tức là từ Bắc Trà My lên 15km là ko còn nhiều chim, còn ít nhưng tụi nó nhờn lồng bẫy lắm, dân trên đó treo lồng bẫy cả ngày, chim vô đc con nào thì vô.
Lên tới Nam Trà My thì có chim, nhưng phải đi vào mấy đường nhỏ, chứ đường Tỉnh lộ chim ko nhiều, đang đánh xe nó chạy qua chim mất lửa giống trên đèo ức chế lắm. Vào mấy bản nhỏ nhỏ thì chim nhiều, đường trên đó cũng đỡ, chỉ có đoạn từ Tam Kỳ lên Bắc Trà My là xương. Đi xe lên ít nhất cũng 4 tiếng, về nữa là 8 tiếng mà đánh có hơn 1 buổi xui xui gặp con chim hay nó ko vào đá nữa là xong.

ducthitran

Nge bác kể thì em củng đoán được em này 1 tý không biết có đúng không. Em này bác Ngĩa bẩy lông không được mang lưới ra bắt sau để lại cho ông bạn nào đó, chim bổi mới về mà mang ra chơi không có em nào chịu nổi;). Không biết tại sao lại xổng ra lại,kkkkkkkk. Theo thông tin em được bết từ bác Ngĩa là trên đèo Phường Rạnh đang đong như hội vì em này và củng không ít chim mồi bị bể vì nó trong đó có mồi của ae Đà Nẳng và Hội AN.

Bọn em đang đặt gạch bác Ngĩa nếu bắt được thì xin cho nó ra HP không biết thế nào đây. Em và thằng bạn củng đang sở hửu 3 em bổi đèo phường rạnh do bác Ngĩa chon lọc để lại, công nhận là giọng mấy em này nge phê, bổi chưa được 2 tháng mà mang ra kẹp dàn chẳng biết sợ em nào đứng ra giọng và búng cánh như thật:p.

Bác Trịnh thử 1 chuyến đèo phường rạnh lại xem biết đâu có duyên với em nó đấy,hihi

Đây là 1 trong số 3 em đó, mào cui yếm chỉ, mới chịu kiếp tù chung thân 20 ngày lồng, mấy bác xem thế nào nhé

móc chim ra

Nge bác kể thì em củng đoán được em này 1 tý không biết có đúng không. Em này bác Ngĩa bẩy lông không được mang lưới ra bắt sau để lại cho ông bạn nào đó, chim bổi mới về mà mang ra chơi không có em nào chịu nổi;). Không biết tại sao lại xổng ra lại,kkkkkkkk. Theo thông tin em được bết từ bác Ngĩa là trên đèo Phường Rạnh đang đong như hội vì em này và củng không ít chim mồi bị bể vì nó trong đó có mồi của ae Đà Nẳng và Hội AN.

Bọn em đang đặt gạch bác Ngĩa nếu bắt được thì xin cho nó ra HP không biết thế nào đây. Em và thằng bạn củng đang sở hửu 3 em bổi đèo phường rạnh do bác Ngĩa chon lọc để lại, công nhận là giọng mấy em này nge phê, bổi chưa được 2 tháng mà mang ra kẹp dàn chẳng biết sợ em nào đứng ra giọng và búng cánh như thật:p.

Bác Trịnh thử 1 chuyến đèo phường rạnh lại xem biết đâu có duyên với em nó đấy,hihi

Đây là 1 trong số 3 em đó, mào cui yếm chỉ, mới chịu kiếp tù chung thân 20 ngày lồng, mấy bác xem thế nào nhé
heee bác Trường phải ko lo lắng làm gì cuối cùng cũng về với khu bảo tồn mỹ sơn thôi

ducthitran

heee bác Trường phải ko lo lắng làm gì cuối cùng cũng về với khu bảo tồn mỹ sơn thôi
Không phải Trường đâu bác Độ ơi, mình là bạn nó, bác có nhận ra con lồng vuông trên cao đấy không, chim của bác đấy, em đấy dạo này vào tay em rồi, thay lông gần xong nổ cả ngày;). Thank bác nhé, bác tuyển chim cho em quá tốt giá nhiều ae ngoài này khoáy lắm cứ gạ em suốt,kkk.

Mà nge thằng Trường nói bác có con mí lửa hố trường hay lắm, bác chuyển nó đi HP chp em nhé,kkkkk. Nhà em ở Nam Phước kiểu ji dợt về quê sắp tới củng lên giao lưu với bác và trộm em đỉnh nhất trong số hơn 10 em của bác cho xem, hê hê.Bác giấu hàng kỷ quá show em hố trường mí lửa lên cho ae thưởng thức đi,kkkkkkk