Thắm chặt tình bạn hữu

hoctrongoan

mấy cái vụ săn bắt em ko khoái hihi. Ví dụ bác nói lên trên đó nhậu thì ok liền hà chứ đi lội thì em chán rồi
anh làm như lên trên đó nhậu không phải cuốc bộ không bằng...chắc chạy bộ :rolleyes: thôi, AE mình ai không đi được thì ở nhà ủng hộ tinh thần cho AE nào đi đánh chim, có kết quả về AE tập trung nướng rồi nhậu luôn thể, như thế có phải "Thắm Tình AE" không, chim đánh về mà nướng nhậu, chắc vui, sướng, cười chảy nước mắt luôn :D Em chạy trước đây :cool:

tosudoc

Nge bác kể thì em củng đoán được em này 1 tý không biết có đúng không. Em này bác Ngĩa bẩy lông không được mang lưới ra bắt sau để lại cho ông bạn nào đó, chim bổi mới về mà mang ra chơi không có em nào chịu nổi;). Không biết tại sao lại xổng ra lại,kkkkkkkk. Theo thông tin em được bết từ bác Ngĩa là trên đèo Phường Rạnh đang đong như hội vì em này và củng không ít chim mồi bị bể vì nó trong đó có mồi của ae Đà Nẳng và Hội AN.
Bọn em đang đặt gạch bác Ngĩa nếu bắt được thì xin cho nó ra HP không biết thế nào đây. Em và thằng bạn củng đang sở hửu 3 em bổi đèo phường rạnh do bác Ngĩa chon lọc để lại, công nhận là giọng mấy em này nge phê, bổi chưa được 2 tháng mà mang ra kẹp dàn chẳng biết sợ em nào đứng ra giọng và búng cánh như thật:p.

Bác Trịnh thử 1 chuyến đèo phường rạnh lại xem biết đâu có duyên với em nó đấy,hihi

Đây là 1 trong số 3 em đó, mào cui yếm chỉ, mới chịu kiếp tù chung thân 20 ngày lồng, mấy bác xem thế nào nhé
HAAAAAAA BÁC NGHĨA CHỔ NGÃ 3 KIỂM LÂM MỚI ĐÚNG CHƯA HẢ BÁC. TAY ĐÓ TÓC DÀI CŨNG ĐÁNH CHIM NHƯNG HỌC CÁI NGHỀ ĐÁNH LƯỚI + ĐÁNH KEO ĐÚNG CHƯA. NHÀ CỦA NGHĨA GHÉP MẤY MIẾN GỖ ĐÚNG CHƯA. TAY NÀY LÊN ĐẾN CHÀ VÀNH KÉO LƯỚI. HAAAAAA NÓI CHẮC KO SAI. MÌNH ĐÃ DZẨM NÁT KHU NÀY RỒI. CÁCH ĐÂY PHẢI 4 NĂM KIA. NHƯNG KẾT LUẬN ĐANG ME 1 CON MÀ BÁC " MÓC CHIM RA " BÁC CÓ LÊN MẠNG THÌ ĐỂ LẠI SỐ PHONE CHO MÌNH NHÉ. NẾU MAI DỤ ĐƯỢC ÔNG ĐỨC THÌ ĐI LUÔN

tosudoc

bữa nay trên bắc trà my người ta nuôi chim cũng nhiều, lên tới đoạn qua thủy điện khoảng 7km tức là từ bắc trà my lên 15km là ko còn nhiều chim, còn ít nhưng tụi nó nhờn lồng bẫy lắm, dân trên đó treo lồng bẫy cả ngày, chim vô đc con nào thì vô.
Lên tới nam trà my thì có chim, nhưng phải đi vào mấy đường nhỏ, chứ đường tỉnh lộ chim ko nhiều, đang đánh xe nó chạy qua chim mất lửa giống trên đèo ức chế lắm. Vào mấy bản nhỏ nhỏ thì chim nhiều, đường trên đó cũng đỡ, chỉ có đoạn từ tam kỳ lên bắc trà my là xương. đi xe lên ít nhất cũng 4 tiếng, về nữa là 8 tiếng mà đánh có hơn 1 buổi xui xui gặp con chim hay nó ko vào đá nữa là xong.
địa điểm đánh thì em yên tâm . đã có thổ địa rồi. đi chủ yếu kiếm con về chơi cho vui, xả sitresst ấy mà chứ anh có ham cái dòng chim này. Chứ đi đánh mấy cùng kia nản quá. Mất cảm giác mà nhức óc suy nghỉ mới hy vọng bắt nó

tosudoc

mấy cái vụ săn bắt em ko khoái hihi. Ví dụ bác nói lên trên đó nhậu thì ok liền hà chứ đi lội thì em chán rồi
HIIIIIIIIIIII tấc nhiên tối thứ 7 là ko thiếu cái món đó. giao lưu vui vẻ là chính mà thiếu chén rượu nhạc là ko nên. Thổ địa có hết đầy đủ rồi. MÓC CHIM RA là có chim chiến liền à

ducthitran

[
HAAAAAAA BÁC NGHĨA CHỔ NGÃ 3 KIỂM LÂM MỚI ĐÚNG CHƯA HẢ BÁC. TAY ĐÓ TÓC DÀI CŨNG ĐÁNH CHIM NHƯNG HỌC CÁI NGHỀ ĐÁNH LƯỚI + ĐÁNH KEO ĐÚNG CHƯA. NHÀ CỦA NGHĨA GHÉP MẤY MIẾN GỖ ĐÚNG CHƯA. TAY NÀY LÊN ĐẾN CHÀ VÀNH KÉO LƯỚI. HAAAAAA NÓI CHẮC KO SAI. MÌNH ĐÃ DZẨM NÁT KHU NÀY RỒI. CÁCH ĐÂY PHẢI 4 NĂM KIA. NHƯNG KẾT LUẬN ĐANG ME 1 CON MÀ BÁC " MÓC CHIM RA " BÁC CÓ LÊN MẠNG THÌ ĐỂ LẠI SỐ PHONE CHO MÌNH NHÉ. NẾU MAI DỤ ĐƯỢC ÔNG ĐỨC THÌ ĐI LUÔN
Em củng không rành về ổng lắm chỉ nge thằng bạn nói, và củng nge giang hồ đồn con chim đó ghê lắm nên đang đặt cọc;). Bác lên mà đánh được nhớ show hàng cho em xem em nó như thế nào mà giang hồ đòn ác quá.:rolleyes:

tosudoc

haaaaaaa tưởng bác rành lắm thì ra chỉ là lời truyền miệng. Mình nói rỏ về Nghĩa luôn. Bác này có cái là bắt chước tiếng chim chìa vôi ( chích chòe than ) cực tốt. đèo phường rạnh lội theo hết đèo qua bên địa phận Quế Sơn. Ngày trước mình thuê ông lái đò già chèo đò ngược dòng THU BỒN lên tận hòn Nghệ đánh chim luôn. Nếu qua bên kia sông là qua làng bỏ hoang cách đây vài năm còn vài cặp chim ( nếu ông móc chim ra đi đánh chắc chắn là đã vào làng này ). Cảnh báo là bây giờ chim vùng này phải đi sâu mới chứ xã DUY THU, xã Duy Phú đã nuôi chim rất nhiều

xấu.điên

đi đườngg may mắn gặp nhiều thuận lợi đại ka nhé.nhớ làm vài cái clip cho anh em trên diễn đàn chung vui nhé đại ka

ducthitran

Thế theo bác thì chim gốc đèo phường rạnh bây giờ gần như đả hết đúng không, bây giờ chim lai giọng mà nge củng đả phê thì chắc chim gốc thì chắc phê lòi luôn, mấy em bổi này thàng bạn em theo chân ông ngỉa lên tận trên đó ngủ rừng mấy đêm giăng bẩy thì chắc không phải nơi khác chuyển vào rồi. Mà hình như chú chim 9 điểm của Duy Hội An gốc củng ở đèo phường rạnh đáng không bác Tr

tosudoc

Thế theo bác thì chim gốc đèo phường rạnh bây giờ gần như đả hết đúng không, bây giờ chim lai giọng mà nge củng đả phê thì chắc chim gốc thì chắc phê lòi luôn, mấy em bổi này thàng bạn em theo chân ông ngỉa lên tận trên đó ngủ rừng mấy đêm giăng bẩy thì chắc không phải nơi khác chuyển vào rồi. Mà hình như chú chim 9 điểm của Duy Hội An gốc củng ở đèo phường rạnh đáng không bác Tr
Cái này mình ko rỏ lắm. nhưng phải công nhận chú chim mà bạn đề cập đến rất hay

tosudoc

sao ko thấy ai đăng ký vậy nhỉ. buồn gớm. Vận động hành lang chỉ có 4 cao thủ đại nội hưởng ứng, khổ gớm.

tran van trinh

ko dạy ở Đại Lộc trường Đỗ Đăng Tuyển khi nao ghé Khe Tân thì bác cứ pm,hoạc lên Mỹ Sơn thì ok ko vấn đề.em lo cho bác tất cả nc non đảm bảo bác về đường thành tay lái lụa keeeee
bác lo nước non làm gì .bác cho bác trịnh em sơn nữ cho bác ấy run tay run chân khỏi về luôn ha ha ha ha

tran van trinh

sao ko thấy ai đăng ký vậy nhỉ. buồn gớm. Vận động hành lang chỉ có 4 cao thủ đại nội hưởng ứng, khổ gớm.
trần văn trình cùng 40 ae vĩnh điện cùng lên đường thăm chiến trường xưa với bác trịnh nhé he he he ai mà lội theo bác cho nổi .mình nghe kể về bác là mình run chân rồi

Bav4ever

Bao giờ đi đấy T. Ko phải đánh chim cột là còn dám đi chứ đánh chim cột cho tui thêm tiền tui cũng ko đi. Ở nhà cho nó lành :). Bao giờ định đi thế để xem xét tình hình cuối tuần làm chuyến nhé T. Có gì cứ cho đặt gạch cái đã. Lần trc định đi mà ko đi dc cũng khó chịu :). Có gì alo nhé T

tosudoc

Bao giờ đi đấy T. Ko phải đánh chim cột là còn dám đi chứ đánh chim cột cho tui thêm tiền tui cũng ko đi. Ở nhà cho nó lành :). Bao giờ định đi thế để xem xét tình hình cuối tuần làm chuyến nhé T. Có gì cứ cho đặt gạch cái đã. Lần trc định đi mà ko đi dc cũng khó chịu :). Có gì alo nhé T
Chắc cuối tuần này chiều ngày 11/5 lên đường và chiều ngày 12/5 mình sẽ rút về Đà Nẵng. Ae đi chuyến này là đi tìm vùng có chim tương đối 1 tí để đánh lấy cảm giác. Nên ông yên tâm là chúng không thể quái quỉ như những con chim cột trên đèo đâu. Thông báo là hôm qua lên đánh con ngay đỉnh hôm ông lên với sư phụ nó vẫn như thế. Hình như nó đã có con rồi giờ này chúng chạy lũ hay sao mà nhanh gớm. Thoát phát có tổ_ thoart phát đẻ xong và giờ đã có con. Tôi nghĩ nó chỉ có 1-2 con là cùng vì không thể nhanh như thế. Mọi kế hoạch gần như phá sản khi cố đánh bắt nó

tosudoc

trần văn trình cùng 40 ae vĩnh điện cùng lên đường thăm chiến trường xưa với bác trịnh nhé he he he ai mà lội theo bác cho nổi .mình nghe kể về bác là mình run chân rồi
Mình chỉ là số rất nhỏ trong các anh em đánh chim lội có số má đó. haaa thôi cố gắn sắp xếp thông báo cho ít anh em cội cafe chim vĩnh điện đi cho vui nhé ông TRÌNH. Đi cho vui ấy mà các bác đừng nghĩ em CỐ ĂN. haaaaaaaaaaa

móc chim ra

cho hỏi a trịnh chút chuyện riêng tư nhé. a có phải con của chú Đỗ Phúc ở thôn la tháp duy châu ko nhỉ nghe nghi nghi keeeeee

tosudoc

chim trà my ko hay bằng phước sơn nên đi phước sơn thì hơn
Chuyến đi này mình được một số anh em trên Trà My rủ lên giao lưu bạn à. Mình cũng thích chim phước sơn vì giọng dài tốt. Nhưng mình thì chưa đi Trà Mi và cũng nghe chim Trà Mi một ngày đi may mắn thì cũng được 2-3 em. Nghe cũng khoái vì lâu rồi đánh chim dzường như mất cảm giác .