Nick của bác mang ý nghĩa gì?

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Symphony. Đơn giản là một dòng nhạc mà mình thích nghe khi mới biết nghe nhạc. Nó cũng có ý nghĩa là một bản nhạc đc tạo ra từ một tập thể gắn kết nhuần nhuyễn, từ từng nhạc công cùng với sự chỉ huy của nhạc trưởng, mỗi con người là một tâm hồn một nhạc khí, cao thấp trầm bổng tuy khác nhau nhưng biết gắn kết nhau sẻ tạo ra những bản giao hưởng bất hủ đem lại cảm xúc thăng hoa cho mọi người.

Mời anh em​

Sửa lần cuối:

cmtegiac

cmtegiac - Ước mơ của em là có được 1 chú CM có cái mào cong vút về phía trước gọi là mào tê giác.

impala

Chim Thầy
giờ mới biết thêm được chú Thành nhà ta có thêm đam mê về dòng cá melano nữa... theo như Thành nói thì dòng Melano này là do blue thường bị biến sắc... nếu có 2 con biến sắc của dong melano này giao phối với nhau thì tỉ lệ ra con như bố mẹ là nhỏ vì những gien trội để tạo ra melano sẽ lặn đi trong đời sau... tuy nhiên có thể tìm con mang gien trội và phối giống trùng huyết có thể tạo ra 1 dòng Melano riêng... vài thiển ý... có gì không phải Thành sửa nhé :) Thank Thành

anh Tuấn ơi... hình như link youtube ko coi dc... dù sao em cũng lên youtube và check rồi... nghe thể loại nhạc này mà có tách trà nóng trong mùa đông thì còn gì bằng... Thank anh

Thân ái!

impala

Chim Thầy
cmtegiac - Ước mơ của em là có được 1 chú CM có cái mào cong vút về phía trước gọi là mào tê giác.

chỉ có mỗi cái mào thôi hả anh Hùng... nếu có được sự bền bỉ, gan lì và điềm tĩnh nhưng đáng sợ của tê giác trong chú chào mào ấy thì thật tuyệt... chúc anh sớm sở hữu được 1 em như mơ ước..

Thân ái!

xuanhuy008

he! ủng hộ topic của chủ thớt!
xuanhuy008 đơn giản là tên mình + đại ca của 007 là 008!hehe

chaomao571990

Nick e thì đơn giản chỉ là."Niềm đam mê" + ngày tháng năm sinh. hj. e mới tham gia diễn đàn rất mong được làm quen vs các a.

doremon

Còn Doremon là 1 chú mèo máy. Thân thiện,nhiệt tình hay giúp bạn. Cái tên Doremon là do 1 người bạn gái đặt cho mình và mình cũng đặt lại tên cô ấy là SuKa. Từ đó Doremon dính liền với các nick của mình

impala

Chim Thầy
Còn Doremon là 1 chú mèo máy. Thân thiện,nhiệt tình hay giúp bạn. Cái tên Doremon là do 1 người bạn gái đặt cho mình và mình cũng đặt lại tên cô ấy là SuKa. Từ đó Doremon dính liền với các nick của mình

chào mừng Doremon đến với gia đình Chaomao.org chúc bạn có những giấy phút vui vẻ với chaomao.org nhé!

Thân!

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Ủng hộ topic Thầy phù thủy úm pa la ra con xe 2 cửa, mình cũng trình bày ý nghĩa nick mình:

Doanlengoc là tên của mình hơi đảo lung tung tí, Đoán là tên, lê là họ, ngọc là tên đệm. mình cố tình đảo như vậy để mỗi một chuyện buồn nào liên quan sâu thẳm đên tâm hồn xin có 1 giọt lệ ngọc nhắc nhở đừng quên. Hết.

Thân ái!

chuột nhắt

nick của em theo các bác thì là ý nghĩa gì không...... chắc khó nhỉ. em thich nick này vì nó sơi nhiều chim của em rồi nên giờ em lấy cái nick này để hàng ngày dùng mà nhớ đến để đề phòng các chú chuột nhắt. không là lại mất tiếp..........................==)) không hôm nào mà đi nhâu hay la cà ở đâu là phải về ngay không muộn tí là vĩnh biệt 1 vai em ngay.

vuthiyennhi

Ủng hộ bác phù thủy 2 tay luôn, mình thấy có nhiều cái nick đọc chả hiểu cái mô tê gì hết. vuthiyennhi là cái nick vợ yêu của em đấy mấy bác. Cũng chính cái nick này mà em và vợ em bây giờ đang sống chung 1 mái nhà ấy, lại có thêm 1 bé chào mào nữa chứ. Internet thật là muôn màu muôn vẻ đúng không mí bác. hehehe

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Keke... Pa Giọt Lệ Ngọc này kinh nhỉ ! hôm nào vô sg hát tặng cho bài Giọt Lệ Sầu..

Leebul : cũng rất đơn giản là mình họ Lê hay còn gọi là Mr. Lee
lại đam mê Chào mào, mà chữ Bul là chữ được lấy từ chữ Red-Whiskered Bulbul ( Chim Chào Mào )

Tóm lại Leebul là Người và Chim...keke..
;)

impala

Chim Thầy
ôi dào... thật là nhiều bất ngờ...

+ trước giờ em chỉ nghĩ nick pa Đoán là đảo vị trí cho nó "tây" thôi mà ai dè pa Đoán mít ướt thế kaka

+ bác chuột nhắt ko biết đã có mấy em làm mồi nhậu cho bạn chuột rồi? hihi

+ bác vuthiyennhi này có vợ tây mà tên ta à hehe @@ (cái avatar đó ko sợ vợ thấy hả bác? hehe)

+ èo... trước giờ tưởng bác Leebul mê nghệ thuật của nghệ sĩ Lee Bul bên Hàn hay là fan của ca sĩ Hàn Lee Bul chứ... ai dè là người chym... hèn chi nói đến chym là bác ấy gỡ mắt kiểng tháo nhẫn ngay keke...

Thân ái!

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Keke... Pa Giọt Lệ Ngọc này kinh nhỉ ! hôm nào vô sg hát tặng cho bài Giọt Lệ Sầu..

lại đam mê Chào mào, mà chữ Bul là chữ được lấy từ chữ Red-Whiskered Bulbul ( Chim Chào Mào )

;)

Ec éc! Người và chim họ lê, thảo nào chim hay thế, hàng ko đụng. Xưa nay có mào đinh, mào lân, mào rơm, mào tê giác, giờ có thêm Mào lê, hê hê hê!

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam

;)

Theo giải thích của bác em hiểu nick của bác là Người có chim chào mào hay => mà gọi vắn tắt là Người có chim. Hahaha :cool::cool::cool:

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ

;)

Hay bác tặng cho bác Đoán bài "Lệ đá" cũng hay đó!

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ
Nick của mình thì đơn giản: Tuancdnnt - Tên Tuấn + tên cơ quan (trường Cao đẳng nghề Nha trang)

olala

Chết cha, nick của e là gì nhỉ... Olala. Chẳng có ý nghĩa gì lớn lao, chỉ đơn giản là dễ đọc, dễ nhớ và theo một giai điệu vui: ố lê lê, ố la la......:D

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
giờ mới biết thêm được chú Thành nhà ta có thêm đam mê về dòng cá melano nữa... theo như Thành nói thì dòng Melano này là do blue thường bị biến sắc... nếu có 2 con biến sắc của dong melano này giao phối với nhau thì tỉ lệ ra con như bố mẹ là nhỏ vì những gien trội để tạo ra melano sẽ lặn đi trong đời sau... tuy nhiên có thể tìm con mang gien trội và phối giống trùng huyết có thể tạo ra 1 dòng Melano riêng... vài thiển ý... có gì không phải Thành sửa nhé :) Thank Thành

anh Tuấn ơi... hình như link youtube ko coi dc... dù sao em cũng lên youtube và check rồi... nghe thể loại nhạc này mà có tách trà nóng trong mùa đông thì còn gì bằng... Thank anh

Thân ái!

Cận huyết là cách nhanh nhất để nhân ra dòng melano , nhưng cách này không bền , làm cá non mau chết , suy thoái giống . Hiện nay , do lai tạo quá nhiều mà cá Haflmoon , có sức đề kháng cực kì yếu ớt , và em cũng cho đó là một cái gì đó bất đạo . Melano xuất thân trong bầy blue thường đẹp hơn các con từ cặp bố mẹ Mela + Mela .

Muốn làm melano tốt , ta chọn 2 cặp Blue thuần , sau đó chọn ra 2 cá thể melano xuất sắc nhất từ 2 bầy cho lai với nhau tỉ lệ cỡ < 25% melano thuần , ngoài ra còn có Steel , Bướm , và một số con Marble cũng khá đẹp . Cho melano lai với Super black ra một số con đột biến xanh dương đậm mang lớp vảy của melano rất đẹp .

Anh Sĩ cũng chơi betta nữa à , em chơi từ hồi lớp 3 mà là chơi xiêm chứ chưa có betta hiện đại như bây giờ .

Thân , black_fish9402 ,