Nick của bác mang ý nghĩa gì?

impala

Chim Thầy
gửi bởi Leodevincy:
"Keke chú đừng nóng, khi nào Leo khám phá ra ý nghĩa của nó sẽ cho chú biết, còn hiện giờ nó chỉ là 1 cái nick mà khi có sự cố gì của forum thì ae có thể đem nó ra để quăng miểng chai hoặc tố gạch. Keke "

Leodevincy ========> L
emm dậy, em về, im nhé, chưa yêu

Leodevincy<======== y
êu chim n iêu vợ, em dậy ôm em Liền

các bác ném gạch tiếp đê

Bác Chiêu tặng bác Leo 2 cục gạch to quá kaka... kỳ này bác Leo bể đầu nhé keke...

thấy chữ "iêu" của bác Chiêu hay quá... em tặng bác leo câu nữa nè hehe... có dịp ném gạch trả thù nên ham hố kaka...

"lồng em đó... em vẫn iêu nó... cyêu..."

may sao lúc đánh chữ "lồng" em không ngồi trên ngựa kaka... lỡ nó nhảy chữ như bác Tâm không biết sao ta??? keke

Thân!

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
gửi bởi impala:
"lồng em đó... em vẫn iêu nó... cyêu..."

may sao lúc đánh chữ "lồng" em không ngồi trên ngựa kaka... lỡ nó nhảy chữ như bác Tâm không biết sao ta??? keke

Thân!
"

Bác Tâm nuôi nhiều chim nên muốn tặng bớt, cửa lồng mở cho chim bay ra, mà chẳng thấy con nào bay ra khỏi lồng, cửa lon g mở kiểu này toàn" chim" bay vào. Nên bác Tâm nhiều chim, mười mấy con, con nào cũng to đẹp, kekek.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Thấy lâu quá không ai post nữa nên muốn hâm lại topic này chút. thucdt, là nick yahoo của em, vì là dân IT nên hay code + crack, mỗi lần là phải Đăng ký thành viên, không lẽ mỗi lần như vậy lại lấy nick và pass khác (bất tiện quá), nên em luôn lấy 1 tên và pass duy nhất (pass thì cho em ẩn nhé ^_^). Em tên Thức, học Duy Tân nên ==>thucdt, cũng vì cái tên này mà có khá nhiều phiền toái, rất nhiều nghĩa được suy ra (thức độc thân, thức dóc tổ, thức dê tao, thức dái to,...). Haizzaaa. Thân chào!

impala

Chim Thầy
Thấy lâu quá không ai post nữa nên muốn hâm lại topic này chút. thucdt, là nick yahoo của em, vì là dân IT nên hay code + crack, mỗi lần là phải Đăng ký thành viên, không lẽ mỗi lần như vậy lại lấy nick và pass khác (bất tiện quá), nên em luôn lấy 1 tên và pass duy nhất (pass thì cho em ẩn nhé ^_^). Em tên Thức, học Duy Tân nên ==>thucdt, cũng vì cái tên này mà có khá nhiều phiền toái, rất nhiều nghĩa được suy ra (thức độc thân, thức dóc tổ, thức dê tao, thức dái to,...). Haizzaaa. Thân chào!

coi chừng ban nick bác ơi kaka... mà em nghĩ người ta nói "thức dái tai" mà bác nghe sao ra "thức ấy ấy" đó đó kaka

Thân!

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Dân SV thì bác biết roài đấy, nó moi, nó móc, nó quậy, nó đốt cho khi nào cháy "khét nghẹt" thì thôi à. :))

impala

Chim Thầy
Cụ Leo đâu rồi... vào khai báo nick đí chứ hehe...

Thân mời các cụ chia sẻ ý nghỉa nick của mình nhé :)

Thân, Impala!

thaphuongkhach

Administrator
Cụ Leo đâu rồi... vào khai báo nick đí chứ hehe...

Thân mời các cụ chia sẻ ý nghỉa nick của mình nhé :)

Thân, Impala!

Em khai báo chưa Thầy nhỉ? Dạ, em sinh ra tại Huế, lớn lên thì Bắc Nam hay Tây Nguyên gì em đều đã sống 1 vài tỉnh, 1 vài năm vì vậy mà đi đến đâu em cũng chỉ là khách, chẳng bao giờ được sống trên quê hương mình sinh ra nên mãi là "khách tha phương"

Thân ái!
thaphuongkhach

impala

Chim Thầy
Em khai báo chưa Thầy nhỉ? Dạ, em sinh ra tại Huế, lớn lên thì Bắc Nam hay Tây Nguyên gì em đều đã sống 1 vài tỉnh, 1 vài năm vì vậy mà đi đến đâu em cũng chỉ là khách, chẳng bao giờ được sống trên quê hương mình sinh ra nên mãi là "khách tha phương"

Thân ái!
thaphuongkhach

Bài báo cáo của cụ hay quá... để kỳ này đem bài này đi thi văn coi được vào vòng mấy nhé kekeke...

Thân, Impala!

bin_ballad

bin_ballad : Cái tên này em cũng sử dụng khá lâu rồi, từ thời còn là sinh viên đi học. Ngày ấy sinh viên thì thường rất nhàn rỗi, ngoài việc học ra cũng chỉ công việc ngồi máy tính chơi game, nghe nhạc....Khi chơi game em thường lấy tên nickname là bin. Sở thích của em là nghe nhạc và em chỉ thích nghe những bài hát mang âm hưởng lãng mạn, du dương, nhẹ nhàng...Sau này mỗi lần đăng kí diễn đàn nào đó em chỉ lấy một nick duy nhất này thôi. hì!

vukienvp

Còn nick của mình thi rất đơn giản.
Mình tên Kiên quê Vĩnh phúc
Chúc anh em ORG ngày càng đoàn kết vững mạnh.
Thân chào.

Thế

nick mình thì chữ yâu chào mào khỏi giải thích rồi, còn số 99 thì có nhiều ae ngoài bắc chưa quen hỏi mình sinh năm 99 hả? hay là mình chơi chào mào từ năm 99, mình trả lời k phải. 99 có nghĩa là 9 là cửu trong tiếng hoa, 99 là cửu cửu cũng có nghĩa là mãi mãi. đơn giản là yêu chào mào mãi mãi. thân.

hatelove

Hưởng ứng Bác Sĩ cái nè. Nick e đơn giãn thối. Ghét iu vì iu nhìu quá giờ chán rồi.Hiiiiiiiiiii

N

namkiet

Guest
Tuấn cũng góp vui tí, đơn giản vì nam kiệt là tên của chú chào mào non của mình. hêhhêhhêhh
Thân chào

Pleikupho

cái tên Pleikupho = Pleiku phố . cái này nói ai cũng hiều.hihi. e là dân Gia lai - tp.pleiku , sinh viên đi học xa nhà sài gòn. lắm lúc nhớ cái đường phố gia lai ko đông đúc như sài gòn mà đặc biệt là những con đường mà e và gấu hay đi dạo, nên lấy cái luôn cái tên đó.hihi

chaomao^^py

Moderator
Chaomao^^py = chào mào + niềm vui + Phú Yên : Cái tên nói lên tất cả , đam mê chào mào , ở Phú Yên , hy vọng niềm vui luôn hiện hữu trong đại gia đình org

Cunbong

Cunbong=>đơn giản là con gái mình ở nhà mọi n gọi là Cún bông,cho cún lên đây để học hỏi các bác,hihi

L

linhbuudien

Guest
Yêu giọng ché của Chào mào quá(Nhưng mỗi địa phương gọi một cách khác nhau nên đặt như vậy cho nhớ.