Nick của bác mang ý nghĩa gì?

chuột nhắt

+ bác chuột nhắt ko biết đã có mấy em làm mồi nhậu cho bạn chuột rồi? hihi

nhẹ cũng 7 em đã ra đi và không trở lại.................................................:(

vietgun

Đây là 1 cái nick mình hay dùng khi mới bắt đầu sự nghiệp chát chít những năm 2000 chủ yếu là để cua gái! Giờ thấy hay hay nên vẫn dùng dù không phải mục đích đó nữa

Hehe

Thân/ Vietgun

impala

Chim Thầy
Cận huyết là cách nhanh nhất để nhân ra dòng melano , nhưng cách này không bền , làm cá non mau chết , suy thoái giống . Hiện nay , do lai tạo quá nhiều mà cá Haflmoon , có sức đề kháng cực kì yếu ớt , và em cũng cho đó là một cái gì đó bất đạo . Melano xuất thân trong bầy blue thường đẹp hơn các con từ cặp bố mẹ Mela + Mela .

Muốn làm melano tốt , ta chọn 2 cặp Blue thuần , sau đó chọn ra 2 cá thể melano xuất sắc nhất từ 2 bầy cho lai với nhau tỉ lệ cỡ < 25% melano thuần , ngoài ra còn có Steel , Bướm , và một số con Marble cũng khá đẹp . Cho melano lai với Super black ra một số con đột biến xanh dương đậm mang lớp vảy của melano rất đẹp .

Anh Sĩ cũng chơi betta nữa à , em chơi từ hồi lớp 3 mà là chơi xiêm chứ chưa có betta hiện đại như bây giờ .

Thân , black_fish9402 ,

anh chơi cá xiêm từ lớp 3-4 mà... lấu lắm rồi ko rờ vào... nhưng khoái nhân giống mới lắm... nếu ai biết đến cận huyết thì đều phải biết về cận huyết có chọn lọc hihi... tất cả những cái Thành nói đều đúng và 1 điều quan trọng nữa là khâu chọn lọc... sai 1 bước là bao nhiêu công lao đổ xuống biển...

Thank Thành đã chia sẻ!

Thân!

hovaten

Moderator
nick ...
khi tham gia trên diễn đàn bạn phải nghĩ ra 1 cái tên để gán cho mình suốt về sau,
Cái tên 1 là ngộ nghĩnh, hoặc là biểu hiện 1 đặc điểm riêng của mình.

Khi đăng ký, bạn sẽ điền cái nick đó vào ô : Họ Và Tên.

Do đó, mình lấy luôn cụm từ Họ Và Tên làm nick cho nó đơn giản.

Viết không dấu, không khoảng cách thành : HOVATEN.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
anh chơi cá xiêm từ lớp 3-4 mà... lấu lắm rồi ko rờ vào... nhưng khoái nhân giống mới lắm... nếu ai biết đến cận huyết thì đều phải biết về cận huyết có chọn lọc hihi... tất cả những cái Thành nói đều đúng và 1 điều quan trọng nữa là khâu chọn lọc... sai 1 bước là bao nhiêu công lao đổ xuống biển...

Thank Thành đã chia sẻ!

Thân!

Không ngờ anh em mình giống nhau quá . Nhớ những buổi tan trường không về mà la cà tiệm cá , nào là phướn , nào là xiêm . Con đỏ con đen , con phùng mang , con trợn má . Hễ có tiền là đút hết vào lũ cá xiêm , từ 1 con thành 2 rồi thành trăm con .

Niềm vui không tả xiết khi ép thành công lần đầu tiên , trong đó có cả những giọt nước mắt khi cá cha ăn trứng , cá con chết màng . Bẳng đi một thời gian cá Betta Thái du nhập vào Việt Nam , rồi thì lại mua , lại ép . Nào là rồng ,.những Fancy , rồi thì Haflmoon , Plakat . Bây giờ betta là cái gì đó ăn dô trong máu . Nhưng thời gian không cho phép thì tạm khép lại đam mê . Ngày trước thấy một con Phướn Đỏ ( Đuôi voan ) thì thích hoa cả mắt , bây giờ nghĩ lại vẫn thấy vui .

Thay vì cận huyết , ta lấy 2 trống mái từ 2 cặp có dòng muốn làm , cho lai với nhau , tuy có dài hơn & mấy công hơn nhưng nhất định không ép cận huyết , dù là cá thì cũng rất phản đạo .

Thân , black_fish9402 ,

chaomaobt

Chào Mào Bình Thạnh
Chào tất cả AE.

Khi tham gia diễn đàn mình cũng ngồi suy nghĩ nhiều mà khó tìm ra nick ưng ý.

Mình thì chuyên chơi về chào mào, nơi mình sinh sống là Quận Bình Thạnh, TP.HCM. (p/s: lúc đó chưa thành lập Hội Chào Mào Bình Thạnh). ==> do đó mình thấy lấy tên nick là: chaomaobt , hàm ý nói rằng ở Bình Thạnh có 1 người chơi chào mào, keke :cool:. Chữ "bt" là viết tắt của chữ "Bình Thạnh". Đơn giản vậy thôi!

SôngNạiNam

Dòng sông gắn liền tuổi thơ nghịch ngợm,
...những buổi trưa hè nhảy đập tắm sông,
...giọng hót Sơn Ca véo von xa tít trên không dọc bờ Sông lấy mất 3 tháng hè-cũng là mùa theo giỏi chim mẹ tha mồi về tổ để bắt chim con.

SôngNạiNam
P/s: Đố Anh em nào biết Sông này ở đâu?

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Topic hay nhỉ hiểu rõ AE chơi toàn biệt danh độc và có ý nghĩa ko hè hè.
Ủng hộ topic chữ em đơn giản thôi Th4nqn có nghĩa là tên Thân ( sinh vào năm con khỉ :cool: nên lấy luôn là Nhâm Thân hehe).Còn qn là sống tại thành phố Quy Nhơn.

Tiger lee

www.chaomao.org
Ủng hộ thầy phù Thuỷ tí nè: Mình họ Lê và tuổi con Cọp chỉ như vậy thôi, nên quyết Định là Tiger lee ... he he he...

impala

Chim Thầy
Cha Cha... nhiều cái bất ngờ thiệt.. trước giờ ko để ý cứ tưởng anh Hovaten này lấy tên thằng Tây nào chứ... ai dè quá dơn giản hjhj...

hôm qua cụ Tú dậy 5 giờ sáng dợt chim... sao hnay tới anh Hùng rồi... MC chạy sô dữ ta... bay hết chỗ này đến chỗ kia... mai chắc vào BH nên mai 5h em dậy dợt chim luôn kaka

có ai biết sông Nại nam ở đâu không kìa? em xin thua hihi

Thank tất cả các bác đã ủng hộ topic nhé... hy vọng sẽ còn nhiều bất người nữa...

Thân!

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Nguýensto:chữ sto là chữ viết tắt dài ngoằng bằng tiếng anh,tiếng việt là:ngoại khoa và chấn thương chỉnh hình.sto cũng là tên bệnh viện mình đang công tác ở sài gòn
anh là bác sĩ ở Sài Gòn???? Hiếm thật!

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Loãng topic rồi! Xin lỗi anh Impala!
axnzonegold nghĩa hơi dỡ hơi tí!
AXN là chương trình hành động khi nhỏ em xem và rất thích ( nhưng giờ không còn chiều nữa!) Chỉ thấy trên truyền hình cáp nhưng không còn giống xưa!
zone gold (golden) là địa phận vàng! (quý hiếm)
axnzonegold theo nghĩa yêu thích của em là chương trình hành động có 1 không 2 chiếm vị trí vàng trong long khán giả! hi hi
Đúng là quá dỡ hơi!
Em ở Tây Ninh! Rất vui được giao lưu với mấy anh

impala

Chim Thầy
Loãng topic rồi! Xin lỗi anh Impala!
axnzonegold nghĩa hơi dỡ hơi tí!
AXN là chương trình hành động khi nhỏ em xem và rất thích ( nhưng giờ không còn chiều nữa!) Chỉ thấy trên truyền hình cáp nhưng không còn giống xưa!
zone gold (golden) là địa phận vàng! (quý hiếm)
axnzonegold theo nghĩa yêu thích của em là chương trình hành động có 1 không 2 chiếm vị trí vàng trong long khán giả! hi hi
Đúng là quá dỡ hơi!
Em ở Tây Ninh! Rất vui được giao lưu với mấy anh

Thank bác AXN fan... rất vui được làm quen với bác...

trước mình cũng có thời gian rất thích chương trình này... khoái nhất là các cuộc thi xe đạp địa hình... mạo hiểm nhưng rất lôi cuốn...

nick bác ko dỡ hơi đâu :) ý nghĩa là ở mình mà bác hihi...

Thân!

Leodevincy

Chào mào Việt
cụ này chưa show ý nghĩa của nick cụ nhé... phạt cụ 2 ly rượu bưởi Biên Hòa... dzoooooo.... dzoooooo.... hehe

Thân!
Keke chú đừng nóng, khi nào Leo khám phá ra ý nghĩa của nó sẽ cho chú biết, còn hiện giờ nó chỉ là 1 cái nick mà khi có sự cố gì của forum thì ae có thể đem nó ra để quăng miểng chai hoặc tố gạch. Keke

impala

Chim Thầy
Keke chú đừng nóng, khi nào Leo khám phá ra ý nghĩa của nó sẽ cho chú biết, còn hiện giờ nó chỉ là 1 cái nick mà khi có sự cố gì của forum thì ae có thể đem nó ra để quăng miểng chai hoặc tố gạch. Keke

ặc ặc... thế nó ko có nghĩa à @@

Thế mà trước giờ em tưởng nó là "Lồng m 0 đẹp, em và impala nchơi... yeah" chứ kaka...

Thân!

Leodevincy

Chào mào Việt
ặc ặc... thế nó ko có nghĩa à @@

Thế mà trước giờ em tưởng nó là "Lồng m 0 đẹp, em và impala nchơi... yeah" chứ kaka...

Thân!
Thế mà chú cũng nghĩ ra, potay với chú thiệt. Tặng chú 1 cặp nhé... Keke

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
gửi bởi Leodevincy:
"Keke chú đừng nóng, khi nào Leo khám phá ra ý nghĩa của nó sẽ cho chú biết, còn hiện giờ nó chỉ là 1 cái nick mà khi có sự cố gì của forum thì ae có thể đem nó ra để quăng miểng chai hoặc tố gạch. Keke "

Leodevincy ========> L
emm dậy, em về, im nhé, chưa yêu

Leodevincy<======== y
êu chim n iêu vợ, em dậy ôm em Liền

các bác ném gạch tiếp đê

doremon

Chắc bác này tính làm họa sĩ nổi tiếng đây mà. Bác Leo ơi phiền bác bữa nào rảnh vẽ dùm em mấy con cm nhé. Doremon thân chào