Nuôi sinh sản Chào Mào Trung Mang - Tuân Đà Nẵng

xuanhuy008

chúc mừng bác thu được kết quả mĩ mãn! sắp tới chắc ae nào muốn nuôi Trung Mang phải tìm đến bác rồi!

thodeco

Thân gửi AE,
Với tiến triển này mình đang nhân rộng mô hình và đã tuyển được một em gái trung mang chân dài tới nách.
Mới tuyển về trưa hôm ngày 1/4/2013 nhưng đến sáng nay 2/4 thì đã ị 1 trứng dưới đít lồng. Kết quả là trứng đã bể.
Hiện đang trong quá trình làm lồng nên tạm thời chưa cho bọn chúng chọn ngày tốt để cho bọn chúng động phòng :D
Đây là clip ghi lại em gái trung mang và cái trứng đã bể tung. Tiếc thật.
có đc 1 e mái như bác thì ép sướng nhỉ,dư trứng đẻ ra ngoài lun,hi

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chúc mừng anh Tuân! Dòng Trung Mang danh tiếng đã tái sinh lại rồi. Mai này có cơ hội em nhất định mượn con mái của anh về mới được.

netcom0909

một phong cách chơi mới đang được dần hình thành ở VN, hi vọng là phong cách này sẽ ngày càng được nhân rộng, chúc mừng anh đang có những thành quả nhất định.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Chúc mừng anh Tuân! Dòng Trung Mang danh tiếng đã tái sinh lại rồi. Mai này có cơ hội em nhất định mượn con mái của anh về mới được.
Bữa này tuyển mái TM mà giống như thanh niên Trung Quất tuyển vợ vậy đó Thức. Khó ơi là khó, làm các loại lễ mới về được đến nhà mình :)

huylam2910

Chim nở là vui lắm rồi, kể mà nở cả 2 thì thích quá nhỉ. Chúc mừng anh Tuân nhé.

hoctrongoan

ôi đã quá, nở thật này... chúc mừng anh nhé... đặt tên cho em bé thôi :eek: đẹp quá mọi người ơi

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Thân gửi AE hình ảnh chú chim con 5 ngày tuổi.
Hôm nay chú đã khấu khỉnh hơn nhiều, đã biết kêu rít rít khi bố mẹ đến đút ăn. Hêhhehehe, vui quá :)

Leodevincy

Chào mào Việt
Nhìn đã thiệt, em nó mới 5 ngày mà kháu khỉnh nhỉ, chim lớn nhanh quá... Hy vọng em nó sẽ là 1 trang tuấn kiệt và tài năng như bố mẹ.

Chúc mừng
Leo

chaomao^^py

Moderator
Chim 1 đa phần đều là chim hay đó anh , lại được bố mẹ kèm từ nhỏ , chăm bẩm thật tốt là có chiến binh hạng nặng à ^^

nghethienan hue

Hồi nhỏ mình cũng thường đi bắt chim non như thế này về nuôi nhưng không bằng cái cảm giác như bây giờ được,tuyệt vời quá ! .Chúc mừng bác !

cmdienkhanh

Hy vọng baby này là hoàng tử, để không phụ lòng chăm nuôi của anh Tuân
Chúc mừng anh có lứa TM đầu tiên.

vietgun

Hy vọng bác sẽ không phải thêm 2 chữ... "đái ngồi" sau tên của em nó ! ;)

Chúc mừng bác.

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
nhìn chim con thấy đã quá.hôm trước bác có nói tặng nam 1 con mà nam từ chối vì thấy chắc có lẽ ko được nhiều,nay có thêm 1 mái nữa rồi cứ cái đà đẻ xong tách lại đẻ,chắc cuối năm nay sẽ nhiều trung mang con lắm đây..........bác để em suy nghĩ lại xem em có nên nhận quà của bác ko nhé :eek:

thaiduykha

nhìn chú chim con dễ thương quá, vấn đề là khi chim lớn có thể hót giọng Trung Mang đúng gốc hay không vậy bác chủ thớt ?