Nuôi sinh sản Chào Mào Trung Mang - Tuân Đà Nẵng

showluo

con của bác mắn đẻ thế, kiểu nuôi avi này thức ăn đầy đủ, 1 năm có khi được 5 lứa đó bác nhỉ :D

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Tội chi, ham vui ráng chịu cực thôi, kekeke. Chúc mừng trứng ngày càng to hí.

tri_okthau

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Chúc mừng bác, chúc e nó là boy hi.!!Với lại cho bố mẹ nhà nó nghỉ ngơi nữa bác nhé, bác ép quá vắt kiệt sức thì chít,mà chim con ra cũng yếu.thân
Cảm ơn bạn, mình bả nó nghỉ mà nó không nghỉ bạn ơi.
Trên bảo dưới không nghe :D

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
chúc mừng bác thêm lần nữa hihi.chim bác mắn như gà ấy nhỉ
Kiểu đẻ như gà này thì làm bột chim bỏ thêm vài trứng chào mào nữa Nam hỉ :)??
Cặp chim mới ghép cũng đã chịu tha rác rồi đó N. Trống xoay cầu suốt luôn.

Vinhhuy

Chào Mào Danh Dự
TM đẻ như gà, kiểu ni sắp có 1 dòng chim TM mới - TM Tuân, he he.
P/s: anh vẫn còn dư lồng Tuân nghe , ke ke ke

hungbowling

Hic. O chim của em nở3 con duoc hơn 10 ngày. Em mới đi Hồng Kong hôm qua hôm nay gọi về chết 1 con buồn quá. Hic . Chúc em hoàng tử TM khoẻ mạnh.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Hic. O chim của em nở3 con duoc hơn 10 ngày. Em mới đi Hồng Kong hôm qua hôm nay gọi về chết 1 con buồn quá. Hic . Chúc em hoàng tử TM khoẻ mạnh.
Ôi, chia buồn bạn. Ở tuổi đó cần phải có mình túc trực chứ người nhà không quen là toi ngay.

Thân ái!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
TM đẻ như gà, kiểu ni sắp có 1 dòng chim TM mới - TM Tuân, he he.
P/s: anh vẫn còn dư lồng Tuân nghe , ke ke ke
Haha, A Vinh ơi E lại đang thiếu lồng đây nè.
T7 A rãnh mà chạy lên chơi với AE of TM tý thì vui.
Hôm đó có rủ A Trú chạy qua nhà E chơi mà lubu quá nên quên mất tiêu luôn.
A Vinh có muốn mở trang trại TM không? Nghe có vẻ hay hay A nhỉ?

Thân ái!

hungbowling

Ôi, chia buồn bạn. Ở tuổi đó cần phải có mình túc trực chứ người nhà không quen là toi ngay.

Thân ái!
Hic. Lỡ book vé di tour trước cả tháng với bà xã nên phải đi. Ở nhà có nhờ thằng em coi dùm nhưng không bằng mình chăm được. Cầu cho 2 em còn lại khoẻ mạnh trước khi mình về.:-((((

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Hic. Lỡ book vé di tour trước cả tháng với bà xã nên phải đi. Ở nhà có nhờ thằng em coi dùm nhưng không bằng mình chăm được. Cầu cho 2 em còn lại khoẻ mạnh trước khi mình về.:-((((
Thường chim ở độ tuổi đó nó sợ bất cứ cái gì xung quanh nó. Tốt nhất bạn bảo thằng em ít tiếp xúc và chỉ cần bột, nước trái cây, cào cào mình bổ sung mỗi buổi sáng là ba mẹ nó tự chăm.
Chúc bạn sức khỏe, may mắn nhé.

Thân ái!

daonguyensh

Làm lồng nhốt chung cỡ lồng bao nhiêu là chim có thể sinh sản đc vậy bác? Nhờ bác tư vấn giúp vì e cũng đang có 1 đôi ưng ý nhau rồi, cảm ơn bác.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Làm lồng nhốt chung cỡ lồng bao nhiêu là chim có thể sinh sản đc vậy bác? Nhờ bác tư vấn giúp vì e cũng đang có 1 đôi ưng ý nhau rồi, cảm ơn bác.
Bác xem topic này ở trang 1,2 nhé mình có chia sẻ chi tiết cho AE thích nuôi sinh sản.

Thân ái

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Nghe ghép đẻ TM mà nghiền quá bác. Giờ sắm một cặp bố mẹ cũng mệt bác nhỉ?